ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

จูกัดเหลี่ยง

เตรียมทัพ จับทอง พร้อมลงสนาม (ฉบับนักค้าทอง)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ เนื้อหาดีมากเลย

รอการวิเคราะห์อีกศาสตร์นึงด้วยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอขอบคุณท่านจูกัดเหลียง สำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ค่ะ

มุมมองทางเทคนิค 19-1-54

สรุปความเห็น : ระยะสั้นราคารอผ่าน 1,374 เพื่อทดสอบแนวต้านสำคัญที่ 1,378 ซึ่งแนวนี้น่าจะมีโอกาสขึ้นทดสอบ แต่ถ้าทดสอบไม่ผ่านทำกำไรกันก่อนครับ โดยเฉพาะ GF แต่ถ้าผ่าน 1,378 เห็นกันแนวต้านถัดไป 1,385 ซึ่งเป็นเป้าหมายครับ

เหตุผลสนับสนุน :

- รูปแบบกราฟทำ Double bottom

- MACD เริ่มมีการกลับตัว

- ราคาผ่านแนวต้านแรกและยืนเหนือ Downtrend ย่อย

แนวต้าน : 1,378, 1,385

แนวรับ : 1,365, 1,355

ขอบคุณขาใหญ่ทุกท่านครับ ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี

มีคำแนะนำดี ๆ เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

ความแตกต่างทำให้เราเกิดปัญญา (แต่เราไม่แตกแยกนะครับ ^^)

สวัสดีค่ะ อาจารย์ขงเบ้ง ขอเป็นผู้ติดตามด้วยนะค่ะ

ปล.ขอจิ๊กไปแบ่งน้องๆ ในร้านกาแฟด้วยนะค่ะ (มัดมือชก) เพราะสงคราม 3 ก๊กใช้เวลารบ 101 ปี สงครามทองคำรอบนี้อาจยาวนานกว่า :D

กลศึกรอบนี้ ท่านขงเบ้งว่า เราควรเดินทัพเช่นไร โปรดบอกข้าน้อยด้วย จักขอบคุณท่านอาจารย์เป็นอย่างสูง !thk !thk

สวัสดีค่ะ อาจารย์ขงเบ้ง ขอเป็นผู้ติดตามด้วยนะค่ะ

ปล.ขอจิ๊กไปแบ่งน้องๆ ในร้านกาแฟด้วยนะค่ะ (มัดมือชก) เพราะสงคราม 3 ก๊กใช้เวลารบ 101 ปี สงครามทองคำรอบนี้อาจยาวนานกว่า :D

กลศึกรอบนี้ ท่านขงเบ้งว่า เราควรเดินทัพเช่นไร โปรดบอกข้าน้อยด้วย จักขอบคุณท่านอาจารย์เป็นอย่างสูง !thk !thk

อันข้าน้อยคิดว่า กำลังข้าศึกครานี้มิอาจดูเบา อันกำลังของเราที่มีก็มิอาจที่จักมีชัยอย่างเบ็ดเสร็จได้

พิชัยสงครามกล่าวไว้ เมื่อมิอาจจะมีชัยเหนือข้าศึกได้ ก็จงทำให้ข้าศึกมิอาจรุกกลับได้ กลศึกครานี้จึงเน้นรุกรับสลับไป ทำกำไรใกล้แนวต้าน แล้วถอยร่นมาเก็บอีกครั้งแถวแนวรับ

รอจนสามารถหักด่านสำคัญ (แนวต้านหลัก) จึงจักรวบรวมกำลังเข้าทำโรมรันให้มีชัยต่อไป ^^

ปล.ยินดีครับ ถ้าความรู้อันน้อยนิดของผมจะมีประโยชน์กับผู้อื่นบ้างก็ยินดีครับ