ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

เม่าน้อย

เม่าน้อยไม่ได้เล่นทองมานานตอนนี้ติดดอยอยู่ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ เม่าน้อยเริ่มเล่นทองเมื่อประมาณสิบกว่าปีที่แล้วตอนทองยัง200-300$เล่นมาเรื่อยๆก็พอได้กำไรมากกว่าฝากแบงค์ค่ะ

จนครั้งสุดท้ายเมื่อสองสามปีที่ผ่านมาตอนนั้นทองอยู่แถว950$นิ่งๆอยู่นาน

เม่าน้อยเลยขายทองที่มีออกหมดเพราะมองว่าคงจะลงประกอบกับตอนนั้นมีGFใหม่ๆเม่าน้อยเลยS GFไปแถวเกือบๆ1000$

ราคาก็พุ่งขึ้นอีกเม่าน้อยก็Sซ้ำทองก็ขึ้นอีก เม่าน้อยSไปประมาณเกือบ10สัญญาจนยอมแพ้ปิดSที่แถวๆ1200$ทั้งหมดเพราะโบรก

เตือนว่าราคาจะยังขึ้นต่อเม่าน้อยเล่นSสวนทางแบบนี้จะหมดตัวนะ เหตุการณ์ครั้งนั้นทำให้เม่าน้อยขายทุนหลายแสนบาท

กำไรที่เม่าน้อยเก็บมาตั้งแต่เริ่มเล่นมานับสิบปีหายไปในพริบตา หลังจากนั้นเม่าน้อยเข็ดกับทองมากเลิกเล่นทองไม่ดูอีกเลย

จนเมื่อปลายปีที่ผ่านมาเริ่มกลับมาสนใจอีกครั้งหาข้อมูลในเว็บต่างๆกระแสทองไป1650$มาแรงมากและประกอบกับมีคนรู้จักซื้อทองแท่งราคาบาทละ20050มาเก็บไว้เก็งกำไร ทำให้เม่าน้อยตัดสินใจมาเล่นทองอีกครั้ง โดยเริ่มซื่อเมื่อต้นเดือนนี้ค่ะ

เพราะเห็นราคาลงมาเยอะซื้อเฉลี่ยมาเรื่อยๆตอนนี้ทุนหมดแล้วเป็นเงินเย็นค่ะต้นทุนเฉลี่ยทั้งหมดตอนนี้19800ค่ะ

แต่นับวันราคายิ่งลงมาเรื่อยๆทำให้เม่าน้อยชักกลัวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยเหมือนเคยแถมตอนนี้กระแสว่าทองกลับเป็นขาลงแล้ว

ราคาทองจะกลับสู่ความเป็นจริงหลังปั่นกันมาจนสูงเกินจริงมาก ถ้าเป็นแบบนี้จริงเม่าน้อยต้องติดดอยนานไหมค่ะกว่าจะได้ลงดอย

พร้อมกำไรครั้งนี้เม่าน้อยจะไม่ยอมขาดทุนเด็ดขาดเม่าน้อยจะถือต่อไปรอ1450$ค่ะเม่าน้อยจะไม่คัทลอสเพราะเม่าน้อยเคยคัท

ตอนรอบที่ทองลงไปที่680$เมื่อ4-5ปีก่อนตอนนั้นเม่าน้อยซื้อแถวแปดร้อยต้น-เจ็ดร้อยปลายตอนนั้นกระแสว่าจะลงไป500$

เม่าน้อยกลัวมากเลยคัทลอสที่แถวๆ700$แล้วจะไปเริ่มซื้อกลับแถว650$ลงไปแต่เม่าน้อยตกรถไม่ได้ซื้อค่ะทองลงไปแค่680$แล้วขึ้นเม่าน้อยทั้งคัทขาดทุนและตกรถด้วยเสียใจมาก

เม่าน้อยมาพิมพ์เรื่อยเปื่อยเพราะตอนนี้เม่าน้อยติดดอยที่เขาว่าเป็นดอยเอเวอร์เลสอยู่เหงาๆทุนก็หมดเลยมาถามหาเพื่อนว่ามี

เพื่อนๆพี่ท่านใดติดดอยเหมือนเม่าน้อยไหมค่ะตอนนี้เม่าน้อยรู้สึกว้าเหว่ชอบกลเพราะที่อ่านๆมาหลายท่านพึ่งเริ่มขึ้นรถกันเอง

แถมจะขึ้นกันเต็มรถแถว12xx$ปลายๆเม่าน้อยชักกลัวไม่รู้รถเพื่อนๆจะขึ้นมารับเม่าน้อยที่1450$ไหมอะค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ เม่าน้อยเริ่มเล่นทองเมื่อประมาณสิบกว่าปีที่แล้วตอนทองยัง200-300$เล่นมาเรื่อยๆก็พอได้กำไรมากกว่าฝากแบงค์ค่ะ

จนครั้งสุดท้ายเมื่อสองสามปีที่ผ่านมาตอนนั้นทองอยู่แถว950$นิ่งๆอยู่นาน

เม่าน้อยเลยขายทองที่มีออกหมดเพราะมองว่าคงจะลงประกอบกับตอนนั้นมีGFใหม่ๆเม่าน้อยเลยS GFไปแถวเกือบๆ1000$

ราคาก็พุ่งขึ้นอีกเม่าน้อยก็Sซ้ำทองก็ขึ้นอีก เม่าน้อยSไปประมาณเกือบ10สัญญาจนยอมแพ้ปิดSที่แถวๆ1200$ทั้งหมดเพราะโบรก

เตือนว่าราคาจะยังขึ้นต่อเม่าน้อยเล่นSสวนทางแบบนี้จะหมดตัวนะ เหตุการณ์ครั้งนั้นทำให้เม่าน้อยขายทุนหลายแสนบาท

กำไรที่เม่าน้อยเก็บมาตั้งแต่เริ่มเล่นมานับสิบปีหายไปในพริบตา หลังจากนั้นเม่าน้อยเข็ดกับทองมากเลิกเล่นทองไม่ดูอีกเลย

จนเมื่อปลายปีที่ผ่านมาเริ่มกลับมาสนใจอีกครั้งหาข้อมูลในเว็บต่างๆกระแสทองไป1650$มาแรงมากและประกอบกับมีคนรู้จักซื้อทองแท่งราคาบาทละ20050มาเก็บไว้เก็งกำไร ทำให้เม่าน้อยตัดสินใจมาเล่นทองอีกครั้ง โดยเริ่มซื่อเมื่อต้นเดือนนี้ค่ะ

เพราะเห็นราคาลงมาเยอะซื้อเฉลี่ยมาเรื่อยๆตอนนี้ทุนหมดแล้วเป็นเงินเย็นค่ะต้นทุนเฉลี่ยทั้งหมดตอนนี้19800ค่ะ

แต่นับวันราคายิ่งลงมาเรื่อยๆทำให้เม่าน้อยชักกลัวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยเหมือนเคยแถมตอนนี้กระแสว่าทองกลับเป็นขาลงแล้ว

ราคาทองจะกลับสู่ความเป็นจริงหลังปั่นกันมาจนสูงเกินจริงมาก ถ้าเป็นแบบนี้จริงเม่าน้อยต้องติดดอยนานไหมค่ะกว่าจะได้ลงดอย

พร้อมกำไรครั้งนี้เม่าน้อยจะไม่ยอมขาดทุนเด็ดขาดเม่าน้อยจะถือต่อไปรอ1450$ค่ะเม่าน้อยจะไม่คัทลอสเพราะเม่าน้อยเคยคัท

ตอนรอบที่ทองลงไปที่680$เมื่อ4-5ปีก่อนตอนนั้นเม่าน้อยซื้อแถวแปดร้อยต้น-เจ็ดร้อยปลายตอนนั้นกระแสว่าจะลงไป500$

เม่าน้อยกลัวมากเลยคัทลอสที่แถวๆ700$แล้วจะไปเริ่มซื้อกลับแถว650$ลงไปแต่เม่าน้อยตกรถไม่ได้ซื้อค่ะทองลงไปแค่680$แล้วขึ้นเม่าน้อยทั้งคัทขาดทุนและตกรถด้วยเสียใจมาก

เม่าน้อยมาพิมพ์เรื่อยเปื่อยเพราะตอนนี้เม่าน้อยติดดอยที่เขาว่าเป็นดอยเอเวอร์เลสอยู่เหงาๆทุนก็หมดเลยมาถามหาเพื่อนว่ามี

เพื่อนๆพี่ท่านใดติดดอยเหมือนเม่าน้อยไหมค่ะตอนนี้เม่าน้อยรู้สึกว้าเหว่ชอบกลเพราะที่อ่านๆมาหลายท่านพึ่งเริ่มขึ้นรถกันเอง

แถมจะขึ้นกันเต็มรถแถว12xx$ปลายๆเม่าน้อยชักกลัวไม่รู้รถเพื่อนๆจะขึ้นมารับเม่าน้อยที่1450$ไหมอะค่ะ

เงินเย็นไม่ต้องกลัวค่ะ เก็บไว้เฉยๆเหมือนฝากธนาคาร ยังงัยเราก็ไม่ได้ถอนมาใช้อยู่แล้วจริงไหมคะ

จะลงทุนระยะยาว แล้วเป้าหมายคุณก็มองไว้ที่อย่างน้อย 1450 ยังงัยทองก็ไปถึงแน่นอนค่ะ

ช่วงนี้ถ้าจ้องกราฟทุกวันใจมันแกว่งได้ค่ะ อารมย์คนเรามันควบคุมยากที่สุด คุณไม่ต้องไปดูดีกว่าค่ะ ซักเดือนนึงค่อยมาดูทีนึงก็ได้

ต้นทุนเราก็ประมาณนี้เช่นกันค่ะ อิอิ

มาเป็นเพื่อนกัน ตอนนี้ก็ดอยทุกกองเหมือนกัน ทุนก็หมดแล้ว ถึงมันจะลงไปถึง 1290 ก็ไม่มีตังซื้อแย้ว...ได้แต่นั่งดูตาปริบ ๆ ฝรั่งนี่ร้ายจริง ๆ ทุบราคาทองซะแบนแต๊ดแต๋เลย

ไม่ต้องซีเรียสค่ะ เพราะว่าปอยซื้อ K-Gold ตอนทองขึ้นสูงสุดที่ 20250 บาทไทย และ 1408 เหรียญ เพราะกลัวตกรถที่ทองจะขึ้นถึง 1650 เหมือนกัน

แต่ตอนนี้ก็หวังแค่ 1450 เหมือนกันแต่มันช่างเลือนลางจริงๆ

สวัสดีค่ะ น้องเม่าน้อย ...เออ..หรือเรียกพี่เม่าน้อยดีค่ะ พี่น้องรี เริ่มเล่นมา 5 ปีก่าเอง เล่นต่อเนื่องสะสมประสพการณ์ค่ะ GF ไม่กล้าเล่นค่ะ ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง

ถ้าเงินเย็นถือรอไปเรื่อยๆ ค่ะ ถ้าเป็นทองแท่ง เอาเข้าตู้เซฟที่ธนาคาร แล้วออกไปช็อปปิ้ง กินข้าวกับเพื่อนๆ คุยเล่น หรือดู TV น้ำเน่าเยอะ ลืมน้องทองไปชั่วคราว

อีก 2-3 เดือน อาจถึงเป้าหมาย 1450 Us แบบไม่รู้ตัวค่ะ :lol:

พี่น้องรีทำมาแล้ว มี DVD เต็มบ้านเลย สู้ สู้ กำลังใจดี กำลังกายดี ให้ ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว นะค่ะ

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpgไม่ต้องกลัว มีผมเป็นเพื่อน555ผมว่าราคานี้ไม่เกิน3เดือนกำไรแน่

ไม่ต้องกลัวเหงานะค๊ะ

:rolleyes: เป็นเพื่อนด้วยค่ะ มีหลายดอยเหมือนกัน

ไม่ค่อยได้อ่าน แต่หัวข้อน่ารักดีครับ อิอิ

:ph34r: :wub: :lol: :unsure:

เข้าใจซึ้งใจกับเหตุการณ์ที่คุณเม่าน้อยเจอแบบสะสมมาหลายปีแล้วก็หายไปหลายแสนจัดว่าโชคดีได้ผ่านการทดสอบใจแบบการลงทุนต้องดูเทรนให้ดีศึกษาดูเทคนิคดูกราฟเป็นส่วนประกอบพร้อมทั้งสำคัญยิ่งต้องใจเย็นถือว่ามีขึ้นย่อมมีลงเป็นธรรมดาเงินต้องสำรองพร้อมถ้าจังหวะกองทุนใหญ่เทสักประมาณ50usก็ค่อยสะสมเทมาอีกก็เก็บเพิ่มเฉลี่ยดอยไปเรื่อยฯรอจนถึงเทรนขาขึ้นก็ไม่น่าจะนานนักทุนก็ได้คืนกำไรเหลือฯแบบชิวฯแต่ช่วงลงให้มองว่าเป็นโอกาสเก็บของถูกช่วงขึ้นมีกำไรแบบพอใจก็ปล่อยออกแล้วรอขึ้นรถใหม่รับรองยังไงก็ได้ขึ้นเก็บอีกเพราะนิสัยของน้องทองไวต่อกระแสมีข่าวประกาศอยู่เรื่อยฯก็ได้ลุ้นระทึกใจเรื่อยฯเดี๋ยวจีนจะปรับขึ้นเดี๋ยวค่าเงินบาทเดี๋ยวทางอเมริกายุโรปล้วนแต่ได้ลุ้นมันส์ทันโลกทันเหตุการณ์แบบไม่หลงยุคเลยทีเดียวแถมเป็นการฝึกระงับความโลภได้อย่างดีเยี่ยมเวลาลงก็ปลงเวลาขึ้นก็หน้าบานโลกสดสวยได้ใช้เงินแบบสุขใจทันทีเรียกว่าเหมือนหลับแบบไม่อยากตื่นอยากฝันเห็นทองขึ้นแล้วก็ขึ้นจะได้ถอนทุนที่หมดไปกับปีแรกเกือบล้านคืนนี่ก็เล่นซื้อขายมาปีที่สองเริ่มเข้าใจบอกตัวเองทุกคั้งโลภมากลาภหายมีกำไรก็ออกมาแล้วรอย่อแบบพอใจก็ซื้อใหม่ดีกว่าไม่กลัวตกรถยังไงเดี๋ยวก็ขึ้นสุดก็ต้องลงมารับอยู่ดีอย่างน้อยเงินก็มีโอกาสจังหวะดีค่อยเข้าจะปลอดภัยกว่าซื้อสวนเทรนอันตรายมากฯ !ahh !45 !_cd

สวัสดีครับ ผมก็ 19,800 เหมือนกัน ใจเย็นๆครับ (ปลอบใจตัวเองด้วยนะนี่นะ)

เป็นเพื่่อนร่วมดอยด้วยคนค่ะ ไม่ต้้องกลัว ใจเย็น ๆ นะค่ะ เราว่า 1450 ไม่นานเกินรอหรอกค่ะ

สู้ ๆ นะค่ะ

คุณเม่าน้อยคะ ลองเข้าห้อง อ.ซี ซิคะ หน้าแรกๆ อ.ซีสอนการแบ่ง Port ออกเป็นส่วนย่อยในการขาย แล้วซื้อกลับเพื่อทำกำไร ลองศึกษาดูคะ