ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

น้ำลดลงจากหาดอย่างรวดเร็วจนแลเห็นปลาเล็กปลาน้อยเต้นเร่าๆบนหาดทรายแล้วอยากจะถือกะละมังวิ่งลงไปจับปลาจริงๆหรือครับ !

ขอบคุณครับ เห็นภาพเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย korakots

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน

แค่แวะมาทักทายนิดหน่อยครับ ประเดี๋ยวจะหาว่าผู้เขียนหยิ่งหรือเห็นแก่ตัว แต่อันที่จริงแล้วผู้เขียนอยู่ในเวปมานานจนพอจะคาดเดาออกว่าหลังการเปลี่ยนแปลงรุนแรงของวัฎจักรแล้วอารมณ์นักลงทุนมักจะเป็นอย่างไร ช่วงนี้จึงไม่ค่อยอยากออกมาโพสต์ความเห็นสักเท่าใดนัก ในภาวะแบบนี้การให้ความเห็นตรงไปตรงมาเกินไปอาจจะเหมือนจะเป็นการเร่งแอร์เพิ่มความเย็นให้ผู้ลงทุนเสียเปล่าๆ ถ้าหากเผอิญว่าโชคไม่ดีขบวนกฐินชุดใหญ่อาจจะมาลงเอาที่ผู้เขียนได้ทั้งๆที่ไม่ได้เป็นต้นตอของการขึ้นหรือลงของเงินหรือทองคำทั้งนั้นครับ

ความเ้ห็นของผู้เขียนยังคงเป็นไปตามกระบี่สุดท้าย เอ๊ย.. กระทู้สุดท้ายนั่นแหละครับ ซึ่งหมายถึงทองคำกำลังเริ่มปรับฐานใหญ่อยู่ ตามทฤษฎีคลื่นแล้วไม่มีการปรับฐานย่อยที่ 4 ที่จะหน้าตาอัปลักษณ์เช่นนี้หรอกครับ ดูอย่างกรณี Silver จะเห็นได้ชัดมาก อันที่จริงผู้เขียนก็พยายามเตือนไว้ทั้ง Gold spot เป้าหมายปลายทางและสิ่งที่คาดว่าจะเกิดตั้งแต่กระทู้แรกเลยด้วยซ้ำ แต่การเตือนนักลงทุนไม่ให้ซื้อทองคำไม่ต่างอะไรกับการหยุดกระทิงเปลี่ยวด้วยการเปิดสัญญาณไฟแดง สถานการณ์ขณะนี้ผู้เขียนคาดว่ายังไม่สิ้นสุดการปรับฐานย่อยที่เป็นคลื่น A เลยครับ คุณจะเข้าทำกำไรกับทองคำแท่งได้เพียงในคลื่นรีบาวน์ B เท่านั้นและต้องเข้าให้ได้แม่นยำมากๆเท่านั้นด้วยครับ

การที่กองทุนทองคำทยอยสาดทุกราคา ลั่นล๊าทุกสปอตแบบนี้ไม่ใช่สัญญาณที่จะมองข้ามไปได้ ถ้ารวมปริมาณที่สาดออกมาแล้วมิใช่ปริมาณน้อยๆ เท่าที่ติดตามดูประมาณได้ว่าต้นทุนที่เหลือของกองทุนนี้น่าจะต่ำกว่า 1400$ ทั้งสิ้น เรียกว่าหลับตาสาดตรงไหนก็กำไร งวดนี้ข่าวที่ออกมาถึงขนาดที่ว่าเฒ่าสารพัดพิษอย่างโซรอสเป็นผู้นำขบวนสาดของออก แถมตอนนี้เข้าช่วงซบเซา Low season แล้วใครจะผู้ดันขึ้นไปทำ New high อีก

น้ำลดลงจากหาดอย่างรวดเร็วจนแลเห็นปลาเล็กปลาน้อยเต้นเร่าๆบนหาดทรายแล้วอยากจะถือกะละมังวิ่งลงไปจับปลาจริงๆหรือครับ !

ขอบคุณเฮียย่ามากๆ

เสียงเฮียย่อมดังและกังวานอยู่ใจแฟนๆ :wub:

ถูกแก้ไข โดย ginger

ขอบคุณมากๆค่ะ น้ำลดเร็วขนาดสงสัยซึนามิจะลูกใหญ่นะคะ :lol:

:wub: คิดถึงเฮียปิรันย่ามากค่ะ แฟนคลับนะคะ !thk

ผมมีต้นทุนที่22330บาทนี้เปนราคา999 แต่ตอนนี้รับเข้าแค่22150บาท ผมควรจะถือต่อรอมีกำไรค่อยขาย หรือ !thk !thk !thk

ขอบคุณเฮียปิรันย่ามากๆค่ะ คิดถึงเฮียจัง

นึกถึง สึนามิ เลยครับ...

น้ำลดลงอย่างรวดเร็ว ต้องรีบหนีให้ไกลจากชายฝั่ง ประมาณ 1 - 2 กม. นะครับ...

ปล. มันกำลังมา...

สวัสดีค่ะ เฮียปิรันย่า จอมยุทธกระบี่เดี่ยวดาย ขอบคุณค่ะที่เตือน จะระมัดระวังให้มากๆ ค่ะ !thk !thk

ขอบคุณเฮียปิรันย่า ที่มาแนะนำ เข้ามาเยี่ยมบ่อยๆ นะคะ :wub: :D :wub:

ขอบคุณครับ เฮียปิรันย่า

ผมดีใจนะครับที่เห็นเฮียมา post เตือนอีกครั้ง

มันทำให้ผมอุ่นใจครับ (และผมก็เชื่อว่า เพื่อนๆ พี่ๆ หลายคนในนี้ก็คงอุ่นใจเหมือนกับผม)

คงอีกไม่นานแล้วสินะครับที่จะเห็น tsunami