ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ

ที่คอยบอกกล่าว

มือกระบี่เดียวดายที่มีแฟนๆเรียกร้อง ...

เฮียเป็นคนจริงที่น่านับถือ thank uou

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ รบกวนฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ติดดอยด้วยคนครับ ขอบคุณครับผม :)

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน

วันนี้ผู้เขียนมาปลดป้ายคำเตือนสึนามิที่แขวนไว้เมื่อวานออกให้ก่อน ส่วนเหตุผลประกอบความเห็นนั้นเคลียร์ธุระเสร็จแล้วจะมาอธิบายให้ครับ

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน

วันนี้ผู้เขียนมาปลดป้ายคำเตือนสึนามิที่แขวนไว้เมื่อวานออกให้ก่อน ส่วนเหตุผลประกอบความเห็นนั้นเคลียร์ธุระเสร็จแล้วจะมาอธิบายให้ครับ

ขอบคุณเฮียปิรันย่า ที่เสียสละเวลา เป็นผู้ให้ที่ยิ่งใหญ่ยิ่งให้ยิ่งได้รับคะ :P :P

ขอยืนรออ่านความเห็นคุณย่าด้วยคนค่ะ

มารอเฮียค่ะ จะได้ต้อนหมูกลับหรือเปล่าตะเฮีย ขอบคุณค่ะ :wub: :wub:

อาจารย์ปิรันย่าครับ สรุปว่า สึนามิไม่มีแล้วใช่ไหมครับ ทองจะขึ้นอย่างเดียวเหมือนเดิมแล้วใช่ไหมครับ เช้านี้ผมอ่านวิเคราะห์ของอาจารย์หลายๆท่านรวมถึงของอาจารย์ปิรันย่าด้วยแล้วใจหายเลยครับ เพราะตอนทองลงไปที่ 1702 ผมไม่ได้เข้าซื้อเพราะกะว่าจะรอ ให้มันลงไปลึกกว่านี้ เช่น 1680 คืออยากได้ราคาถูกกว่านี้อีกนิด แต่ตอนนี้กลับขึ้นเอาๆ ผมจึงอยากเรียนถามอาจารย์ครับ จบการปรับฐานลงแล้วใช่ไหมครับ หรือ ยังพอมีให้ลุ้นได้เก็บของถูก ได้ก่อนที่กระทิงจะวิ่งขึ้นเขาครับ ถ้าไม่ลงนี่เสียดายแย่ที่ไม่ได้เก็บตอน 24450 ขอบคุณอาจารย์มากครับ (ผมทุนน้อยอะครับ) และอาจารย์พอจะแนะนำให้ผมเข้าซื้อได้ที่ช่วงไหนดีครับ ขอบคุณครับ อาจารย์สุดยอดที่สุดจริงๆๆ

อาจารย์ปิรันย่าครับ สรุปว่า สึนามิไม่มีแล้วใช่ไหมครับ ทองจะขึ้นอย่างเดียวเหมือนเดิมแล้วใช่ไหมครับ เช้านี้ผมอ่านวิเคราะห์ของอาจารย์หลายๆท่านรวมถึงของอาจารย์ปิรันย่าด้วยแล้วใจหายเลยครับ เพราะตอนทองลงไปที่ 1702 ผมไม่ได้เข้าซื้อเพราะกะว่าจะรอ ให้มันลงไปลึกกว่านี้ เช่น 1680 คืออยากได้ราคาถูกกว่านี้อีกนิด แต่ตอนนี้กลับขึ้นเอาๆ ผมจึงอยากเรียนถามอาจารย์ครับ จบการปรับฐานลงแล้วใช่ไหมครับ หรือ ยังพอมีให้ลุ้นได้เก็บของถูก ได้ก่อนที่กระทิงจะวิ่งขึ้นเขาครับ ถ้าไม่ลงนี่เสียดายแย่ที่ไม่ได้เก็บตอน 24450 ขอบคุณอาจารย์มากครับ (ผมทุนน้อยอะครับ) และอาจารย์พอจะแนะนำให้ผมเข้าซื้อได้ที่ช่วงไหนดีครับ ขอบคุณครับ อาจารย์สุดยอดที่สุดจริงๆๆ

ใช้คำนำหน้าให้ผู้เขียนแบบธรรมดาน่าจะดีกว่าครับ ผู้เขียนบอกกับตัวเองเสมอว่าตนเองเป็นแค่มือสมัครเล่นเท่านั้นและต้องพยายามพัฒนาให้ดีกว่านี้มากขึ้นเรื่อยๆให้จงได้ คำว่าอาจารย์สำหรับผู้เขียนแล้วฟังดูแก่เกินไปและสูงส่งโอเวอร์เกินไปสักหน่อย ฟังแล้วจั้กกะจี้ครับ

เรื่องบทความสนับสนุนความเห็นขอติดไว้เป็นกลางคืนจะดีกว่าครับ กลางวันผู้เขียนงานเยอะเวลาน้อยครับ สรุปความเห็นสั้นๆตรงนี้ได้แค่ว่าทองคำอาจจะกำลังเข้าสู่คลื่นขาขึ้นสุดท้ายของสุดท้ายจริงๆแล้วมุ่งสู่ New high ซะมากกว่าจะเกิดสึนามิครับ ดีไม่ดีวันจันทร์ Spot อาจจะเปิดกระโดดเป็นช่องว่าง ( Gap ) เลยด้วยซ้ำไปก็เป็นได้ครับ

คุณจะเล่นทองควรมองปัจจุบันกับอนาคตครับ ถึงตัดสินใจพลาดก็ถือว่าความสามารถในการตัดสินใจเรายังไม่แข็งแรงและต้องพัฒนาให้ดีกว่านี้ให้ได้ อย่าไปเสียดายจมทุกข์อยู่กับราคาในอดีตจนเกินไปครับ ไม่เช่นนั้นคุณจะสามารถเสียดายอีกสารพัดเรื่องในอดีตจนไม่กล้าทำอะไรในปัจจุบันให้ดีสักเรื่องครับ ชี้แนะตรงๆกันแบบนี้หวังว่าคงไม่โกรธกันนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า

ขอบคุณเฮียปิรันย่า มากน่ะครับ รอบนี้รอดมาได้เพราะเฮียจริงๆ เลยครับ ว่าแต่คลื่นสุดท้ายนี่จะไปถึง 5000 เหรียญได้เลยไหมครับ

คุณ wongwai คะ ขออนุญาตแนะนำหน่อยนะคะ ในการจัดพอร์ตการลงทุน ไม่สำคัญว่าเงินน้อย-มากถึงจะรอเข้าเก็บของได้ เห็นคุณรอตั้งแต่รอบที่แล้ว

ให้เล่นเก็บตามที่กูรูแนะนำ ส่วนมากก็จะมี 3 สเตป รับ-ต้าน

อย่างวันก่อน ถ้ามองที่ 1702 1680 อย่างน้อยก็น่าจะแบ่งได้ 2 พอร์ต

วิธีการที่พวกเรา เล่น ๆ กัน ก็เสี่ยง ๆ เก็บไปแหละค่ะ ตามแนวรับแนวต้าน

ถ้า 1702 มาำก็ควรเข้าเก็บ เมื่อมันลงหนัก ๆ ก็ต้องมีเด้ง ส่วนถ้าลงต่ออีก 1680 มาจริง

เราก็นำพอร์ตส่วนที่เหลือ ไปเก็บก็ได้ แต่ถ้าไม่มา ก็ต้องยอมรับว่าของถูกไม่มี

พอร์ตที่เหลือก็ต้องมาเก็บสูงกว่า 1702 ที่เก็บมา lot แรก

ไม่มีใครรู้จริง ๆ ค่ะ แนวทางที่ให้กัน ต้องมาปรับกับความเป็นจริงของกราฟค่ะ

แต่ทุกครั้งที่มีการลงแรง ๆ กระแสข่าวก็จะมองลงมาก ๆ แต่แล้วมันก็ไม่ลง เท่าที่เล่นมา ต้องเชื่อครึ่ง ไม่เชื่อครึ่งค่ะ

ดีไม่ดีวันจันทร์ Spot อาจจะเปิดกระโดดเป็นช่องว่าง ( Gap ) เลยด้วยซ้ำไปก็เป็นได้ครับ

ขอบคุณค่ะคุณย่า ที่ให้สติ ข้อเตือนใจ ชอบมั้ก ๆ ค่ะ ติดตามต่อปาย.