ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

สุดยอด เอลเลียตเวฟ ของ thaigold ครับ แม่นดังจับวาง !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ชอบมากค่ะ..สั้นๆแต่ได้ใจความ...อยากให้เข้ามาทู้กกกกวัน...สั้นๆก็ยังดี.....ขอบบคุณมากค่ะ

วันนี้รีบร้อนเร่งรัดในช่วงเช้าจนลืมเติมคำว่า "อาจจะ" เข้าไปในจุดสำคัญ net ที่ทำงานก็ดันมีปัญหาทั้งวันเสียอีกแถมช่วงนี้วุ่นอยู่กับการเตรียมรับมือน้ำที่อาจจะท่วมบริษัทฯ ถึงจะเตรียมพร้อมเต็มที่แต่ก็ยังหนาวๆร้อนๆอยู่ดี ผลกระทบจากน้ำท่วมเริ่มเข้ามามากขึ้นเรื่อยๆครับทั้งจากลูกค้าและ Supplier ฟังข่าวรอบทิศแล้วเครียดจริงๆครับช่วงนี้

วันนี้ถึงผู้เขียนจะคาดว่ายังมีเค้าว่าอาจจะยังไม่สุดคลื่นรีบาวน์ลูกนี้ก็จริง แต่โอกาสก็ยังเป็นในลักษณะ 50/50 อยู่ดีและยังไว้ใจอะไรไม่ได้ อย่างไรก็ดีการลงทุนประเภทนี้ควรมีจุด Stop loss เอาไว้บ้างเื่พื่อป้องกันการโดนจัดหนักโดยไม่จำเป็นครับ สำหรับคืนนี้ถ้าราคาทองคำเกิดร่วงลงทะลุ 1641$ ลงมาได้ต้องถือว่าผิดปกติจากการที่จะขึ้นต่อไปได้ เมื่อความผิดปกติเกิดขึ้นควรพิจารณาถอยครับ

วันนี้รีบร้อนเร่งรัดในช่วงเช้าจนลืมเติมคำว่า "อาจจะ" เข้าไปในจุดสำคัญ net ที่ทำงานก็ดันมีปัญหาทั้งวันเสียอีกแถมช่วงนี้วุ่นอยู่กับการเตรียมรับมือน้ำที่อาจจะท่วมบริษัทฯ ถึงจะเตรียมพร้อมเต็มที่แต่ก็ยังหนาวๆร้อนๆอยู่ดี ผลกระทบจากน้ำท่วมเริ่มเข้ามามากขึ้นเรื่อยๆครับทั้งจากลูกค้าและ Supplier ฟังข่าวรอบทิศแล้วเครียดจริงๆครับช่วงนี้

วันนี้ถึงผู้เขียนจะคาดว่ายังมีเค้าว่าอาจจะยังไม่สุดคลื่นรีบาวน์ลูกนี้ก็จริง แต่โอกาสก็ยังเป็นในลักษณะ 50/50 อยู่ดีและยังไว้ใจอะไรไม่ได้ อย่างไรก็ดีการลงทุนประเภทนี้ควรมีจุด Stop loss เอาไว้บ้างเื่พื่อป้องกันการโดนจัดหนักโดยไม่จำเป็นครับ สำหรับคืนนี้ถ้าราคาทองคำเกิดร่วงลงทะลุ 1641$ ลงมาได้ต้องถือว่าผิดปกติจากการที่จะขึ้นต่อไปได้ เมื่อความผิดปกติเกิดขึ้นควรพิจารณาถอยครับ

หาโอกาสขึ้นยากเลยหรอคะ คุณปิรันย่า ขอบคุณคะ !_09 !_09

ขอบคุณเฮียย่าที่ออกมาเตือน ไม่งั้นตายยั้งเขียด

เฮียย่าค่ะ

แล้วซุปเปอร์ซึนามิยังคงมีอยู่มั๊ยค่ะ หรือว่าหมดไปแย้ว เป็นเพียงคลื่นปรับฐานค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Super Tsunami ที่เพิ่งโดนกันหนักเป็นประวัติการณ์ก็เพราะมันมีขนาดสูงถึง 388$ ไงครับ และก็เพราะเป็นสิ่งที่ไม่มีใครเคยเห็นความรุนแรงขนาดนี้มาก่อนก็เลยโดนกันหนัก

ความเห็นส่วนตัวของผู้เขียนนั้นคือคาดว่าอาจจะยังมีคลื่นยักษ์ลักษณะนี้อีกลูกนึงรออยู่ภายหลังการรีบาวน์ของคลื่นปัจจุบันนี้เสร็จสิ้นลงครับ เนื่องจากนับคลื่นระดับเดือนดูแล้วก็ยังคล้ายว่าอาจจะเป็นการปรับฐานยักษ์ของวัฎจักรขาขึ้นที่วิ่งขึ้นมาอย่างยาวนานถึง 12 ปีครับ ถ้าเกิดผู้เขียนสันนิษฐานได้ถูกต้อง ไอ้เจ้าคลื่นลูกหลังที่ว่านี่แหละครับที่จะเปลี่ยนสถานะของนักลงทุนระยะสั้นและระยะกลางให้กลายเป็นนักลงทุนระยะยาวถึงยาวมากไปโดยปริยายครับ

คุณปิรันย่าคะ ที่กล่าวมา คือ มันอาจจะเป็นเทรนขาลงใช่ไหมค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

!thk !thk ขอบคุณคะ !thk !thk

ขอบคุณ คณปิรนย่า ครับ.................รอลุ้นก่อนเหมือนกันครับcool.gif

แค่คิดก็หนาวสั่นแล้ว !_cd !_cd ยอดก้อนที่สูงที่สุดที่ 25800 !ahh มหาสึนามิมาจะตายอย่างเขียดมั้ยล่ะ !49

ขอบคุณค่ะ คุณปิรันย่า มาเตือนทุกวันก็ไม่เบื่อค่ะ กลับอุ่นใจเสียอีกที่คอยห่วงใยไม่ปล่อยให้เผชิญคลื่นอย่างไร้ทิศทาง ขอบคุณมากๆค่ะ !10 !thk