ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

:01 สวัสดีปีใหม่คะเฮียปิรันย่าและครอบครัว ความสุขทั้งปวงจงเกิดแก่ครอบครัวเฮียนะคะ :_087

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีปีมังกรทองคะขอให้เฮียย่ามีความสุขมากๆๆๆนะคะ ขอฝากตัวด้วยคะ :uu

สวัสดีปีใหม่ครับ

ข้ามปีใหม่มาแล้วบรรยากาศของตลาดทองคำก็เปลี่ยนไปเป็นอีกอารมณ์นึงตามที่คาดไว้ ที่ผู้เขียนสันนิษฐานไว้ว่าทองคำอาจจะปรับฐานเสร็จสิ้นไปแล้วก่อนจบปีที่แล้วก็เริ่มจะมีเค้าว่าจะเป็นไปได้เช่นกัน นับว่าไม่เสียแรงเปล่าที่ชักกระบี่ในคืนสำคัญนั้น เสียดายอยู่อย่างเดียวคือคืนนั้นไม่กล้าจำนำทุกอย่างรวมทั้งกางเกงเพื่อมาซื้อทองคำ

สถานการณ์ทองคำตอนนี้ได้สถานการณ์ความตึงเครียดทางด้านอิหร่านมาเป็นตัวหนุน ประกอบกับค่าเงินดอลลาร์ที่แข็งค่ามากจน Overbought เริ่มมีทีท่าที่จะปรับฐานลงมาบ้างแล้ว และเริ่มเข้าใกล้เทศกาลตรุษจีนซึ่งคาดว่า Demand ด้านการใช้งานจะสูงขึ้น ประเมินแล้วผู้เขียนคาดว่าทองคำน่าจะมีทิศทางขึ้นในช่วงระยะนี้มากกว่าจะพยายามดิ่งลงเหวครับ

ในด้านคลื่นของทองคำนั้นหากใช้มุมมองขาขึ้นในการติดตามคลื่นแล้ว ผู้เขียนยังคาดว่าทองคำอาจจะหาทางยื้อเพื่อขึ้นไปบริเวณ 165X$ ในกรณีที่ย่อลงมาก่อนคาดว่าอาจจะไม่หลุดจาก 1616$ ลงไป ส่วนปัจจัยที่จะมีผลกระทบสำคัญในคืนนี้คาดว่าน่าจะเป็นตัวเลขอัตราการว่างงานของเมกาในคืนนี้ ทองจะพุ่งหรืออ้วกจะพุ่งแทนต้องติดตามดูกันต่อไปครับ

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า

สวัสดีปีใหม่ครับ คุณปิรันย่า

สวัสดีค่ะเฮียย่าที่คิดถึง

ปีใหม่นี้ขอให้มีความสุขมากๆนเคะ

สวัดสดีคะ เฮียปิรันย่า ปีใหม่นี้ขอให้รวยฯ คิดปราถนาสิ่งใดได้ดั่งใจหวังนะคะ โอกาสทองเปิดตลอด ถ้ามีเฮียมาแนะช่องคงจะดีไม่น้อย ขอบคุณนะคะ

สวัสดีค่ะ เฮียปิรันย่า ท่านจอมยุทธหนุ่มกระบี่เดี่ยวดาย หากคิดขาย กกน. เมื่อไหร่ คงต้องประมูลกันแล้วค่ะ เพราะสาว สาวเพียบ ฮุ ฮุ

ขอบคุณมากค่ะเฮีย ตัดสินใจช้อนปลาแล้วค่ะ รอ 165X (ถ้าผิดพลาดอันใด ข้าน้อยรับผิดชอบเอง โต โต กันแล้ว)

ขอบคุณมากค่ะ คุณปิรันย่า

อย่าลืมนะคะ คุณน้องรีรอประมูลของสำคัญอยู่

ขอบคุณมากค่ะ เฮียปิรันย่า ขอให้ตรุษจีนนี้ เฮง เฮง เฮง กันทุกคนเลยนะค่ะ :uu :57 :53