ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ขอต้อนรับการกลับมาของคุณปิรันย่าค่ะ ยังคิดถึงสำนวนการวิเคราะห์อยู่เสมอค่ะ

ขอติดตามทุกวันค่ะ +1เป็นกำลังใจ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ติดตามตั้งแต่สมัยแอบอ่านทั้งไทยโกลด์และนํ่าเชียงจนสมัครมาอยู่บ้านนี้เป็นปี ยังแอบคิดถึงท่านปิอยู่เสมอค่ะ

ยังจำไม่เคยลืมเลือนกับสำนวน

ขยุ้มผ้าปูเตียง

จนป่านนี้ก็ยังไม่เข้าใจค่ะ

ยินดีต้อนรับกลับบ้านหลังจากเวปเราเจอมรสุม ตอนนี้ก็ถึงยุคกูรูที่ดีบ้างนะคะ อยากให้รู้ว่ากูรูดีๆ เราก็เคยมี และที่มีอยู่หลายคนก็เป็นคนดี ไม่หวังประโยชน์ส่วนตัวค่ะ คนดีๆใครๆก็อ้าแขนรับค่ะ

อ่ะ โว้วววว เฮียปิรันย่าหายไปนานมาก

ดีใจที่เฮียปิรันย่ากลับมาคับ !01

ยินดีต้อนรับ เฮียปิรันย่า เป็นสมาชิกไทยโกล์มานาน ตั้งแต่บ้านหลังแรก ไม่ค่อยได้โพส์ท ขอขอบคุณที่กลับมา ฟ้าหลังฝน มีแต่สิ่งดีๆกลับมาที่บ้านหลังนี้อีก !gdhttp:// !01 !01

สวัสดีครับท่านผู้อ่านทุกเพศทุกวัย

ผู้เขียนเองยังไม่รู้ว่าตนเองคิดถูกหรือผิดที่ออกมาโพสต์บทความอีกครั้งทั้งๆที่เวลาส่วนตัวก็ดูจะมีน้อยเต็มทีอีกทั้งอาจโดนบางท่านระแวงว่าผู้เขียนเหน็บมีดอีโต้ไว้ด้านหลังหรือเปล่า (มือกระบี่ไม่พกมีดอีโต้ครับ) เอาเป็นว่าผู้เขียนออกมาแชร์ความเห็นให้โดยบริสุทธิ์ใจก็แล้วกันเผื่อจะเป็นประโยชน์กับบางท่านได้บ้าง แต่ก่อนอื่นผู้เขียนขออนุญาตทำความเข้าใจเบื้องต้นกันสักเล็กน้อยก่อนเปิดกระทู้นี้ คือ

1. การออกมาวิจารณ์ด้านทิศทางราคาทองคำของผู้เขียนไม่มีผลประโยชน์แอบแฝงใดๆทั้งสิ้นไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อมและไม่ว่าต่อหน้าหรือลับหลัง ส่วนจะเชื่อหรือไม่ย่อมเป็นสิทธิของผู้อ่าน

2. การออกมาให้ความเห็นของผู้เขียนนั้นหาได้ต้องการสิ่งตอบแทนใดๆจากผู้อ่านแม้แต่บาทเดียวไม่ กระทั่งคำขอบคุณ คำชมเชยหรือคะแนนพิศวาสใดๆก็ดูเหมือนจะเป็นสิ่งเกินความจำเป็นสำหรับผู้เขียน สรุปง่ายๆว่าผู้เขียนมิได้ยึดติดในเรื่องใดๆครับ

3. ความเห็นจากข้อสันนิษฐานของผู้เขียนเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนบุคคล หาใช่ข้อเท็จจริงที่จะต้องเกิดขึ้นเช่นนั้นไม่ สี่เท้ายังรู้พลาดฉันใด มือกระบี่ย่อมรู้พลาดได้ฉันนั้น การลงทุนเก็งกำไรย่อมมีความเสี่ยง ถ้ารู้ล่วงหน้าได้เป๊ะๆทุกครั้ง ทั้งผู้เขียนรวมทั้งแต่ละท่านคงรวยคาที่กันทั้งเวปไซต์กันพอดี ในเมื่อผู้เขียนก็เป็นปุถุชนคนธรรมดา การวิจารณ์ย่อมต้องมีทั้งถูกบ้างผิดบ้างคละกันไป ดังนั้นอย่าเชื่อผู้เขียนโดยไม่ไตร่ตรองให้ถี่ถ้วนรอบคอบเป็นอันขาด วินัยในการลงทุนเป็นเรื่องสำคัญที่ไม่ควรมองข้าม บุ่มบ่ามลงทุนชนิดทุ่มหมดหน้าตัก ไร้ซึ่ง stop loss ใดๆ ไม่ยอมเฉลียวใจในสิ่งผิดปกติแล้วพลาดจนเหลือเพียงหนังสือพิมพ์ปกปิดส่วนสำคัญของร่างกายแล้วอย่ามาโยนบาปให้ผู้เขียนเป็นอันขาด

4. เนื่องจากผู้เขียนมีภารกิจการงานส่วนตัวที่ต้องรับผิดชอบค่อนข้างสูง เวลาส่วนตัวในระหว่างวันมีไม่มากนัก ย่อมไม่สามารถออกมาให้ความเห็นถี่ๆเป็นประจำได้โดยเฉพาะในช่วงกลางวัน ดังนั้นผู้เขียนขอออกมาให้ความเห็นเฉพาะช่วงที่เวลาส่วนตัวของผู้เขียนจะอำนวยเท่านั้น บางคำถามของผู้อ่านก็อาจจะไม่สามารถตอบได้ต้องขออภัย หากเกิดการขาดหายไปเป็นช่วงๆนั่นหาใช่การเล่นตัวของผู้เขียนไม่ หวังว่าผู้อ่านคงให้อภัย

ยินดีต้อนรับครับคุณย่า บรรยากาศเหมือนวันชื่นคืนสุขแต่หนหลัง (Good Old Days)

ตอนเริ่มทำเว็บ Thaigold กันใหม่ๆเลยนะครับ

ระยะหลังกูรู หาย แต่เข้าใจนะครับ

ว่าคุณย่า ภารกิจเยอะ (นักธุรกิจใหญ่)

มาเขียนกระทู้ที่นี่ก็ไม่ได้มีอะไรตอบแทน มีแต่ความมันส์ พะยะค่ะ 555

ตอนหลัง เว็บไทยโกลด์ดูชุลมุน ก็เลยถอยออกห่างไป

อยากให้มาเขียนบ่อยๆนะครับ

เคยติดตามดูมานาน

ชอบในวิทยุทธของผู้กล้า และคุณธรรมอันสูงส่ง

!01 !01 !01

ขอบคุณในความกรุณา ขอบคุณ ขอบคุณ

ขอบคุณครับ หายไปนานเลยทีเดียวครับ

สวัสดีค่ะ ดีจัง

ขอบคุณนะค่ะสำหรับแนวทาง

!thk !thk !thk

ยิ่งกว่าได้ฮังเปาเสียอีกนะเนี่ย...

เปลี่ยนผ้าปู...นอนรอกันเป็นปีแล้วค๊าาาาาา

ถึงเฮียไม่อยากได้คำขอบคุณ แต่ยังไงก้อขอกล่าวคำว่าขอบคุณค่ะ !32

ดีจัง..เอยดีใจจัง... !La