ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

Updated No. 2

สวัสดีครับคุณผู้อ่านทุกท่าน

ทองคำยังคงอยู่ในสภาวะไร้แรงดันต่อไป เรียกว่าถึงข่าวร้ายยังไม่มีแต่ข่าวดีก็ไม่ปรากฎ เป้าหมายชั้นต้นอีแค่ 137X$ ไม่เพียงแต่ยังไม่ได้เห็น แต่แม้กระทั่งขึ้นไปดมก็ยังไม่ได้ดมเลยด้วยซ้ำ

ข่าวความรุนแรงในอียิปต์ที่ทองคำนำมาใช้เล่นในช่วงหลายวันนี้เริ่มหมดมุขภายหลังการลาออกของมูบารัค ที่จะต้องจับตาต่อไปคือการประกาศตัวเลขเงินเฟ้อของจีนในวันจันทร์ซึ่งคาดว่าตัวเลขจะสูงขึ้น คาดว่าทองคำอาจจะมีปฏิกิริยาต่อตัวเลขดังกล่าวไปด้านใดด้านหนึ่ง ลักษณะแท่งเทียนของดัชนีเหมืองเริ่มดูไม่ค่อยดีนัก Indicator บางตัวก็เริ่มส่งกลิ่น ในวันจันทร์นี้ถือว่าต้องระวังครับ

สำหรับความเห็นของผู้เขียนตอนนี้เหมือนฉายหนังซ้ำให้ดูคือในวันจันทร์นี้ให้จับตาดู spot ที่อาจจะย่อลงมาบริเวณ 1352$ อีกครั้ง หากร่วงทะลุลงมาแตะ 1347$ คงต้องก้มลงผูกเชือกรองเท้าให้แน่น และสุดท้ายหากร่วงทะลุ 1342$ ลงมาก็คงต้องออกวิ่งครับ เพราะการสร้างกราฟทองขาขึ้นตามแนวทางที่ 2 ของผู้เขียนแล้วทองคำไม่น่าจะเกิดพฤติกรรมเช่นนั้น ดังนั้นถ้ามันออกรูปนั้นต้องถือว่าน่าจะสันนิษฐานแนวทางหลักเอาไว้ผิดครับ

บางครั้งเมื่อมีสัญญาณอันตรายดังขึ้นผู้ชี้นำก็อาจจะกลายเป็นผู้วิ่งนำครับ !

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคะคุณย่า บทวิเคราะห์เข้มข้นดีจริ จิง เลยคะ ชอบมั้ก ๆ ติดตามต่อปาย.

!01 !01 !01

ขอบคุณ ขอบคุณ

1342 ถ้ามาถึงคงได้ประลองสุดยอดวิชาตัวเบากัน!!!!!

ขอบคุณค่ะ คุณปิรันย่า

ติดตามมาตลอดตั้งแต่สมัยขยุ้มผ้าปู อ่านแบบงงๆแต่ก้อฮาได้ใจ :lol:

ดีใจนะคะที่กลับมาโพสอีกครั้ง ติดตามอ่านตั้งแต่วันแรกแล้ว

แต่ไม่มีเวลามาโพสขอบคุณเลย วันนี้วันเสาร์เลยเข้ามาทักทายค่าาาาาาาา

!thk !thk !thk

Updated No. 2

สวัสดีครับคุณผู้อ่านทุกท่าน

ทองคำยังคงอยู่ในสภาวะไร้แรงดันต่อไป เรียกว่าถึงข่าวร้ายยังไม่มีแต่ข่าวดีก็ไม่ปรากฎ เป้าหมายชั้นต้นอีแค่ 137X$ ไม่เพียงแต่ยังไม่ได้เห็น แต่แม้กระทั่งขึ้นไปดมก็ยังไม่ได้ดมเลยด้วยซ้ำ

ข่าวความรุนแรงในอียิปต์ที่ทองคำนำมาใช้เล่นในช่วงหลายวันนี้เริ่มหมดมุขภายหลังการลาออกของมูบารัค ที่จะต้องจับตาต่อไปคือการประกาศตัวเลขเงินเฟ้อของจีนในวันจันทร์ซึ่งคาดว่าตัวเลขจะสูงขึ้น คาดว่าทองคำอาจจะมีปฏิกิริยาต่อตัวเลขดังกล่าวไปด้านใดด้านหนึ่ง ลักษณะแท่งเทียนของดัชนีเหมืองเริ่มดูไม่ค่อยดีนัก Indicator บางตัวก็เริ่มส่งกลิ่น ในวันจันทร์นี้ถือว่าต้องระวังครับ

สำหรับความเห็นของผู้เขียนตอนนี้เหมือนฉายหนังซ้ำให้ดูคือในวันจันทร์นี้ให้จับตาดู spot ที่อาจจะย่อลงมาบริเวณ 1352$ อีกครั้ง หากร่วงทะลุลงมาแตะ 1347$ คงต้องก้มลงผูกเชือกรองเท้าให้แน่น และสุดท้ายหากร่วงทะลุ 1342$ ลงมาก็คงต้องออกวิ่งครับ เพราะการสร้างกราฟทองขาขึ้นตามแนวทางที่ 2 ของผู้เขียนแล้วทองคำไม่น่าจะเกิดพฤติกรรมเช่นนั้น ดังนั้นถ้ามันออกรูปนั้นต้องถือว่าน่าจะสันนิษฐานแนวทางหลักเอาไว้ผิดครับ

บางครั้งเมื่อมีสัญญาณอันตรายดังขึ้นผู้ชี้นำก็อาจจะกลายเป็นผู้วิ่งนำครับ !

ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็ขอวิ่ง...ตามท่านผู้นำแล้วกัน ไม่มีแซงค๊า :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณเฮียปิรันย่ามากค่ะ ตามอ่านมาตั้งแต่บอร์ดเก่าแม่นมากๆเลยค่ะ !Announce

เมื่อปีก่อนโน้นโชคดีที่เฮียเข้ามาเตือนภัยให้รีบเผ่นเลยหนีทัน ไม่งั้นหนูคงติดดอยหลายเดือน !10

สงสัยครั้งนี้คงต้องเตรียมผูกเชือกรองเท้าวิ่งตามเฮียซะแล้ว อิอิ !_00

B) B) B) B)

ขอบคุณครับเฮียปิรันย่า จะติดตามดูต่อไป

เฮียอย่าวิ่งเร็วน่า รอๆๆกันบ้าง อิอิ.........

!01 !01 !01 !01

ขอบคุณมากค่ะ ท่านจอมยุทธ ถือเป็นกูรูท่านแรกในดวงใจเมื่อเริ่มเล่นทองใหม่ เมื่อ 7 ปีก่อน !gd

เข้ามาอ่านโพสท่านจอมยุทธเกือบทุกวัน ถึงแม้ว่ากาลเวลาจะเปลี่ยนไป กับสำนวนสนุก มันส์ ฮา

มีน้ำใจของท่านจอมยุทธก็มีให้เสมอ อยากกล่าว คำว่า ขอบคุณมากค่ะ !thk !thk !10 !10

ขอบคุณครับ เมื่อไหร่จะได้ลงดอยเนี่ย ทำท่าจะขึ้นมารับก็วิ่งลงกันไปอีกล่ะ555