ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

สวัสดียามดึกครับ

และแล้วสิ่งที่ไม่อยากให้มามันก็มาถึงจนได้ อาการของทองคำมาถึงขนาดนี้แล้ว ผมคาดว่าวัฎจักรขาขึ้นยักษ์ของทองคำน่าจะสิ้นสุดไปแล้วที่ 1920.8$ ตั้งแต่สัปดาห์ก่อนแล้วล่ะครับ จากนี้ไปคงเป็นโหมดปรับฐานยักษ์และเล่นได้แค่คลื่นรีบาวน์ วันสองวันนี้จะพยายามหาเวลาแจกแจงคลื่นให้ดูครับ จะได้ไม่หลงรอ 2000$ กันท่าเดียวครับ

...ว่าจะไม่เครียดแล้วเชียว 1b38f9e2.gif แต่ก็ต้องท่องไว้ มีขึ้นก็มีลง :sidewaydown: :sidewayup: มีลงก็ต้องมีขึ้น :upstrong: มันเป็นเรื่องธรรมชาติค่ะ..onion5003.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เกรงว่าจะเครียดกันเลยออกมาให้กำลังใจสักหน่อย

รูปแบบคลื่นย่อยของการปรับฐานดูคล้ายจะลงตัวแล้ว คาดว่าคืนนี้น่าจะรีบาวน์ขึ้นได้บ้างครับ เป้าหมายขั้นต้น 183X$ ถ้าหากพลิกล็อคว่ายังทุบไม่เสร็จก็อาจจะไถลลงต่อไปได้ถึง 1795$ แล้วค่อยเด้ง แต่เบื้องต้นคาดว่าคลื่นลมมรสุมน่าจะสงบลงชั่วคราวพร้อมดีดตัวขึ้นแล้วครับ

+1 ครับ

มีแต่ 177x ครับ T T

183x เริ่มห่างไปเรื่อยๆแล้ว

อยู่ดอยนานจากหนาวจนสั่น จนร้อน(เพราะพิษไข้)ซะแล้วค่ะ !17

สวัสดียามดึกครับ

และแล้วสิ่งที่ไม่อยากให้มามันก็มาถึงจนได้ อาการของทองคำมาถึงขนาดนี้แล้ว ผมคาดว่าวัฎจักรขาขึ้นยักษ์ของทองคำน่าจะสิ้นสุดไปแล้วที่ 1920.8$ ตั้งแต่สัปดาห์ก่อนแล้วล่ะครับ จากนี้ไปคงเป็นโหมดปรับฐานยักษ์และเล่นได้แค่คลื่นรีบาวน์ วันสองวันนี้จะพยายามหาเวลาแจกแจงคลื่นให้ดูครับ จะได้ไม่หลงรอ 2000$ กันท่าเดียวครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ ..สำหรับข้อมูล และสละเวลาอ่านคลื่นให้...รออ่านนะคะ

เฮียปิรันย่า ครับ กองทุน SPDR ซื้อเพิ่มขึ้นอีก 10 ตันแล้วครับมีโอกาสที่ยังไม่จบวัฐจักรขาขึ้นไหมครับ

ขอบคุณมากครับเฮีย ที่คอยเป็นห่วงตลอด

สวัสดีครับ คุณผู้อ่าน

Update สถานการณ์กันสักหน่อยเพื่อเป็นกำลังใจให้ครับ

เมื่อวานกองทุนทองคำอัดทองเข้าพอร์ทเพิ่มอีกอย่างไม่ยี่หระเป็นปริมาณมากถึง 10.6 ตันแสดงว่านักลงทุนเหล่านี้เห็นดีเห็นงามกับอะไรบางอย่าง ทำให้รูปแบบแท่งเทียนระดับวันดูดีขึ้นคือสามารถปิดได้เกินระดับกึ่งหนึ่งของลำตัวแท่งเทียนก่อนหน้านั้น อันที่จริงแล้วถ้ามองในด้านปัจจัยพื้นฐานด้านเศรษฐกิจทั้งยูโรและเมกานั้นยังอยู่ในสภาพแข่งกันเละเทะอยู่ซึ่งยังเอื้อต่อการขึ้นของทองคำอยู่ อาจเป็นไปได้ว่าการเทขายจนทำให้ราคาทองคำทรุดตัวลงต่ำกว่าแนวรับระยะสำคัญนั้นอาจเป็นเพียง"ความจำเป็นที่ต้องทุบเธอ" ชั่วครั้งชั่วคราวเท่านั้น คลื่นสุดท้ายของวัฎจักรนี้เองก็สามารถต่อตัวขึ้นไปเป็นคลื่นย่อย 5 ลูกได้หลายครั้ง ครั้งนี้อาจจะเป็นเช่นเดิมได้เช่นกันครับ จะฟันธงว่าเป็นขาลงของทองคำแล้วก็ถือว่าเร็วเกินไปครับ

อย่างไรก็ดีทางเทคนิคนั้นเนื่องจากสัญญาณอันตรายระดับสัปดาห์นั้นยังไม่สามารถไว้วางใจได้เต็มที่ ควรจะต้องระวังเอาไว้บ้างว่าอาจจะไปได้ไม่เกิน 1859$ เช่นกันครับ

สรุปความเห็นคือทองคำอาจจะยังไม่จบวัฎจักรขาขึ้นครับ นักลงทุนยังสามารถสู้ถึงฎีกาได้ อย่างน้อยสัปดาห์หน้า 1841$ และ 1859$ คาดว่าจะได้เห็นครับ

สวัสดีครับ คุณผู้อ่าน

Update สถานการณ์กันสักหน่อยเพื่อเป็นกำลังใจให้ครับ

เมื่อวานกองทุนทองคำอัดทองเข้าพอร์ทเพิ่มอีกอย่างไม่ยี่หระเป็นปริมาณมากถึง 10.6 ตันแสดงว่านักลงทุนเหล่านี้เห็นดีเห็นงามกับอะไรบางอย่าง ทำให้รูปแบบแท่งเทียนระดับวันดูดีขึ้นคือสามารถปิดได้เกินระดับกึ่งหนึ่งของลำตัวแท่งเทียนก่อนหน้านั้น อันที่จริงแล้วถ้ามองในด้านปัจจัยพื้นฐานด้านเศรษฐกิจทั้งยูโรและเมกานั้นยังอยู่ในสภาพแข่งกันเละเทะอยู่ซึ่งยังเอื้อต่อการขึ้นของทองคำอยู่ อาจเป็นไปได้ว่าการเทขายจนทำให้ราคาทองคำทรุดตัวลงต่ำกว่าแนวรับระยะสำคัญนั้นอาจเป็นเพียง"ความจำเป็นที่ต้องทุบเธอ" ชั่วครั้งชั่วคราวเท่านั้น คลื่นสุดท้ายของวัฎจักรนี้เองก็สามารถต่อตัวขึ้นไปเป็นคลื่นย่อย 5 ลูกได้หลายครั้ง ครั้งนี้อาจจะเป็นเช่นเดิมได้เช่นกันครับ จะฟันธงว่าเป็นขาลงของทองคำแล้วก็ถือว่าเร็วเกินไปครับ

อย่างไรก็ดีทางเทคนิคนั้นเนื่องจากสัญญาณอันตรายระดับสัปดาห์นั้นยังไม่สามารถไว้วางใจได้เต็มที่ ควรจะต้องระวังเอาไว้บ้างว่าอาจจะไปได้ไม่เกิน 1859$ เช่นกันครับ

สรุปความเห็นคือทองคำอาจจะยังไม่จบวัฎจักรขาขึ้นครับ นักลงทุนยังสามารถสู้ถึงฎีกาได้ อย่างน้อยสัปดาห์หน้า 1841$ และ 1859$ คาดว่าจะได้เห็นครับ

สวัสดีค่ะเฮียย่า

วันนี้โขคดีจังเจอเฮียด้วย ขอบคุณที่มาอัพเดทสถานการณ์ค่ะ

สัปดาห์หน้า 1841 1859 ค่อยยังชั่วหน่อย หลังจากอึดอัดมาทั้งสัปดาห์

!thk !57 !10 !_06 !30

ขอบคุณครับเฮีย มีหวังแล้วพวกเรา ++++