ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ได้ความเห็นของคุณปิัรันย่าแล้วใจชื้นขึ้นหน่อย !10 !10 ขอบคุณมากๆนะคะ !thk

ถูกแก้ไข โดย Aurum

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณจร้าาา คุณปิรันย่า new high อิอิ

!57 !_06 !30 !K2 :upstrong:

ขอบคุณจร้าาา คุณปิรันย่า new high อิอิ

!57 !_06 !30 !K2 :upstrong:

สาธุ ขึ้นยาวๆไปละกัน คืนนี้อย่าลงเหวนะ โอมเพี้ยง

สวัสดีครับ คุณผู้อ่าน

วันนี้กว่าจะฝ่าความอืดของเวปเข้ามาโพสต์ได้เล่นเอาผู้เขียนคันหูเลยทีเดียว แวะมา Update ให้ครับ

ดูเหมือนว่าการปรับฐานย่อยเป็นคลื่นที่ 4 ของคลื่นสุดท้ายจะเสร็จสิ้นลงแล้วนะครับ ทองคำเริ่มทะลุระยะสำคัญบริเวณ 1808$ ได้สำเร็จ ดัชนีเหมืองก็แสดงสัญญาณกลับตัวขึ้น รูปทรงคลื่นของทองคำก็ดูจะลงตัวแล้ว คาดว่าน่าจะถึงเวลาเดินทางเป็นคลื่นขาขึ้นสุดท้ายเพื่อจะขึ้นไปทำ New high เสียทีครับ

ขอขอบคุณเฮียปิรันย่า..มากครับ+1ครับ(2-3วันนี้ทางเข้าบ้านขรุขระหน่อยนะครับ) :blush:

New High รออยู่น่ะครับ

สงสัยจะเป็นคืนนี้ เก็บเพิ่มตอนย่อมาเรียนบร้อยจร้าาาา :wub: :wub:

ถ้าตามคลื่นมาไม่ผิดก็น่าจะเหลือคลื่นขาขึ้นสุดท้ายขึ้นไปทำ New high อีกลูกนึงครับ เพียงแต่คลื่นลูกที่ผ่านมามีความสูงถึง 400 กว่าเหรียญ การโดนปรับฐานระดับ 100 กว่าเหรียญถือเป็นเรื่องสมเหตุสมผลทางทฤษฎี แต่ัวันก่อนผู้เขียนระแวงว่าคลื่นปรับฐานย่อยสุดท้ายมันดูเหมือนจะสั้นเกินไปสักหน่อยเลยคาดว่าจะมี New low บริเวณ 175X$ ให้เห็น รอมันหนึ่งวันจนเมื่อวานนึกว่าคงไม่มาแล้ว ที่ไหนได้ดันเพิ่งจะมาจัดให้เมื่อสักครู่เสียนี่ ถ้าดูราคาบริเวณนี้ขนาดกองทุนทองคำที่เพิ่งซื้อเข้าไป 20 ตันก็ยังไม่ได้ราคานี้เลยครับ ราคาบริเวณนี้น่าพิจารณาดูนะครับ

ปล. ถ้าไม่กล้าเข้าถ้ำเสือก็คงไม่ได้ลูกเสือ ไม่มีการหวังกำไรอะไรที่ไม่ต้องเสี่ยงครับ

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า

ขอบคุณค่ะ...รอราคา175x อยู่เหมือนกัน....(เงินบาทไม่น่าอ่อนเลย)