ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ขอกอดคุณปิรันย่าแน่นแน่นด้วยคน แล้วอย่าลืมปลุกให้ตื่นจากฝันหวานด้วยนะ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหม!! ชอบสำนวนของเฮียปิรันย่าจริงๆ

(((แล้วเฮียอย่าลืมตะโกนปลุกเสียงดังๆ ด้วยนา)))

:wub: พริ้มตาลงแล้วกอดปิรันย่าเอาไว้แน่นๆครับ ถึงเวลาแล้วผมจะปลุกให้ตื่นเอง ! คารมฟังแล้วขอกอดข้างๆๆด้วยคนนะคะ !57 !57 !32 !32

ว้า!! แฟนๆกอดคุณปิรันย่าซะเต็มไปหมด ไม่มีที่เหลือเลย เราเข้าไม่ถึงเลยเผลอตื่นก่อน

ปล่อยหมูตัวน้อยๆ หลุดมือไป 1ตัว

!32 !32 !32

ยินดีด้วยครับ คลื่นทะลุฟ้าไม่พาทะลุดินหรอกครับ อย่าไปวูบวาบกลัวตามกระแสจนเกินไป

ละครเพิ่งโหมโรงอย่าเพิ่งรีบลุกจากที่นั่งเพราะนึกว่าจบแล้วครับ หากรีบขายในขณะยังไม่ถึงที่หมายแถมโดนกดราคาสุดโหดแบบนี้ต้องเตรียมสบู่เอาไว้ล้างมือด้วยนะครับเพราะคาดว่าเลอะไขมันสุกรค่อนข้างแน่นอน วันนี้ผู้เขียนคาดว่าถ้าลงอาจจะลงได้ไม่ลึกกว่า 1424$ โดยประมาณ ถ้าลงลึกกว่านั้นแสดงว่าเซียมซีชำรุดไปบ้างครับ

ถ้าคุณ T.H. รู้สึกไม่ปลอดภัยล่ะก็ พริ้มตาลงแล้วกอดปิรันย่าเอาไว้แน่นๆครับ ถึงเวลาแล้วผมจะปลุกให้ตื่นเอง !

!01 !01 !01

ขอกอดพริ้มตาลงและ กอดเฮียแน่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนานๆๆคร้า

กระทู้นี้ อบอุ่นจัง ตะโกนดังๆ ให้ผมได้ยินด้วยนะครับ ไม่กอดครับ กองทองไว้แล้วยืนดูเฉยๆ อย่างเดียวครับ B) B) B)

Updated No. 7

เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือ old high ยังมี new high เครื่องจักรยังต้องหยุดพักอย่าว่าแต่ Gold spot ครับ

เข้ามากอดกันมากๆผู้เขียนชักหายใจไม่ค่อยออก เชื่อผู้เขียนมากระวังได้เป็น ก.ก.ต.(กอดกันตาย) ดังนั้นใช้วิจารณญาณส่วนตัวกันให้ดีและมากจะดีกว่าครับ

ตอนนี้เกิดสัญญาณกลับตัว Divergence ระดับ 4 ชม.แล้ว ส่วนระดับวันก็ดูเหมือนจะเริ่มเกิดด้วยแล้วเช่นกันดูไม่ค่อยชัดนักแต่รอจนกว่าจะดูได้ชัดคงเละ ผู้เขียนคาดว่าถึงเวลาย่อพักเหนื่อยของทองคำกันบ้างแล้วครับ สถานเบาสุดขั้นแรก 1422$-1426$ คาดว่าได้เห็น เล่น Long ใน GF ไว้ก็ถึงเวลาใช้วิชาตัวเบาแล้วครับ (ทิ้งของให้ตัวเบา)

ส่วนทองแท่งนั้นมีเรื่องค่าเงินบาทที่พยากรณ์ยาก (บางท่านอาจจะมีเรื่องเงินที่ต้องจ่ายเพิ่มตอนซื้อ) แล้วก็ค่าต๋ง ค่ากั๊กอะไรต่อมิอะไรอีกสารพัด ถ้าทิ้งของไม่แม่นพอมีหวังมือเลอะ เป็นความพอใจส่วนบุคคลซึ่งไม่กล้าแนะนำครับ

ส่วนตัวสำหรับทองแท่งของผู้เขียนนั้นใช้วิธี "สายสิญจน์พัน ผ้ายันต์ห่อ หลวงพ่อทับ ยัดใส่เซฟ เอาเทปปิด" จะ U-turn นิดหน่อยไม่พยายามไปใส่ใจมัน ต้องมั่นใจจริงๆว่าคุ้มจึงจะแกะเทปออกครับ(ย้ำว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ)

ว่าแต่ที่เข้ามากอดผู้เขียนนัวเนียตั้งหลายคนเนี่ย ใครแอบล้วงกระเป๋าสตางค์ของผู้เขียนครับ !

ขอบคูณเฮียปิรันย่า ลีลาเฮียพริ้วไหว เฉียบขาดบาดใจจริงๆ

กอดกันพออุ่นใจแล้วล่ะ :P

:wub: "สายสิญจน์พัน ผ้ายันต์ห่อ หลวงพ่อทับ ยัดใส่เซฟ เอาเทปปิด" จะ U-turn นิดหน่อยไม่พยายามไปใส่ใจ ++น่ารักมากค่ะ คิดได้ยังไง ขอบคุณมาก ๆ

" ส่วนตัวสำหรับทองแท่งของผู้เขียนนั้นใช้วิธี "สายสิญจน์พัน ผ้ายันต์ห่อ หลวงพ่อทับ ยัดใส่เซฟ เอาเทปปิด"

จะ U-turn นิดหน่อยไม่พยายามไปใส่ใจมัน ต้องมั่นใจจริงๆว่าคุ้มจึงจะแกะเทปออกครับ(ย้ำว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ) "

สวัสดีค่ะ ปิรันย่า , Pa_nong ติดตามอ่านของทุกคนในเวปนี้ เพียงแต่ไม่ค่อยได้ทักทายใคร แต่ชอบข้อความนี้ของคุณค่ะ ขำดี

แต่เป็นความคิดที่ดี ป้านงจะขอเอาอย่างบ้าง แต่ไม่ถึงกับพันสายสิญจน์ ห่อผ้ายันต์หรอกนะ แค่ใส่ลิ้นชักธรรมดา ๆ

แล้วก็ต้องใจแข็ง ๆ ค่ะ หลังจากตัดสินใจผิดไปแล้วค่ะ ปล่อยของถูกไป(แรงบันดาลใจจากการอ่านหนังสือของคุณเน็กซ์ค่ะ ขออภัยที่อ้างอิง)

ขอบคุณค่ะ สำนวนคุณ ปิรันย่า ยังเร้าใจเหมือนเดิม smile.gif

ปล่อยหมูไป 1 ตัวตอน 1405 ยังไม่ได้เก็บคืนเลย ลงมาให้เก็บก่อนก็ดีค่ะ

ที่เหลือจะเก็บต่อเพราะคงลงไปไม่ถึง 1370 นะคะ

:wub: "สายสิญจน์พัน ผ้ายันต์ห่อ หลวงพ่อทับ ยัดใส่เซฟ เอาเทปปิด" จะ U-turn นิดหน่อยไม่พยายามไปใส่ใจ ++น่ารักมากค่ะ คิดได้ยังไง ขอบคุณมาก ๆ

อืมมมม เข้าท่าแฮะ :lol: