ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ข้าน้อยปล่อยลูกหมูหลุดมือไปแล้ว ขอยูเทิร์นมารับนี๊ดส์นึงน๊า

ขอบคุณค่ะ คุณปิรันย่า +1 คร้า

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับ สำนวนการเขียนดีจิงๆคับ

แอบปล่อยหมูไปตัวนึง ตอน1405ยังมะได้ต้อนเข้าเล้าเลยครับ เอ หรือจะปล่อยอีกสักตัวดีหว่า !38

อ่านสนุกหายเครียดดีค่ะ ป้าก็ติดตามคุณปิรันย่ามาตลอดน่ะ ที่ผ่านมาใจไม่แข็งพอ น้องโทรมาชวนปล่อย.. กลายเป็นปล่อยหมูตัวโตเลยค่ะ :wacko: ตอนนี้มีเหลือนิดเดียว อยากจะเข้าเก็บเพิ่มค่ะ คุณปิรันย่าช่วยชี้แนวทางให้สำหรับคนเล่นยาวหน่อยเถอะว่าควรเริ่มเก็บที่ตัวเลขไหนได้ค่ะ !thk !thk

Updated No. ส่วนตัวสำหรับทองแท่งของผู้เขียนนั้นใช้วิธี "สายสิญจน์พัน ผ้ายันต์ห่อ หลวงพ่อทับ ยัดใส่เซฟ เอาเทปปิด" จะ U-turn นิดหน่อยไม่พยายามไปใส่ใจมัน ต้องมั่นใจจริงๆว่าคุ้มจึงจะแกะเทปออกครับ(ย้ำว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ)ว่าแต่ที่เข้ามากอดผู้เขียนนัวเนียตั้งหลายคนเนี่ย ใครแอบล้วงกระเป๋าสตางค์ของผู้เขียนครับ !

ชอบสำนวนการเขียนจังค่ะ อ่านแล้วขำทุกทีเลย ขอบคุณมากนะคะ ถ้าจะแกะเทปออกเมื่อไร ช่วยตะโกนดังๆด้วยนะคะ !30

อันที่จริงสัญญาณราย 4 ชม.ก็ถือว่าเป็นสัญญาณที่ค่อนข้างสั้นเกินไปสักหน่อยครับ ในอารมณ์ตลาดกระทิงแบบนี้ทองคำอาจจะลงให้จิ๊ดเดียวแล้วตื๊อขึ้นไปต่อได้ถึง 145X$ เลยก็มิใช่เป็นไปไม่ได้ครับ สำหรับGF ผู้เขียนว่าจะดูอาการต่ออีกสักหน่อยก่อนตัดสินใจครับ แต่ทองคำแท่งถ้ายังไม่เห็น 15XX$ เป็นไงเป็นกันครับไม่แกะเทปออกง่ายๆ

วันนี้ผู้เขียนเผลอตัวเบิ้ลไปซะแล้วต้องขออภัย

!gd !01 !01 !01

ขอขอบคุณท่านจอมยุทธกระบี่ทะลุฟ้า เพิ่งเห็นว่าท่านกลับคืนยุทธจักรเมื่อสองสามวันเองครับ และระหว่างที่รอแกะเทปออกมือต้องขยุ่มผ้าปูที่นอนไปด้วยรึป่าวครับ (ยืมสำนวนเก่าท่านมาใช้หน่อย)

ยินดีด้วยครับ คลื่นทะลุฟ้าไม่พาทะลุดินหรอกครับ อย่าไปวูบวาบกลัวตามกระแสจนเกินไป

ละครเพิ่งโหมโรงอย่าเพิ่งรีบลุกจากที่นั่งเพราะนึกว่าจบแล้วครับ หากรีบขายในขณะยังไม่ถึงที่หมายแถมโดนกดราคาสุดโหดแบบนี้ต้องเตรียมสบู่เอาไว้ล้างมือด้วยนะครับเพราะคาดว่าเลอะไขมันสุกรค่อนข้างแน่นอน วันนี้ผู้เขียนคาดว่าถ้าลงอาจจะลงได้ไม่ลึกกว่า 1424$ โดยประมาณ ถ้าลงลึกกว่านั้นแสดงว่าเซียมซีชำรุดไปบ้างครับ

ถ้าคุณ T.H. รู้สึกไม่ปลอดภัยล่ะก็ พริ้มตาลงแล้วกอดปิรันย่าเอาไว้แน่นๆครับ ถึงเวลาแล้วผมจะปลุกให้ตื่นเอง !

สวัสดีค่ะ เฮียปิรันย่า ท่านจอมยุทธหนุ่มพเนจร แหมสาวสาวกอดจนมองไม่เห็นเฮียเลยค่ะ แถมกอดไม่กอดเปล่าล้วงกระเป๋าเฮียด้วยฮะ !87 มือซนจังนะคุณน้องขาาา !87

ขอรายงานข่าวค่ะ เมื่อช่วงเช้าน้องทองย่อลง 1421 แว๊ปเดียว เด้งกลับ ณ เวลานี้ 1430 แล้วค่ะเฮีย คืนนี้มีลุ้น 1450 เลยหรือเปล่าค่ะ

หนังเรื่องนี้ คลื่นทะลุฟ้าไม่พาทะลุดิน ฉายวันนี้รอบแรกใช่ปะค่ะ เฮีย !32

Updated No. 9 – คืนตะกายเซฟ

ในที่สุดคืนตะกายเซฟก็ผ่านไปชนิดเล่นเอาเล็บถลอกปอกเปิก แถมสวรรค์ยังจัดให้ค่าเงินบาทแข็งค่าขึ้นอีกเล็กน้อยรวมเป็น 2 เด้ง ชีวิตต้องเจออะไรหนักๆบ้างมันจึงจะแกร่งครับ แต่ถ้าเลือกได้ล่ะก็อย่าจัดของหนักมาเลยนะสวรรค์

การปรับฐานลงมาของทองคำและ Silver เมื่อวานทำให้รูปแบบกราฟเริ่มอยู่ในลักษณะค่อนข้างอันตรายครับ ยิ่งถ้าพิจารณากราฟของ Silver และน้ำมันระดับสัปดาห์แล้วล่ะก็หนาวจนสันหลังเย็นวาบเลยครับ

เวลามีน้อยต้องสรุปสั้นๆครับว่าทองคำอาจไปได้ไม่เกิน 1421$-1429$ แล้วกลับลงมาใหม่ ถ้าโดนของหนักเข้าไปอาจลงไปถึง 1390$ ถ้าลึกกว่านั้นลงไปอีกอาจกลายเป็น Super tsunami ส่วนเป้าหมายที่ 15XX$ นั้นผู้เขียนฝากเอาไว้เป็นเป้าหมายของคนรุ่นหลังไปก่อนก็แล้วกัน ตอนนี้ขอตัวไปแกะเทปออกก่อนครับ ตั้งหลักได้ค่อยว่ากันใหม่

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า

ขอบคุณครับ คุณ ปิรันย่า ในส่วนตัวผมมองว่า คนไม่มีของยังไม่ควรรีบเข้าตอนนี้ เพราะราคาสมาคมยังกํ๊กได้อีก 50-100 บาท ก่ะว่าเช้านี้ลง 150 ให้คนมาซื้อแท่ง พอบ่ายหรือเย็นๆแรงซื้อหมดก็ลดอีก 50-100 บาท(ตามราคาจริง ณ เวลานั้น) เพื่อเพิ่มแรงซื้ออีก อิอิ ผมคิดว่าจะเข้าแท่งเย็นนี้ครับ อิอิ ^_^

:wub: ไหนว่าจะไป ที่15XXด้วยกันไง รออีกนิดจะดีมั้ยค๊า :unsure: :unsure: