ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

:wub: ติดตามเฮียปิรันย่า ตลอดค่ะ ขอบคุณมากค่ะ !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอขอบคุณที่แนะนำและขอติดตามต่อไป !thk !thk

เฮียอยู่แถวไหนอยากตามไปแหย่รูค้า ด้วยความรักและคิดถึงนะคะ

ขอบคุณมากคับเฮีย ขอเป็นพ่อยกอีกคนได้มะครับ ติดใจสำนวนเฮียเจงๆ :)

ขอบคุณเฮียมากๆคะ. ยังไงก็ว่างๆเฮียออกมาทักทายกันบ้างนะคะ

คืนนี้ยังไม่แน่ว่าทองคำจะหมดฤทธิ์ครับ อาจเหลือลูกฮึดสุดท้ายอีกลูกนึงบริเวณ 151X$ ก็เป็นได้ครับ การติดตามคลื่นย่อยค่อนข้างนับยากและนับตกหล่นได้ง่ายครับ แต่ที่แน่ๆบริเวณราคาแถวนี้ไม่ควรเข้าไปแล้วครับเพราะไม่เพียง spot จะอิ่มตัวเต็มที่เท่านั้นแต่เงินบาทยังแข็งค่าถ่วงราคาทองคำเอาไว้อีก พอหักค่าต๋งค่ากั๊กแล้วไม่เหลืออะไรให้พอยาไส้หรอกครับ เอาไว้รอขึ้นรถรอบใหม่หลังการปรับฐานขนาดย่อมๆจะปลอดภัยกว่า ไม่ต้องกลัวตกรถครับ

เฮีย ขอบคุณ :D

เฮียมาใจก็มา 5555

ทั้งที่เกรงใจไม่อยากรบกวน ^ ^แต่คราวนี้มันหิน+โหด

ขอโทษนะเฮีย ใจมันหายๆอยู่คิดเฮียไปจริงแล้ว

ถึงจะเป็นแค่มือกระบี่อ่อนหัดแต่ใจสู้ B) แบบใจหายๆก็เถอะ

ถูกแก้ไข โดย ginger

คืนนี้ยังไม่แน่ว่าทองคำจะหมดฤทธิ์ครับ อาจเหลือลูกฮึดสุดท้ายอีกลูกนึงบริเวณ 151X$ ก็เป็นได้ครับ การติดตามคลื่นย่อยค่อนข้างนับยากและนับตกหล่นได้ง่ายครับ แต่ที่แน่ๆบริเวณราคาแถวนี้ไม่ควรเข้าไปแล้วครับเพราะไม่เพียง spot จะอิ่มตัวเต็มที่เท่านั้นแต่เงินบาทยังแข็งค่าถ่วงราคาทองคำเอาไว้อีก พอหักค่าต๋งค่ากั๊กแล้วไม่เหลืออะไรให้พอยาไส้หรอกครับ เอาไว้รอขึ้นรถรอบใหม่หลังการปรับฐานขนาดย่อมๆจะปลอดภัยกว่า ไม่ต้องกลัวตกรถครับ

รับทราบค่ะ ขอบคุณเฮียมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณคะคุณปิรันย่าสมแล้วกับกูรูผู้เตือนภัยกำลังตื่นตระหนกกับการทะลุฟ้าแบบไม่มีที่ท่าจะหยุดเล่นเอาสายป่านแทบจะหลุดใจกำลังจะวิ่งไล่ตามซื้อแต่กลัวติดดอยสูงเลยทำใจรอแถวเนินเขาดีกว่าไม่รู้จะวกลงมารับเมื่อไหร่ -_- -_-

สวัสดีอีกครั้งครับสำหรับคุณผู้อ่าน มารดายกทุกท่าน ทั้งแฟนคลับที่ติดตามอ่านรวมทั้งกิ๊กคลับที่แอบอ่านแต่ซ่อนเร้นก็ตาม

เห็นมีบางท่านเข้ามารอผู้เขียนแต่เช้า ต้องขอขอบพระคุณในน้ำใจที่ให้เกียรติขนาดนั้นครับ ผู้เขียนสันนิษฐานเบื้องต้นเอาไว้ก่อนว่าคงมีหลายท่านที่กำลังอุ้มกระปุกหมูออมสินยืนคอยรถให้ถอยมารับ แต่จะเบียดเสียดกันยืนรอขึ้นรถยังไงก็ตามผู้เขียนขอเตือนให้ยืนถอยหลบไปให้ห่างๆกันอีกสักนิดครับ เนื่องจากรถเพิ่งจะเริ่มถอยมาเท่านั้นหากผู้โดยสารไม่ระวังแล้วไปยืนรออยู่หลังรถก็อาจถูกทับแบนได้ สรุปแล้วคาดว่าผู้ที่มารอคงเป็นการรอซื้อมากกว่ารอหนีเพราะตามธรรมชาติแล้ว กูหนีมักไม่คอยกูรู ไหนๆทั้งนั้นครับ

วันนี้ลองมาแจกแจงคลื่นทองคำวัฎจักรสุดท้ายนี้ดู

คลื่นขาขึ้นย่อยที่ 1 เริ่มขึ้นจาก 1308.1$ ไปจนถึง 1444.6$ คิดเป็นความสูง 136.5$ ใช้เวลาเดินทางราว 26 วันทำการ

คลื่นปรับฐานย่อยที่ 2 ลงจาก 1444.6$ ลงไปที่ 1380.7$ คิดเป็นความสูง 63.9$ สัดส่วนการปรับฐานราว 46.8% ใช้เวลาปรับฐานราว 6 วันทำการ

เมื่อคืนคาดว่าทองคำเดินทางไปสุดคลื่นขาขึ้นย่อยที่ 3 แล้วที่บริเวณ 1518.3$ คิดเป็นความสูง 137.6$ ใช้เวลาเดินทางราว 29 วันทำการ

Indicator ระดับวันเกิดสัญญาณ Divergence แล้ว รูปทรงคลื่นย่อยของคลื่นลูกที่ 3 นี้ก็ดูครบชุดแล้ว ผู้เขียนจึงคาดว่าจากนี้ไปน่าจะเข้าสู่การปรับฐานย่อยเป็นคลื่นปรับฐานที่ 4

แต่เนื่องจากว่าการปรับฐานเพิ่งจะเริ่มใช้เวลาเพียง 1 วันทำการประกอบกับระยะความสูงและสัดส่วนการปรับฐานยังน้อยเกินไป ผู้เขียนจึงคาดว่าการปรับฐานยังไม่เสร็จสิ้น จะซื้อของควรรออีกสักหน่อยครับ

วันนี้ผู้เขียนมีเวลาโพสต์แค่นี้จริงๆ เนื่องจากต้องเดินทางแล้ว ดราม่าไปเยอะต้องขอจบห้วนๆเท่านี้ก่อนครับ