ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับเฮียปิรันย่า :ph34r: :lol: ผมจะถือกะละมังต่อไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ชอบสำนวนของคุณปิรันย่าจริงฯเลยอ่านแล้วเห็นภาพขำกลิ้งนึกถึงทีไรอดหัวเราะไม่ได้สุดยอดจริงฯเมื่อไหร่จะรวมเล่มสำนวนชวนขำจะได้ซื้อมาอ่านแก้เครียดระหว่างนั่งรอถือกะละมังไปช้อนทองยังเจ็บใจไอ้ฝรั่งแล่นวกมารับแต่พวกมันปล่อยให้เอเซียแทบข้วางชามกะละมังทิ้งด้วยความเจ็บใจหลอกให้รอเก้อว่าแต่ว่าถ้าฝรั่งลากขึ้นแล้วเอเซียไม่ไล่ซื้อตามก็คงได้เทกระจายแน่ใช่ไหมคะท่านปิรันย่า <_<

เจ๊แว่นขาาาา

ทำไงดีคะ พอดีหอบกะละมังของเจ๊แว่นวิ่งตามรถมาเมื่อคืน พยายามจะเกาะขาเจ๊แว่นที่ห้อยอยู่นอกรถ

แต่คว้าไม่ได้ซะทีเลยยังขึ้นรถไม่ได้ หยุดวิ่งตามแล้วเดินกลับไปรอที่ป้ายเดิมดีกว่า ฮิฮิ

ขอบคุณนะคะ คุณnuchaba.....

ฝากกะละมังไว้ก่อนนะคะ ระหว่างรออยู่นี้ก็เอาน้ำใส่่ ผสมน้ำอบประพรมคุณย่า ไปก่อนนะคะ

ถ้ามีแป้งร่ำ แผ่นทองก็แปะไปด้วย หุหุ

อ้อ!อย่าลืมเอาผ้า เจ็ดสีผูกรอบๆ พุงคุณย่า ด้วยนะคะ

เผื่อว่าเจ๊แว่นจะย้อนกลับมาขัดเลขอีก กร๊ากกกกกกก !53

ถูกแก้ไข โดย vanta

เฮียค่ะ

ตังเมนั่งหน้าคู่คนขับเลยหละค่ะ

แถมใส่เสก็ตไว้เรียบร้อยแล้ว ถึงเวลาเมื่อไหร่เฮีย (((ตะโกนดังๆ นะ)))

ตังเมจะได้โดดออกทางหน้าต่างซะเลยยยยยย :lol: :D

ถูกแก้ไข โดย ตังเม

ขอบคุณนะคะ คุณnuchaba.....

ฝากกะละมังไว้ก่อนนะคะ ระหว่างรออยู่นี้ก็เอาน้ำใส่่ ผสมน้ำอบประพรมคุณย่า ไปก่อนนะคะ

ถ้ามีแป้งร่ำ แผ่นทองก็แปะไปด้วย หุหุ

อ้อ!อย่าลืมเอาผ้า เจ็ดสีผูกรอบๆ พุงคุณย่า ด้วยนะคะ

เผื่อว่าเจ๊แว่นจะย้อนกลับมาขัดเลขอีก กร๊ากกกกกกก !53

ได้ค่ะเจ๊แว่น ระหว่างรอขอขัดพุงเฮียย่าไปพลางๆก่อนนะคะ พอดีใกล้วันหวยแห่งชาติแล้ว

กร๊ากกกกกกกก

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน

ร้องได้คำเดียว OMG (Oh! My god.) วันนี้ผู้เขียนปล่อยมุขคุยไม่ออกแล้ว ต้องกราบขออภัยผู้อ่านที่รอขึ้นรถอย่างแรงจริงๆ ความหวังดีกลับกลายเป็นการสกัดดาวรุ่งทะยานฟ้า นับว่าเกินความคาดหมายจริงๆ

ตัวผู้เขียนเองโดดลงรถไปเพียงชั่วขณะก่อนที่คนขับฝรั่งมรรยาททรามมันจะกระชากรถออกตัวอย่างแรงด้วยเช่นกัน สุดท้ายไม่วายคะมำจนสองมือชุ่มโชกไปด้วยน้ำมันสุกร ไม่รู้ฝรั่งมันจะรีบไปไหนของมัน ปวดขี้หรือว่าญาติเสียกันแน่ก็ไม่ทราบ ผู้เขียนต้องยกนิ้วให้ฝรั่งพวกนี้จริงๆ แต่ที่แน่ๆไม่ใช่นิ้วโป้งแน่นอน !

ดัชนีเหมืองทองคำฟอร์มตัวกลับมาเป็นขาขึ้นที่ยังไม่จบ ประเมินคร่าวๆว่ายังต้องเดินทางต่ออีกอย่างน้อย 2-3 วัน รูปคลื่นทองคำขาสุดท้ายก็ยังดูไม่ครบชุดลงตัว จนทำให้คาดว่างานนี้ฝรั่งคงพยายามดันจนสุดเอวไปที่บริเวณ 1600$ เห็นทีผู้เขียนอาจต้องดักรอสกรัมขาลงบริเวณนั้นแหละครับ ระหว่างนี้คงต้องเป็นโรคหวาดระแวงคนถือกะละมังไปสักพักก่อน

สรุปวันนี้ปิรันย่าไม่มีข้อแนะนำมีแต่การขออภัยจากใจจริงครับ ! :(

คุณปิรันยาไม่ต้องคิดมากค่ะ ถึงปล่อยหมูไปเราก็ใช่จะเป็นอะไร ตอนนี้มีเวลามานั่งมองหมูของเรามันวิ่งพล่านกันอยู่ข้างหน้าดีกว่าค่ะ มันมีพวกมากวิ่งกันสนุกเชียว 5555

ขอบคุณครับเฮียย่า

ถ้าดันจนสุดเอวแล้วไปถึง 1600 ผมจะถือกาลามังไปรอ

แต่ถ้าฝรั่งดันสุด1600 แล้วยังไม่ถึงยอด จะดันต่ออีก เฮียย่าช่วยตะโกนดังๆ นะ

ผมจะได้กระโดดหลบทัน :lol:

รอตามอย่างเดียว..มิต้องขออภัย

งานนี้ไม่ว่าใครก็คาดไม่ถึงเหมือนกันค่ะ..มิใช่ความผิดแม้แต้น้อย