ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ผู้เขียนคาดคะเนในด้านคลื่นของทองคำทางเทคนิคแล้วก็ดูเหมือนว่ายังขาดคลื่นขาขึ้นขนาดราว 100$ อยู่อีกคลื่นนึงก่อนจบคลื่นยักษ์วัฎจักรนี้แล้วค่อยเจอเข้ากับ Super tsunami ตัวจริงที่รอคอยกันมานานเสียที

อย่างไรก็ดี ขณะนี้ดูเหมือนว่ารูปแบบแท่งเทียนระดับวันเริ่มแสดงสัญญาณการปรับฐานบ้างแล้ว เมื่อประกอบกับสัญญาณกลับตัว Divergence ระดับวัน และรูปแบบกราฟของดัชนีเหมืองที่ปรับฐานอยู่ ผู้เขียนจึงคาดว่าคืนนี้ทองคำน่าจะโดนจัดหนักอีกคืน เป้าหมาย 159X$ สมควรมาให้ยลโฉมเสียบ้าง ถ้าเป็นไปตามแผนต้องตามของกลับให้ทันก่อนวันที่ 2 ส.ค.

คุณปิรันย่าเคยได้กล่าวถึงการนับคลื่นจากไหนถึงไหน เป็นระยะทางและระยะเวลาเท่าไหร่บ้าง ทำให้เห็นภาพใหญ่ที่ชัดเจนดี จะมีอีกมั้ยค่ะ ^_^

และที่ว่าตามของกลับให้ทันวันที่ 2 สค แสดงว่าปรับฐานแค่ไม่เกินสัปดาห์นี้ เพราะฉะนั้นต้องรีบเก็บ เพราะหลังวันที่ 2 ไปแล้วพุ่งต่อใช่มั้ยค่ะ ;)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณปิรันย่าเคยได้กล่าวถึงการนับคลื่นจากไหนถึงไหน เป็นระยะทางและระยะเวลาเท่าไหร่บ้าง ทำให้เห็นภาพใหญ่ที่ชัดเจนดี จะมีอีกมั้ยค่ะ ^_^

และที่ว่าตามของกลับให้ทันวันที่ 2 สค แสดงว่าปรับฐานแค่ไม่เกินสัปดาห์นี้ เพราะฉะนั้นต้องรีบเก็บ เพราะหลังวันที่ 2 ไปแล้วพุ่งต่อใช่มั้ยค่ะ ;)

สวัสดีครับ

เรื่องการนับคลื่นนั้นผู้เขียนต้องใช้เวลาพร่ำพรรณานานสักหน่อย เลยต้องขอติดเอาไว้ก่อน ฉากไคลแมกซ์ของภาพยนตร์ก็มักอยู่ท้ายๆเรื่องตอนใกล้จะจบนี่ครับ

วันนี้เวลาจำกัด ให้ความเห็นสั้นๆได้เพียงว่าเมื่อวานกองทุนจัดเต็มอัดทองเข้าไปอีก 18.2 ตัน สหภาพแรงงานเหมืองที่แอฟริกาใต้สไตร์ค ถ้าผู้เขียนไม่ได้คิดเหมือนกับกองทุน กองทุนก็คงคิดเหมือนกับผู้เขียนนั่นแหละครับ การนับคลื่นตอนนี้ก็ยังคงนับได้ 2 แบบหลักๆอยู่ดีครับ ถ้านับแบบนึงรายวันยังปรับฐานไม่เสร็จดีที่เด้งขึ้นคือเพื่อลงต่อ แต่ถ้านับแบบผู้เขียนคือปรับฐานย่อยเสร็จไปแล้วเมื่อคืน ตั้งแต่คืนนี้เป็นต้นไปให้ระวังคนขับฝรั่งอารมณ์ร้อนกระชากตัวออกรถอย่างแรงครับ

สวัสดีค่ะเฮียปิรันย่า

เพิ่งขี้นไปได้ขาเดียว อีกมือก็ถือกะละมังอยู่

เจอโชเฟอร์ซิ่ง ตังเมหัวคะมำนะก็ซิค่ะ :lol:

ไม่เข้าใจคำว่า ร้อนกระชากตัวออกรถ หมายถึง ทองจะขึ้นหรือจะลงค่ะ

!thk

ถูกแก้ไข โดย JUICE

สวัสดีครับ

เรื่องการนับคลื่นนั้นผู้เขียนต้องใช้เวลาพร่ำพรรณานานสักหน่อย เลยต้องขอติดเอาไว้ก่อน ฉากไคลแมกซ์ของภาพยนตร์ก็มักอยู่ท้ายๆเรื่องตอนใกล้จะจบนี่ครับ

วันนี้เวลาจำกัด ให้ความเห็นสั้นๆได้เพียงว่าเมื่อวานกองทุนจัดเต็มอัดทองเข้าไปอีก 18.2 ตัน สหภาพแรงงานเหมืองที่แอฟริกาใต้สไตร์ค ถ้าผู้เขียนไม่ได้คิดเหมือนกับกองทุน กองทุนก็คงคิดเหมือนกับผู้เขียนนั่นแหละครับ การนับคลื่นตอนนี้ก็ยังคงนับได้ 2 แบบหลักๆอยู่ดีครับ ถ้านับแบบนึงรายวันยังปรับฐานไม่เสร็จดีที่เด้งขึ้นคือเพื่อลงต่อ แต่ถ้านับแบบผู้เขียนคือปรับฐานย่อยเสร็จไปแล้วเมื่อคืน ตั้งแต่คืนนี้เป็นต้นไปให้ระวังคนขับฝรั่งอารมณ์ร้อนกระชากตัวออกรถอย่างแรงครับ

ว้าว...แบบนี้ต้องเกาะแน่นๆ +1

!thk !thk !thk

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

เย้ ปายเลยเพ่ หนูเต็มปอดแล้ว ซิ่งเลยค่ะ

ไม่เข้าใจคำว่า ร้อนกระชากตัวออกรถ หมายถึง ทองจะขึ้นหรือจะลงค่ะ

!thk

ขออนุญาตตอบแทนเฮียปิรันย่าก่อนแล้วกันนะครับ เผื่อเฮียไม่ค่อยมีเวลาเข้ามา ความหมายคือ คนขับรีบไปรับลูก นักลงทุนที่เดินเลือกซื้อสวิง ซื้อกะละมังไว้เตรียมรับทองคงต้องวิ่งตามรถกันเอาเอง (ระวังจะตกรถนะครับ)

ขออนุญาตตอบแทนเฮียปิรันย่าก่อนแล้วกันนะครับ เผื่อเฮียไม่ค่อยมีเวลาเข้ามา ความหมายคือ คนขับรีบไปรับลูก นักลงทุนที่เดินเลือกซื้อสวิง ซื้อกะละมังไว้เตรียมรับทองคงต้องวิ่งตามรถกันเอาเอง (ระวังจะตกรถนะครับ)

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีครับ

การนับคลื่นตอนนี้ก็ยังคงนับได้ 2 แบบหลักๆอยู่ดีครับ ถ้านับแบบนึงรายวันยังปรับฐานไม่เสร็จดีที่เด้งขึ้นคือเพื่อลงต่อ แต่ถ้านับแบบผู้เขียนคือปรับฐานย่อยเสร็จไปแล้วเมื่อคืน

จะรอฉากไคลแมกซ์ของคุณปิรันย่าค่ะ แต่ถ้าได้มีเวลาตั้งหลักด้วยก็แจ่มเลย :P

การปรับฐานเสร็จตั้งแต่เมื่อคืน โห! เหมือนฤทธิ์มีดสั้นอย่างงั้นแน่ะ เอ! ตั้งต้นซื้อใหม่ต่อแล้วกัน ^_^

ขอบคุณครับเฮีย ตอนนี้เกาะแน่นเลยครับ :lol: :lol:

สวัสดีครับ

[/quote

ขอบคุณคะเฮียปิ คนขับฝรั่งอารมณ์ร้อนกระชากตัวออกรถอย่างแรงตามคำสั่งของเฮียแล้วคะ ไปโลดดดด เป้าหมายของคนขับจะไปจอดที่ป้ายไหนคะ รบกวนเฮียช่วงส่งสัญญาณด้วยนะคะ !thk !thk !54