ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียปิรันย่า รอดูสัปดาห์หน้าด้วยใจระทึกคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับ New highมาแล้ววว ซึนามิจะมาป่าววหว่า ยิ่งสูงยิ่งหนาวจัง

Technical Analysis for Precious Metals

Analysis | Commodity Technical Analysis | Written by ecPulse.com |

Mon Aug 08 11 03:48 ET

Gold

The mild downside correction from 1683.00 to 1638.00-just a few dollars above 23.6% of CD leg- represented the effect of the bearish harmonic Deep Crab pattern-we recommend reviewing the previous reports for more details- and now, we will have a look at the metal from another view where the metal is forming the IM wave –impulsive wave- that started at 680.00. It seems that, we are witnessing a case of extended fifth wave within the extended fifth wave. Henceforth, we see chances for achieving more bullish actions after relieving Stochastic. Soft technical objectives reside around 1770.00 zones. On the downside, a break back below 1652.00 delays.

The trading range for this week is among the key support at 1627.00 and key resistance now at 1785.00.

The general trend over the short term basis is to the upside, targeting $ 1888.00 per ounce as far as areas of 1475.00 remain intact with weekly closing.

Support: 1694.00, 1685.00, 1674.00, 1666.00, 1655.00

Resistance: 1712.00, 1720.00, 1735.00, 1760.00, 1770.00

Recommendation Based on the charts and explanations above our opinion is, buying gold around 1695.00 targeting 1770.00 and stop loss below 1650.00 might be appropriate.

+++++++++++++++++++++++++++++++=

Dear ecPulse.com,

How about the Tsunami.

Ha Ha Ha

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน Update คลื่นกันหน่อยครับ

เมื่อวานกองทุนทองคำโหมซื้อทองคำเข้าคลังเหมือนได้ฟรีคิดเป็นปริมาณราว 23.6 ตัน สถาบันจัดอันดับ S&P ลดเครดิตขององค์กรใหญ่ภายใต้รัฐบาลสหรัฐอย่างเฟรดดี้แมคและแฟนนี่เมย์ลงจาก AAA เป็น AA+ หุ้นดาวน์โจนส์ถล่มหนัก ถึงขนาดที่ ปธน.โอบามาต้องออกแถลงการณ์ผ่านทีวีเรียกร้องความเชื่อมั่น แต่ดูเหมือนจะไม่สามารถฉุดรั้งความตื่นตกใจอะไรได้

ทบทวนจากปัจจัยพื้นฐานและรูปทรงคลื่นล่าสุดขณะนี้คงต้องตัดประเด็น Super Tsunami ออกไปก่อนครับ คลื่นลูกนี้น่าจะเป็นเพียงคลื่นที่ 3 ของวัฎจักรนี้ซึ่งเดินทางยังไม่สุด ในเมื่อ 174X$ ยังไม่ใช่จุดสุดท้ายก็ยังต้องเกาะคลื่นย่อยขึ้นไปจนกว่าจะสุดทางครับ

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน Update คลื่นกันหน่อยครับ

เมื่อวานกองทุนทองคำโหมซื้อทองคำเข้าคลังเหมือนได้ฟรีคิดเป็นปริมาณราว 23.6 ตัน สถาบันจัดอันดับ S&P ลดเครดิตขององค์กรใหญ่ภายใต้รัฐบาลสหรัฐอย่างเฟรดดี้แมคและแฟนนี่เมย์ลงจาก AAA เป็น AA+ หุ้นดาวน์โจนส์ถล่มหนัก ถึงขนาดที่ ปธน.โอบามาต้องออกแถลงการณ์ผ่านทีวีเรียกร้องความเชื่อมั่น แต่ดูเหมือนจะไม่สามารถฉุดรั้งความตื่นตกใจอะไรได้

ทบทวนจากปัจจัยพื้นฐานและรูปทรงคลื่นล่าสุดขณะนี้คงต้องตัดประเด็น Super Tsunami ออกไปก่อนครับ คลื่นลูกนี้น่าจะเป็นเพียงคลื่นที่ 3 ของวัฎจักรนี้ซึ่งเดินทางยังไม่สุด ในเมื่อ 174X$ ยังไม่ใช่จุดสุดท้ายก็ยังต้องเกาะคลื่นย่อยขึ้นไปจนกว่าจะสุดทางครับ

ถูกใจ กดlike พันครั้ง .... ขอบคุณค้าคุณปิรันย่า (+1ด้วยความเคารพ)

!thk ขอบคุณ เฮียปิรันย่านะค่ะ มาบ่อยๆ นะค่ะติดตามเสมอค่ะ

ขอบคุณมากเลยครับ ขึ้นแรงจนงงแล้วว่าจะtake profitเล็กๆดีไหม

ขอบคุณมากค่ะ ท่านจอมยุทธปิรันย่า !gd !57 !thk !thk !thk !thk :)

ขอบคุณคะเฮีย แค่ 2 วันยังระทึกใจขนาดนี้

เมื่อกี้โพสต์ความเห็นไปแล้วแต่มาดูอีกที รูปคลื่นขาดหายไปแปลกๆ ขอดูให้แน่ใจแล้วค่อยโพสต์นะครับ

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า