ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Piranha

เส้นทางทองคำ โดย ปิรันย่า !

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ วันนี้มีเวลาแค่สรุปสั้นๆครับ

ดูจากรูปคลื่นย่อยของทองคำแล้วดูเหมือนว่าการปรับฐานวิบากกรรมช่วงเช้านี้ยังเหลือบททดสอบความแข็งแกร่งของจิตใจอีกนิดหน่อยแล้วคาดว่าคลื่นลมน่าจะสงบลงแล้วครับ วันนี้ถ้าหลุด 1808$ ลงมาได้อีก อาจจะต้องเก็บป้าย "กูรู" หรือ "กูรอ" แล้วขึ้นป้าย "กูหนี" แทนครับ

:rolleyes: :rolleyes: ขอบคุณค่ะ อ่านสำนวนแล้วมีความสุขจัง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮีย ไม่หนีขอสู้ต่อดีไหมครับ :lol:

สวัสดีครับ วันนี้มีเวลาแค่สรุปสั้นๆครับ

ดูจากรูปคลื่นย่อยของทองคำแล้วดูเหมือนว่าการปรับฐานวิบากกรรมช่วงเช้านี้ยังเหลือบททดสอบความแข็งแกร่งของจิตใจอีกนิดหน่อยแล้วคาดว่าคลื่นลมน่าจะสงบลงแล้วครับ วันนี้ถ้าหลุด 1808$ ลงมาได้อีก อาจจะต้องเก็บป้าย "กูรู" หรือ "กูรอ" แล้วขึ้นป้าย "กูหนี" แทนครับ

สรุปว่าหมดวิบากกรรม ทองจะพุ่งติดจรวด หรือลงเหว ยังงงงง แล้วกูหนี หมายถึงขายทิ้งใช่ไม๊คะ :o

ขอบคุณค่ะเฮียย่า

สู้ๆ สู้ตาย 19XX :wub: :wub:

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แล้วตอนนี้น่าจะอยู่สู้หรือว่าหนีก่อนดีคะ ดูท่าทางว่าราคาจะอ่อนแรงแล้ว

ลงมารับอีกสักรอบทีเถอะ ผมรอวันที่ 5-9 กันยายน ครับ ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นหรือเปล่า อาจารย์ปิรันย่าว่า มีความเห็นว่าอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณปิรันย่าคร้าem0009.gif 70bff581.gif ขอเข้าให้เต็มปอดก่อนนะคร้า 70bff581.gif

สวัสดีค่ะ เฮียปิรันย่า จอมยุทธหนุ่มกระบี่เดี่ยวดาย ไม่ว่าวิบากกรรมนี้ผ่านลำบากแค่ไหน ก็ขอบคุณที่บอกล่วงหน้าว่า ระวัง 1808 เก็บของพร้อมอาหารอยู่นอนข้ามปีค่ะ

ขอสู้ สู้ วัดดวงสักตั้ง :lol: :lol: สาธุ ขอให้ขึ้นก่อนเทอญ !21 !21

สวัสดีครับคุณผู้อ่าน

วันนี้ตื่นเช้าประกอบกับเป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อสำคัญของทองคำเลยมีเวลาออกมาโพสต์เตือนสักหน่อยทั้งๆที่ตั้งใจว่าจะหยุดยาวสักหน่อยครับ

ราคาทองคำเมื่อวานแกว่งตัวในกรอบแคบๆจนแทบจะนิ่งเลยทีเดียว แต่ที่ไม่นิ่งและปั่นป่วนเหมือนโดนมรสุมกลับเป็นใจของนักลงทุนทั้งผู้รอซื้อและผู้รอขายนั่นเอง กองทุนทองคำยังคงสงบนื่งไร้การซื้อเข้าและขายออกซึ่งยังไม่รู้ว่ากองทุนนี้จะตบะแตกเมื่อไหร่ ตราบใดที่ทองคำยังคงไม่สามารถเร่งเครื่องไต่ทางขึ้นเขาไปให้พ้น 1840$ ได้ ก็ยังมีโอกาสที่เครื่องจะดับแล้วไหลลงเขาอย่างไร้การควบคุมได้เช่นกัน สัญญาณกลับตัวขึ้นระดับวันของแท่งเทียนเมื่อ 2 วันก่อนขณะนี้อ่อนจางลงจนยึดเป็นแนวทางอะไรไม่ได้อีกต่อไป Indicator อื่นๆยังทำำให้ฟันธงลงไปตรงๆได้ค่อนข้างยาก ดูเหมือนว่าทองคำกำลังอยู่ในสภาพสงบนิ่งรอการเปลี่ยนแปลงรุนแรงในด้านใดด้านหนึ่งเสียแล้ว มวลอากาศเย็นเริ่มแผ่ปกคลุมเวปไทยโกลด์อีกครั้ง

Indicator ระดับสัปดาห์ยังอยู่ในสภาพ Divergence ซึ่งเป็นสัญญาณกลับตัวปรับฐานอันตรายชนิดหนึ่ง คลื่นทองคำเองก็ยังคงไม่ชัดเจนว่าได้จบวัฎจักรยักษ์ไปแล้วที่ 1911.9$ แล้วหรือไม่ ถ้าจบวัฎจักรยักษ์ไปแล้วก็หมายถึงว่ายังมีสึนามิลูกยักษ์คล้ายๆสัปดาห์ที่แล้วรอต้อนรับอยู่ข้างหน้าอีกไม่ไกล วันนี้เป็นวันสุดสัปดาห์ที่สำคัญสำหรับทองคำซึ่งถ้าทองคำจะบรรเทาสัญญาณมฤตยูที่คุกคามลงไปได้บ้างก็จะต้องพยายามปิดสัปดาห์ด้วย Spot ที่เกินจาก 1836$ ขึ้นไปให้ได้ซึ่งดูจากบรรยากาศการซื้อขายแล้วก็หาใช่เรื่องง่ายดายไม่ สำหรับวันนี้ถ้าหากทองคำโดนเทขายรั่วทะลุ 1808$ ลงไปได้ ยันต์ "สู้แล้วรวย" ที่ติดบ้านหรือติดแผงขายของไว้อาจจะช่วยคุณผู้อ่านเอาไว้ไม่ได้ สภาวะเช่นนี้ควรใช้ความระมัดระวังให้มากสักหน่อยและไม่ควรทุ่มเทชนิดหมดหน้าตักครับ

ปล. ลืมสรุปความเห็นให้ครับ .... สรุปความเห็นของผู้เขียนคือทองคำตอนนี้ไม่ได้อยู่ในสภาพที่ปลอดภัยต่อผู้ลงทุน การอยู่วงนอกไร้ซึ่งการกระทำใดๆดูจะปลอดภัยมากกว่าครับ

ถูกแก้ไข โดย ปิรันย่า

ขอบคุณเฮียย่าที่ออกมาเตือนค่ะ !10

ขออย่าให้มีสึนามิอีกเลย เพี๊ยง....

คืนนี้ขอจรวด พุ่งๆๆๆๆ สู้ๆ สู้ตาย