ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

pattanawich

การลงทุนด้วยระบบเขียวแดง

โพสต์แนะนำ

หนูอ่านเขียวแดงทุกวันเลยค่ะ ตอนนี้หนูยังไม่มีทองแท่งเลย เห็นว่าเขียวมาให้ซื้อทองแท่งวันนี้ได้ไหมค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หนูอ่านเขียวแดงทุกวันเลยค่ะ ตอนนี้หนูยังไม่มีทองแท่งเลย เห็นว่าเขียวมาให้ซื้อทองแท่งวันนี้ได้ไหมค่ะ

ทองแท่งซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ครับ แล้วแต่เราจะพอใจที่ราคาไหน ซื้อวันนี้อาจจะแพงไปถ้าเอาไปเทียบกับอาทิตย์ก่อน แต่ถ้าเทียบกับอีก 5-30 วันข้างหน้า น่าจะได้กำไรพอสมควรนะครับ

ผมวันนี้เปิด L ไป 3 ไม้แล้ว เมื่อวานพอดีไปเจอบทวิเคราะ์ของลุงโฉลกมา ลุงเขาบอกว่ามีสัญญานกลับตัวแล้ว อีก 1-2 วัน สัญญานซื้อน่าจะมา เลยเข้าไปก่อนนิดนึงแล้ว ตอนก่อนตลาดปิด!uu

แล้วในที่สุดน้องเขียวเราก็มาแล้ว แต่เปิดเมื่อวานกับวันนี้ไม่ต่างกันเลย

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

ทองแท่งซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ครับ แล้วแต่เราจะพอใจที่ราคาไหน ซื้อวันนี้อาจจะแพงไปถ้าเอาไปเทียบกับอาทิตย์ก่อน แต่ถ้าเทียบกับอีก 5-30 วันข้างหน้า น่าจะได้กำไรพอสมควรนะครับ

ผมวันนี้เปิด L ไป 3 ไม้แล้ว เมื่อวานพอดีไปเจอบทวิเคราะ์ของลุงโฉลกมา ลุงเขาบอกว่ามีสัญญานกลับตัวแล้ว อีก 1-2 วัน สัญญานซื้อน่าจะมา เลยเข้าไปก่อนนิดนึงแล้ว ตอนก่อนตลาดปิด!uu

แล้วในที่สุดน้องเขียวเราก็มาแล้ว แต่เปิดเมื่อวานกับวันนี้ไม่ต่างกันเลย

บทวิเคราะห์ของลุงโฉลกอ่านได้ที่ไหนคะ เหมือนเคยได้ิยินชื่อนี้แล้ว ขอทำความรู้จักกันหน่อยคะ แนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

อยากสอบถามหน่อยครับ แท่งของระบบแดงเขียว สามารถเปลี่ยนสีได้ตามสถาณการณ์ที่เปลี่ยนไปใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

อยากสอบถามหน่อยครับ แท่งของระบบแดงเขียว สามารถเปลี่ยนสีได้ตามสถาณการณ์ที่เปลี่ยนไปใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ขออนุญาติตอบแทนนะครับ แท่งเทียนต้องดุแท่งที่จบแล้วเท่านั้นครับไม่ใช่ดูที่กำลังเคลื่อนไหวอยู่

ขออนุญาติตอบแทนนะครับ แท่งเทียนต้องดุแท่งที่จบแล้วเท่านั้นครับไม่ใช่ดูที่กำลังเคลื่อนไหวอยู่

กรณีนี้เข้าใจครับ เฮียลองย้อนดูในวันที่จบลงแล้วของระบบแดงเขียว วันก่อนระบบยังแดงแต่วันนี้กลับมาเขียว

มือใหม่น่ะครับ เลยออกแนวงงๆ ขอบคุณคับ

กรณีนี้เข้าใจครับ เฮียลองย้อนดูในวันที่จบลงแล้วของระบบแดงเขียว วันก่อนระบบยังแดงแต่วันนี้กลับมาเขียว

มือใหม่น่ะครับ เลยออกแนวงงๆ ขอบคุณคับ

เข้าใจแล้ววว ขอบคุณมากๆครับ

บทวิเคราะห์ของลุงโฉลกอ่านได้ที่ไหนคะ เหมือนเคยได้ิยินชื่อนี้แล้ว ขอทำความรู้จักกันหน่อยคะ แนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

http://www.chaloke.com/

ขอบคุณค่ะ

บทวิเคราะห์ที่พูดถึง เข้าไปดูได้ครับ ตาม link นี้

http://www.chaloke.com/article/885-2011-03-22-00-06-37.html

บทวิเคราะห์ที่พูดถึง เข้าไปดูได้ครับ ตาม link นี้

http://www.chaloke.com/article/885-2011-03-22-00-06-37.html

ดูไม่ได้อะครับ รบกวนเอามาแปะได้มั้ยครับ

คุณ goldman รบกวนขอน้ำมันด้วยครับ ขอบคุณครับ

เวลาไม่ถึง 2 ปี จากกลางปี 2009 ถึงปัจจุบัน หุ้นในภาคการเกษตรเพิ่มค่ากว่า 300% ถ้าเกษตรกรมีความรู้เหมือนพวกเรา เกษตรกรก็จะสามารถทำรายได้จากผลผลิตทางการเกษตรเพิ่มขึ้น มีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น ลุงโฉลกมองเห็นอะไรถึงได้แนะนำให้สมาชิกลงทุนในที่ดินเพื่อการเกษตรเมื่อปลายปี 2008

จากบทเรียนที่เราได้เรียนกันมาเมื่อวันเสาร์ ใน Course CDC 2011 เรื่อง Trend line และ Pattern recognition และในวันอาทิตย์เรื่อง Japanese Candlesticks เรามองเห็น Bullish triangle ชัดเจนในเดือน November 2009 และเกิด Bullish divergence ต้นเดือน December ตามมาด้วย Big White candle และ Buy signal จากระบบ CDC PnT 1.1 ของเรา สัญญาณเหล่านี้บอกถึง Long term Bull market และระบบการลงทุนก็เริ่มทะยอยเข้าซื้อ เริ่มตั้งแต่การซื้อตามระบบ Pattern recognition ได้แก่ Triangle break-out ต่อด้วยการซื้อตามระบบ Candle stick และการซื้อตามระบบ PnT 1.1 ในที่สุด หลังจากเข้าซื้อครบตามระบบแล้ว ก็เปลี่ยน Chart เป็น Long term investment คือเป็นระบบ PnT 1.5 weekly

ระหว่างที่ระบบกำลังทำกำไรให้การลงทุนครั้งนี้อย่างต่อเนื่องเป็นเวลานาน Bearish convergence เริ่ม form ตัวขึ้น ระบบต่างๆก็ดำเนินไปตามที่ควรจะเป็นไป แต่ระบบ Long term investment ก็ยังคง Hold long position จนกว่าระบบ PnT 1.5 weekly ให้สัญญาณขาย

Bearish convergence + Sell signal from PnT 1.1 + Big Black Candle ให้สัญญาณ Partial profit taking

บัดนี้ตลาดกำลังลดลงและเกิด Bullish divergence หรือไม่ อีกไม่นานอาจจะเกิดสัญญาณซื้ออีกครั้งหนึ่ง

หุ้นในกลุ่ม AGRO ประกอบด้วย CHOTI, CM, CPI, EE, GFPT, LEE, PPC, STA, TLUXE, TRUBB, UPOIC และ UVAN ชมรมไม่สามารถชี้แนะหุ้นเป็นรายตัวได้ เพราะขัดกับกฏระเบียบข้อบังคับของ กลต แต่สมาชิกที่เข้า Course CDC 2011 คงจะดูออกจากสัญญาณต่างๆที่เกิดขึ้นกับหุ้นในกลุ่มนี้

เห็นได้ชัดเจนว่า เพียงความรู้เบื้องต้นที่เราเรียนมาจาก CDC 2011 ก็เกินพอในการทำกำไรจากการลงทุนแล้ว CDC 2011 ยังจะคงมีการสอนต่อไปอีก 7

สินค้าในหมวดอื่นๆที่มีลักษณะ Bullish ตามหลักการเบื้องต้นของเรามีหลายหมวด สมาชิกสามารถเลือกเข้าลงทุนได้โดยใช้หลักการง่ายๆของ Bullish divergence

เพียงความรู้เบื้องต้นของ CDC 2011 ก็ยังมีกำลังขนาดนี้ เมื่อเรียนจบหลักสูตรแล้ว สมาชิกทุกคนไม่น่าจะรู้จักกับคำว่าขาดทุนอีกต่อไปตลอดชีวิต หวังว่าวิชาความรู้เหล่านี้จะถูกสมาชิกนำไปใช้เพื่อการลงทุนที่หวังผลกำไรที่พอเพียง ไม่ใช่ผลกำไรที่มากมายเกินพอ อย่าทุ่มเทเวลาทั้งหมดให้กับการหาเงินจนลืมใช้เงิน สมาชิกควรใช้เงินที่หาได้มาอย่างสุจริตให้เกิดประโยชน์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในการสร้างบุญบารมีเพื่อเป็นเสบียงกรังในการเดินทางอันยาวนานต่อไปในภพหน้า

Gold breaks out of the expanded flag ซึ่งเป็นสัญญาณซื้อชนิดหนึ่ง ระบบ PnT 1.01 ก็มีสัญญาณซื้อ รอบนี้ทองคำคงขึ้นต่อไปอีกไกล

ยางพารา Limit up มา 2 วัน พวกเราไม่ต้องตื่นเต้นนะครับ ยังไม่มีสัญญาณซื้อ อย่างไรตลาดก็ต้องรอพวกเรา ไม่ต้องรีบแหกกฏเข้าไปนะครับ

Long term SET is very Bullish ขณะนี้ตลาดบ้านเราเหมาะสำหรับการลงทุนระยะยาว

ตลาดข้าวมีสัญญาณซื้อ แต่ยังไม่มี Bullish divergence กี่ขึ้นครั้งนี้น่าจะเป็น Another correction in a major down trend อาจจะต้องรออีกสักเดือนหนึ่งจึงจะมีสัญญาณ

อังกฤษ ฝรั่งเศษ และอเมริกา บุกเข้าปล้นน้ำมันของ Libya และกำลังจะบุก Yemen หลังจากบุกปล้น Iraq, Egypt และ Bahrain แล้ว History repeats itself ประวัติศาสตร์ซ้ำรอยเสมอ เมื่อก่อนนี้ประเทศมหาอำนาจเหล่านี้รุกรานประเทศต่างๆไปทั่วโลกอย่างไร ปล้นสดมภ์ทรัพย์ของประชาชนทั่วโลกอย่างไร วันนี้ก็ทำเช่นเดิม น้ำมันในอ่าวไทยของเราก็ไม่ใช่ข้อยกเว้น แต่การปล้นอ่าวไทย ประเทศมหาอำนาจเหล่านี้ไม่ต้องใช้กำลัง เพียงใช้เงินจำนวนเล็กน้อยติดสินบลนักการเมืองไทยที่หน้าด้านขี้โกงขายชาติขายแผ่นดิน ให้ออกกฏหมายยกทรัพยากรณ์ให้พวกเขา เมื่อก่อนนั้นเรามีรัฐธรรมนูญที่ป้องกันการออกกฏหมายขายชาติขายแผ่นดิน คือการออกกฏหมายที่เกี่ยวกับเขตแดนของประเทศนั้น ต้องผ่านสภา ซึ่งหมายความว่าจะต้องให้พระมหากษัตริย์ลงพระปรมาภิไธยเสียก่อน แต่นักการเมืองรู้ดีว่าพระเจ้าอยู่หัวคงไม่ลงพระนามในกฏหมายขายชาติขายแผ่นดินให้แน่นอน นักการเมืองพวกนี้จึงรวมหัวกันแก้ไขรัฐธรรมนูญมาตรา 190 ให้คณะรัฐมนตรีมีสิทธิทำสัญญาได้โดยไม่ต้องผ่านสภา คือไม่ต้องเป็นกฏหมาย คือพระมหากษัตริย์ไม่ต้องลงพระปรมาภิไธย การขายชาติขายแผ่นดินอย่างถูกกฏหมายกำลังจะเริ่มต้นขึ้นแล้ว ไหนใครเคยสัญญาว่าการแก้ไขรัฐธรมนูญจะต้องได้รับประชามติก่อน ไหนใครเคยสัญญาในสภาว่ามาตรา 190 ที่แทรกเข้ามา เป็นความผิดพลาด จะไม่ยอมให้มีการแก้ไขมาตรานี้ เพราะเป็นการริดรอนพระราขอำนาจโดยตรง ไหนใครเคยสัญญาว่าจะฟังเสียงประชาชน แม้เพียง 1 เสียงก็ต้องฟัง ไหนใครเคยสัญญาว่านักการเมืองจะต้องมีจริยธรรม ฯลฯ เราไม่มีความหวังเหลืออยู่กับระบบการเมืองที่ใช้วิธีซื้อเสียงเข้ามาโกงบ้านกินเมืองกันอีกแล้ว ถ้าแก้ไขการซื้อเสียงเลือกตั้งไม่ได้ ประเทศไทยล่มสลายแน่นอน