ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

pattanawich

การลงทุนด้วยระบบเขียวแดง

โพสต์แนะนำ

ปล่อยไปหมดแล้วค่ะ ใจไม่แข็งพอ มันจะย่อลงมามั้ยค่ะเนี่ย !_02 !_02

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณgoldman ขอบคุณครับที่ส่งสัญญาน ซือขายมาให้แฟนๆตลอด แต่มีขอสงสัยนิดเดียวครับ ว่ากราฟที่ใช้เป็นระบบเร็วหรือช้าครับ ตอนแรกเห็นเคยบอกไว้ว่าเป็นระบบเร็ว แต่ระยะหลังเหมือนจะช้าลงเลยสงสัยครับ รบกวนแค่นี้แหละครับ บวกไปหนึ่งแต้มครับ !thk

รบกวนขอซิลเวอร์ด้วยนะครับ ผมถือมานานจนปล่อยหมดไปเมื่อวาน เพราะมันเริ่มไม่ไปตามทองแล้ว ชี้แนะด้วยครับ

สวัสดีครับ คุณgoldman ขอบคุณครับที่ส่งสัญญาน ซือขายมาให้แฟนๆตลอด แต่มีขอสงสัยนิดเดียวครับ ว่ากราฟที่ใช้เป็นระบบเร็วหรือช้าครับ ตอนแรกเห็นเคยบอกไว้ว่าเป็นระบบเร็ว แต่ระยะหลังเหมือนจะช้าลงเลยสงสัยครับ รบกวนแค่นี้แหละครับ บวกไปหนึ่งแต้มครับ !thk

ใช่ครับตอนแรกใช้ระบบเร็วอย่างเดียวครับ ได้กำไรดีพอสมควร แต่บางช่วงที่เป็น sideway จะมี false signal บ่อย(ตรงนี้จะเสียบ่อยแต่เสียไม่มากครับ) เลยลองกลับไปเล่น simulator ใหม่ โดยการผสมผสาน ระบบ สามตัวเข้าด้วยกัน

ได้ข้อสรุปว่า

1. เมื่อระบบช้าเป็นระบบเขียวให้ยึดระบบช้าใว้ก่อนเป็นหลัก แล้วคอยสังเกตุ RSI ถ้าเกิด Convergent/Divergent เมื่อไหร่ ให้ออกตามระบบเร็ว (จะมีความแม่นยำ 70 เปอเซนต์)

2.เมื่อระบบช้าเป็นแดงแล้ว (ระบบอื่นๆก็จะเป็นแดงไปก่อนแล้ว 2-3 วัน) ให้รอเขียวแรกของระบบเร็วมา เป็นสัญญาณเข้าซื้อ (ปกติจะมาเร็วกว่าประมาณ 1-3 วัน)

ข้อสรุป 2 ข้อนี้ เป็นการผสมผสานกันเพื่อเพิ่มปมเด่นและลดจุดด้อยของกันและกัน คือทำให้เข้าออกได้แม่นยำขึ้น ดีกว่ายึดระบบใดระบบเดียว ซึ่งกูรูบางท่านเห็นว่าไม่สมควร แต่ว่า ระบบนั้นเป็นของตาย แต่ขึ้นอยู่กับคนที่จะนำไปใช้ว่าจะพลิกแพลงยังไง เหมือนตำราพิชัยสงคราม ทุกคนก็รู้กันหมด แต่ขึ้นอยู่ว่าใครจะนำไปประยุกต์ใช้ให้มีประสิทภาพมากกว่ากันครับ :lol:

ขอเอาตัวอย่างที่ลุงโฉลกเคยยกมาสอนเรื่อยๆนะ ฟังหนเดียวถึงบางอ้อเลย คนๆนึงเก่งเรื่องทวน (อาวุธยาว)แต่ถ้าขณะอยู่ในส้วมศัตรูเข้ามาประชิด ถ้าใช้เป็นแต่ทวนรับรองในห้องแคบๆโดนเสียบตายชัวร์ ในห้องแคบๆ เราจะต้องเปลี่ยนเป็นดาบ (อาวุธสั้น) ถึงจะรอด

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

ไชโย ถือไว้ กอดไว้อย่างแนบแน่นค่ะ :lol: อารมย์ดีสุด ๆ จ้า

ขอขอบคุณๆ goldman มากครับที่ให้ความกระจ่าง เข้าใจแล้วครับ

ขอบคุณคะ คุณโกลแมน

เซท50 ระบบกลับตัวเมือ่ไหร่ รบกวนบอกด้วยนะคะ

ทอง ระบบแดง ช่วยตะโกนด้วยค่ะยังถืออยู่เลย