ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

moddang

offline chart...mt 4

โพสต์แนะนำ

mode offline chart... mt4 ,

มีไว้เพื่ออะไรคะ .. จริงๆ อยากเซฟให้กราฟมันหยุดโดยไม่อยากเซฟเป็นภาพ พยายามทำยังไม่เห็นความแตกต่างค่ะ (แต่ยังไม่ได้ offline จริงๆ) ท่านใดทราบบ้างคะช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

วันนี้ลองใช้ firefox 4 แล้วค่ะ... อิอิ

เห็นความต่างทันทีที่โพสต์..ของฟอนท์ ไหงเป็นงี้ล่ะ ทุกทีตัวหนาใช้ size 3 แต่วันนี้พอโพสต์แล้ว..อ้าวไม่เหมือนเดิม

อาจารย์กัมพลขา ควรทำอย่างไรคะ ต้องกลับไปใช้ version 3.6.1 หรือคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่มีใครทราบจริงๆเหรอคะ..เฮ้อ รอ..อาจารย์ค่ะ

มีไว้ให้ดูหรือวิเคราะห์ กราฟในสถานะหยุดการเคลื่อนไหวของราคา ผู้ใช้ทั้งหลายก็สะดวก

ในการวิเคราะห์โดยไม่โดนขัดจังหวะเวลาเราจะย้อนดูอดีตของกราฟครับ ถ้าเราดูในขณะ

online มันจะดูได้เฉพาะหน้าปัจจุบันเท่านั้น โดยย้อนดูอดีตได้พอราคามีการเคลื่อนไหวมัน

ก็จะกลับมาหน้าแรก เช่นนี้จึงต้องมีระบบofflineไว้ดูครับไม่ทราบใครมีเหตุผลมากกว่านี้ไหมครับ

ช่วยๆกันตอบครับ

มีไว้ให้ดูหรือวิเคราะห์ กราฟในสถานะหยุดการเคลื่อนไหวของราคา ผู้ใช้ทั้งหลายก็สะดวก

ในการวิเคราะห์โดยไม่โดนขัดจังหวะเวลาเราจะย้อนดูอดีตของกราฟครับ ถ้าเราดูในขณะ

online มันจะดูได้เฉพาะหน้าปัจจุบันเท่านั้น โดยย้อนดูอดีตได้พอราคามีการเคลื่อนไหวมัน

ก็จะกลับมาหน้าแรก เช่นนี้จึงต้องมีระบบofflineไว้ดูครับไม่ทราบใครมีเหตุผลมากกว่านี้ไหมครับ

ช่วยๆกันตอบครับ

ขอบคุณมากค่ะ แต่ยังงงค่ะ คือยังไม่เคย off line จริงๆค่ะ ทำเหมือน work off line ของเว็บหรือเปล่า อธิบายเพิ่มอีกนิดได้ใหมคะ

ได้รับทราบข้อมูลที่ถูกต้องเรียบร้อยแล้ว ลองปฏิบัติแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ อาจารย์

offline ก็ไม่ online งัย laugh.gif

บางครั้ง อยากให้ราคามันนิ่งๆ เพื่อจะวิเคราะห์ ถ้ามันกระดิกไปมา ไม่หยุดสักที ก็คงวิเคราะห์ยาก โดยเฉพาะ ระยะสั้นๆ

ส่วนถ้าดู online แล้ว เวลาเราดึงไปดูย้อนหลัง เมื่อราคาขยับ มันจะดูดเรากลับไปดูราคาล่าสุดอีก ก็สามารถแก้ได้ โดยการไปแก้ Properties โดยการ click ขวาที่ว่างๆ เลือก Properties ติ๋กเอาตรง auto scroll ออก แค่นี้ มันก็จะไม่ดูดเราไปที่ราคาปัจจุบันแล้วครับ

ขอบคุณค่ะ คือมดแดงใช้ ปุ่ม autoscroll ค่ะ ปิดเปิด ก็เลยสงสัยในสิ่งที่อ่านว่ากราฟไม่อยู่นิ่งต้อง offline

ตอนนี้ลองทำแล้วเห็นว่ามันแสดงยังงัยแล้วค่ะ แต่ก็ยังสงสัยอีก เพราะพอ offline เราก็วาด ลาก เขียน save ไว้ ในกราฟ 4 แต่พอเราเปิด online มันก็วิ่งอีก สรุป

ไอ้ที่เรา mark ไว้ มันก็ไม่มีประโยชน์นะซีคะ หรือเรายังไม่รู้วิธีที่ถูกต้อง หมายถึงตัวเองค่ะ ครั้นจะ save เป็น template ไม่ online ได้ใหมคะ

สรุป ที่ถามมาทั้งหมดเพราะอยาก save รูปแบบกราฟ ไว้ที่ mt 4 ไม่อยาก save as picture ค่ะ ทำได้ใหมคะ

offline chart จะใช้ในการ back test ระบบที่เราต้องการทดลองใช้น่ะครับ

รายละเอียดสำหรับประโยชน์การใช้งาน offline chart และข้อมูลอื่น ๆ สำหรับ mt4 ลองไปโหลดมาอ่านดูจากที่นี่ครับ

http://www.forexfactory.com/attachment.php?attachmentid=513020&d=1279880474

:ph34r: