ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบใจนะ มดแดง..เยี่ยมมากเลยนะ สำหรับมือสมัครเล่น !_087 !30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพื่อนๆและน้องๆมดแดง..

กราฟที่แปะเมื่อก่อนหน้า่นี้ อยากให้ดูแนวต้านตามโค้งๆ ที่แท่งเทียนเกาะตามแนว fibo arc

หัดลากเทรน หัดลากเครื่องมือ แล้วก็จะค่อยๆรู้เอง

แต่การอ่านว่ามันขึ้นหรือลง วันนี้ได้พิสูจน์ moving average แล้วว่าใช้ได้......

การหัดโพสกราฟเนี่ยได้ประโยชน์จริงๆค่ะ รู้มากขึ้นจริงๆ...ขอบคุณ และขอบคุณ

post-21-091496100 1312292767.gif

!Hi !La !bye !_Rd

ชอบบทความของคุณ Ginger เหมือนกันค่ะ เอามาฝากอีกนะคะ +1 ให้เลยค่ะ !gd

คูุณมดแดงคะ

ตอนนี้สัญญาน 4 ขึ้นหมดแล้วชัวร์ ไม่มั่วนิ่ม มีความหมายอะไรคะ อย่ารำคาญนะที่ถาม

ขอบคุณค่ะ

ป้าสว

เรื่องขำ :lol:

การดูแลสุนัข

ระหว่างที่ครูกำลังสอนวิชาสุขศึกษาอยู่ "สุนัขอาจเป็นโรคพยาธิหัวใจได้ ถ้าถูกยุงกัด ดังนั้นนักเรียนต้องดูแลสุนัขให้ดีนะคะ"

"ครูครับ แล้วถ้ายุงถูกสุนัขกัด ยุงจะเป็นโรคพิษสุขบ้าไหมครับ"

Submitted by พรรษชล วชิระสิริกุล

:wub: มดแดง สู้ๆ

มดแดง ตัวน้อย ตัวนิด

มดแดง ไม่เคยคิดถอย

มดแดง ตัวน้อยๆ เรี่ยวแรงแข็งขัน

ถูกแก้ไข โดย ginger

แอบขำ โรคพิษสุนัขบ้าค่ะ คุณ ginger พรุ่งนี้มาบวกนะคะ วันนี้โควตาเต็มอะ

สวัสดียามค่ำครับทุกท่าน !01

ในที่สุดทองก็เลือกทางที่จะขึ้นต่อครับ

มาเดาราคาทองพรุ่งนี้ต่อตามกราฟรายสี่ชั่วโมงครับ

สังเกตุที่วงกลมไว้นะครับ

เมื่อราคาดีดทะลุโบลิเจอร์แบนด้านบน มักจะย่อตัวเกือบทุกครั้ง

ยิ่งทะลุสูงยิ่งย่อมากครับ ผมเดาว่าครั้งนี้ก็เช่นกันราคาคงต้องย่อลงก่อน

จะมากหรือน้อย ติดตามดูราคาต่อพรุ่งนี้ครับ !uu

กราฟรายวันยังคงเขียวต่อครับ !57

post-1891-035723300 1312298047.gif

+1ค่ะ คุณnews พรุ่งนี่้ ย่อ ย่อ ย่อ เพี้ยงงงง

:downweak: :downstrong:

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

กราฟรายวันเป็นเขียวแท่งสองครับ

ทะลุแนวต้านขึ้นไปได้อย่างชิวๆ ไปถึง 1660.98 ก่อนย่อมาเล็กน้อยที่ 1656.xx ในตอนนี้

เดาใจนักลงทุนต่อว่าจะอดทนกับราคานิวไฮขนาดนี้ไหวมั๊ย ราคาจะย่อลงมาได้ที่เท่าไร มาลุ้นกันวันนี้ครับ

แนวรับ 1641 1632 1626

แนวต้านเดิม ทะลุหมดแล้วล่ะครับ ถ้าระยะยาวก็กอดต่อไปเถอะครับ

แนวต้านวันนี้ 1675 1690 1720 สูงมากอ่ะ :lol: :lol: :lol:

post-1891-059977500 1312328211.gif

ถูกแก้ไข โดย news

สวัสดีครับ ginger moddang Mr.Li news mtts chez goldofcourse RuayThong raty bleem deb99 vanta คุณน้อย เด็กสยาม ตังเม วิภาดา ปุยเมฆ ใหม่สนิท และเพื่อนๆทุกท่าน...ทองติดจรวดไปแล้วเมื่อคืน เมื่อวานเช้าตั้งใจจะซื้อ 1613 ก็ย่อลงมาไม่ถึงอีก... เฮ้อ เศร้า ตกจรวด :(

เอามาเทียบดูค่ะ ...1644 อยู่ไม่ไกล เฮ้อ.. ไม่ยอมลงมารับเพิ่มเลย

post-21-061718100 1312288718.gif

ยังดีที่มีของครับคุณมดแดง

!Hi สวัสดีคุณๆ ที่น้องนักลงทุกที่รัก

!v@ นักวิมือใหม่ chez moddang news mtts goldofcourse bmw2770 เยี่ยมมากทุกคน

เพื่อนๆ.................เมื่อคืนน้องทอง :upstrong: แบบที่เฮียกัมพี่ใหญ่ของพวกเรา ใช้ของเล่นใหม่บอกน้องพี่ คุณๆเนอะ !gd

วันนี้ happy :D กันไป

นิทาน อย่าเพ่อดีใจ

post-2581-033477000 1312333984.jpg

กล่าวถึงพ่อที่รู้สึกขบขันแกมสงสาร เมื่อเห็นลูกชายคนโตดีใจจนเนื้อเต้นเมื่อได้รับปากกาป๊ากเกอร์ 51 ด้ามหนึ่งเป็นของขวัญวันเกิด และเห็นลูกชายคนเล็กดีใจมากไปกว่านั้นอีกหลายเท่า เมื่อได้รับลูกกวาดของนอกกระป๋องเล็ก ๆ กระป๋องหนึ่งเป็นของขวัญในโอกาสเดียวกัน

แต่ตัวพ่อกลับไม่รู้สึกขบขัน หรือสมเพชตัวเองเลยที่ตื่นเต้น และมือสั่นใจรัวยิ่งไปกว่าลูกทั้งสองคนอีกเมื่อได้รับบัตรเชิญให้ไปงานมีเกียรติชั้นพิเศษของเจ้านายรายหนึ่งซึ่งไม่เคยนึกฝันและไม่เชื่อตาตัวเองว่า บัตรนั้นจะส่งมาเชิญตน

ดังนั้น มันเป็นการเหลือวิสัยที่จะให้พ่อดีใจจนเนื้อเต้นเมื่อได้รับปากกาชนิดนั้นด้ามหนึ่ง หรือเมื่อได้ลูกกวาดกระป๋องหนึ่ง แต่ในที่สุดก็ไม่พ้นจากการต้องมีใจเต้นรัวมือสั่น เพราะได้กระดาษแผ่นเล็ก ๆ อันหมายความถึง เกียรติอันหรูหรา ซึ่งจริงอยู่ที่รูปธรรมอย่างปากกา หรือลูกกวาด ไม่เหมือนกับนามธรรม เช่น เกียรติ หรือไม่มีค่าสูงเท่าเทียมกันได้

แต่กระนั้น เราต้องไม่ลืมว่า มันสามารถเขย่าตัณหา (ภวตัณหา) ของคนได้ทำนองเดียวกันโดยไม่มีผิดในฐานะที่เป็นวัตถุแห่งความพอใจจนลืมตัวได้เท่ากัน แล้วแต่ความใคร่ของใครผู้ใดมีอยู่อย่างไร ส่วนความที่ต้องใจเต้น มือสั่นเหล่านั้น มันก็ไม่ผิดกันที่ตรงไหน เพราะฉะนั้น ใครเล่าที่ควรสมเพชกว่ากันระหว่าง พ่อ หรือลูกรายนี้

ถูกแก้ไข โดย ginger