ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หวัดดีคุณมดแดง. สงสัยจะยืนได้แล้วไม่ลงไป1697 แล้วหรือป่าวค่ะ

มันลงแน่ครับ 1697 น่ะ

เผลอๆ จะได้เห็นต่ำกว่าด้วย

แต่ไม่มีใครรู้ครับ

ว่า...เมื่อไร

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณเกี๊ยมอี้. ถ้าเล่นออนไลน์กับทองแท่งโอกาสได้ผลกำไรอย่างไหนจะมากกว่ากันค่ะ

และออนไลน์มีโอกาสโดนโกงไหม. มีเพื่อนบอกว่าอันตรายเลยไม่ค่อยแน่ใจว่าน่าลงเล่นไหม

หวัดดีคุณมดแดง. สงสัยจะยืนได้แล้วไม่ลงไป1697 แล้วหรือป่าวค่ะ

ตอบไปแล้วแบบ อาจไม่รู้เรื่องนะ คุณกบอ่านกราฟออก หรือ ดูการวัดฟิโบเป็นใหม ถ้าเป็นเดี๋ยวจะทำกราฟให้ดู บางอย่างที่คิดก็ไม่เขียน เพราะมันยังมาไม่ถึง ส่วนที่มดแดงเขียนล่วงหน้าเป็นช่วงสั้นๆของกราฟ 4 ไม่ได้ดูกราฟรายวัน มาอ่านเลย ที่ถามมาเหมือนคุณกบเป็นกราฟนะ

มดแดงเป็นแค่อ่านได้ นิดหน่อยเท่านั้น ไม่ได้เก่งกาจอะไร อะไรที่ยากๆดูไม่เป็น ความรู้และความเข้าใจมันไม่ได้อ่ะ เป็นคนหัวไม่ดี ความจำก็ไม่ดี ได้หน้าลืมหลังอะไรประมาณเนี๊ย

ลองดูก็แล้วกันนะคะ ว่ามดแดงมองอะไร

post-21-018244800 1321705529.gif

ถ้าดูกราฟนี้แล้วหนาวเลยอ่ะ ในกรณีมองลง

เดี๋ยวมาต่อค่ะ ต้องไปค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณเกี๊ยมอี้. ถ้าเล่นออนไลน์กับทองแท่งโอกาสได้ผลกำไรอย่างไหนจะมากกว่ากันค่ะ

และออนไลน์มีโอกาสโดนโกงไหม. มีเพื่อนบอกว่าอันตรายเลยไม่ค่อยแน่ใจว่าน่าลงเล่นไหม

การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน

ออนไลนืได้มากกว่า เพราะเล่นได้เกือบ 24 ชม. ถ้าเปิดกับ บริษัทที่น่าเชื่อถือก็ปลอดภัย :wub:

มันลงแน่ครับ 1697 น่ะ

เผลอๆ จะได้เห็นต่ำกว่าด้วย

แต่ไม่มีใครรู้ครับ

ว่า...เมื่อไร

ยังไงไม่ ขึ้น 1800 ขอ 1750 ก่อนก็ดีนะ อย่าเชียรลงมาซิคุณชิน

ตอบไปแล้วแบบ อาจไม่รู้เรื่องนะ คุณกบอ่านกราฟออก หรือ ดูการวัดฟิโบเป็นใหม ถ้าเป็นเดี๋ยวจะทำกราฟให้ดู บางอย่างที่คิดก็ไม่เขียน เพราะมันยังมาไม่ถึง ส่วนที่มดแดงเขียนล่วงหน้าเป็นช่วงสั้นๆของกราฟ 4 ไม่ได้ดูกราฟรายวัน มาอ่านเลย ที่ถามมาเหมือนคุณกบเป็นกราฟนะ

มดแดงเป็นแค่อ่านได้ นิดหน่อยเท่านั้น ไม่ได้เก่งกาจอะไร อะไรที่ยากๆดูไม่เป็น ความรู้และความเข้าใจมันไม่ได้อ่ะ เป็นคนหัวไม่ดี ความจำก็ไม่ดี ได้หน้าลืมหลังอะไรประมาณเนี๊ย

ลองดูก็แล้วกันนะคะ ว่ามดแดงมองอะไร

post-21-018244800 1321705529.gif

ถ้าดูกราฟนี้แล้วหนาวเลยอ่ะ ในกรณีมองลง

เดี๋ยวมาต่อค่ะ ต้องไปค่ะ

พี่มดแดงครับ

อย่างน้อยพี่ก็เก่งกว่าผมเรื่อง โพสคลิป นะครับ

ผมยังทำไม่ได้เลย 55+

ขอบคุณครับคุณnews,คุณมดแดง,คุณginger,คุณchinchillaและสวัสดีทุกๆท่านยามค่ำครับ

:wub: หวัดดีจานอั๋นทานข้าวยัง ขายไปแล้วซื้อ1734 ขาย1744 ซื้อกลับ1724 ขาย1737 เลี้ยงจานอั๋นได้ตลอดอยู่แล้ว อยากกินอารายเดี๋ยวส่งไปให้ ลูกศิษย์เก่งมั้ย ยกความดีทั้งหมดให้จานอั๋นคนเดียวเลย ++++1ให้อิอิ :wub:

ส่วนต่าง ๑๐ เหรียญ มันได้เท่าไรคะน่าจะได้ไม่กี่สิบต่อทอง หนึ่งบาท แสดงว่าคุณซื้อที่ละ ร้อยเชียวหรือคะ ส่วนตัวคิดว่าเหนื่อยมากไม่ชอบแบบนี้ เคยทำเหมือนกัน เนื่อยตอนไปรับเงิน

กำลังศึกษาเล่นออนไลน์อยู่ค่ะ อยากทราบว่าราคาซื้อ -ขายต้องต่างกันกี่เหรียญค่ะ

ถึงจะมีผลต่างให้ได้กำไร ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ :wacko:

5-10 เหรียญ เพราะต้องหักส่วนต่าง 60 บาท ไหนจะค่ากั๊ก้ล็กน้อยแล้วแต่สถานการณ่ เมื่อ อาทิตย็ที่แล้ว ราคา 1748 ราคาพอๆ กับ 1742 อาจเท่ากันด้วยไม่รู้เพราะอะไร บางครั้งราคาขยับขึ้นลง 1-2 เหรียญ ออนไลน์ยังไม่ขยับเลย

หวัดดีคุณมดแดงและเพื่อนทุกๆคน. ไม่มีความรู้เรื่องกราฟเลยค่ะ เล่นแบบงูๆปลาๆถึงตอนนี้มีดอยที่1782. สงสัยได้ดองเค็มแน่เลย. ตอนแรกคิดว่าผ่าน1800แน่ๆ นักวิเคราะห์ของบริษัทที่เล่นอยู่บอกทดสอบรอบนี้ผ่านแน่ๆเลยเข้าซื้อโดนซะจุกเลย. ภาวนาขอดีดขึินอีกครั้งเถอะ ขาดทุนก็ขายแต่ขอขาดทุนน้อยหน่อย ที่ผ่านมาตัดขาดทุนไปเยอะพอยอมตัดปุ๊บมันขึ้นไปได้ต่อ ก็เสียดายว่าไม่น่าตัดขาดทุนเล้ย โอมเพี้ยง. ขอให้ยุโรปมีข่าวดีๆออกมาด้วยเถอะ จะได้ขึ้นไปอีกซักที. สาธุ. สาธุ

วันหยุดอย่าคิดมากครับ ฟังเพลงเพราะๆ แล้วพักผ่อนเยอะๆ ครับ :lol:

http://www.youtube.com/watch?v=5Z0C8Iu10H4&feature=player_detailpage

ถูกแก้ไข โดย news

"พระพุทธพจน์" คืนวันเสาร์

โลโก เยภุยฺเยน อตฺถิตญฺเจว นตฺถิตญฺจ ฯ

โลกสมุทยํ โข กจฺจาน ยถาภูตํ

สมฺมปฺญฺญาย ปสฺสโต ยา โลเก

นตฺถิตา สา น โหติ

โลกนิโรธํ โข กจฺจาน ยถาภูตํ

สมฺมปฺปญฺญาย ปสฺสโต ยา โลเก

อตฺถิตา สา น โหติ

โลกนี้อาศัยส่วนสองอย่าง คือ

ความมี (อัตถิตา) หนึ่ง ความไม่มี (นัตถิตา) หนึ่ง

ก็เมื่อบุคคลเห็น เหตุเกิดแห่งโลก ด้วยปัญญาอันชอบ ตามเป็นจริงอยู่

ความไม่มีในโลก ย่อมไม่มี

ก็เมื่อบุคคลเห็น ความดับแห่งโลก ด้วยปัญญาอันชอบ ตามเป็นจริงอยู่

ความมีในโลก ย่อมไม่มี

ธรรมะสวัสดีค่ะ

กำลังศึกษาเล่นออนไลน์อยู่ค่ะ อยากทราบว่าราคาซื้อ -ขายต้องต่างกันกี่เหรียญค่ะ

ถึงจะมีผลต่างให้ได้กำไร ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ :wacko:

เห็นคำถามแล้ว ไม่ตอบเพราะไม่มีความสามารถแยกแยะ หรือเปรียบเทียบ คิดว่าที่คุณไปโพสถามคุณกัมพล คุณกัมพลตอบได้ดีแล้วสำหรับความเห็นของตัวเอง นะคะ เพราะประสบการณ์มันมากกว่าเด็กมือใหม่ที่ห้องนี้อยู่แล้ว

คำถามนี้ ผมว่า มองได้ 2 กรณี

-เอาประเด็นแบบเมืองนอก ต้นทุนส่วนต่างที่เริ่มทำกำไรได้ คุณต้องดูส่วนต่างราคา ซื้อ/ขายครับ อย่างเมืองไทยเฉลี่ย 60 บาท ส่วนเมืองนอก ต้องดู แต่ละโบรก ดูจะไม่เท่ากัน มีตั้งแต่ 40 เซนต์เลยมั๊ง ไม่แน่ใจ แต่ไม่สนับสนุนนา ต้องไปเปิดบัญชีเมืองนอก เสี่ยงไปหน่อย ไม่มีกฏหมายไทยรองรับ ยังไม่นับรวมถึงกรณีโบรกเถื่อน ที่หลอกคน trade หมดตัว ก็อีกเยอะมาก

- กรณีแบบผมเล่น คือดูราคา spot มาอิงของไทย เช่น GF หรือ online มันจะหาความแน่นอนยากหน่อย

อย่าง GF บางที เมืองนอกขยับ เราไม่ขยับ ก็มี หรือบางที เมืองนอกขยับนิดเดียว เราขยับแรงกว่า ก็มี ต้องดูสถานการณ์ขณะนั้นเอง ผมโดนมาแล้ว ลงแค่ 2 เหรียญ เมืองไทยร่วงเป็นร้อย

กรณี gold online แบบไทยๆ ก็ไปอีกแบบ ปกติส่วนต่างราว 60บาท แต่ถ้าราคา spot สวิงมาก ก็จะมีปัญหา บางแห่ง ปิดหนี บางแห่งกั๊กราคา ผมโดนมาแล้ว ราคาลง 10 เหรียญ แต่ซื้อแพงขึ้น 60 บาท อุตส่าห์รอจนดึก dry.gif

ขอบคุณ คุณกระต่ายทองที่นำมาบอกห้องนี้อีก

และ ห้องนี้ไม่มีคุณ R....ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

คุณกบจ๊า...สวัสดียามดึก :D

มดแดงมาเข้าเนตตอนเกือบเที่ยงคืน เพราะมาใช้โน็ตบุก แล้วมาพบว่าอะไรนี่ มันมีขยะแยะแบบไม่รู้ตัว เลยมัวไปเคลียร์ออกไป เลยชักจะง่วง คร่าวๆ การหาจุดหมายของคลื่นแรก มันลงมาที่ 161.8 รูปข้างบนนะคะ ส่วนอีกคลื่นหาแนวต้านแบบกว้างๆ ซึ่งยังขึ้นไปไม่ถึงเลย ก็ลงมาอีก ก็วัดอีกคลื่นคราวนี้เลยมีเป้าลงที่มากพอควร จะวัดอย่างไรก็ลองดูไปเรื่อยๆ อันไหนใช่ ไม่ใช่ มาใหม

ถ้าทฤษฎีขึ้นเท่ากับลง มาดูที่คลื่นฟิโบฟ้าอ่อน จะเิกิดอะไรขึ้น 1479 หรือ อุ๊ยไม่ใช่ มันจะลงมา 1602 เลยนะ :lol:

แต่อีกประการหนึ่ง ตอนนี้เห็นว่ามันติดเทรนสีขาวอยู่ และติดเทรนสีม่วงแดงอีก หรือมันอาจสุดแล้ว อันนี้ดูแค่นี้ง่ายๆ แล้วก็โอเค และขอให้เข้าซื้อให้เป็น ขายให้เป็นก็พอแล้ว

แต่เป้าที่มดแดงมองไว้ 1702-1704 อันนี้ต้องไว้ดูกราฟอีกครั้งว่า ma เปลี่ยนหรือไม่ ก็มดแดงดูได้ประมาณเนี๊ยนะคะ !17

แต่ถ้าจะดูให้ละเอียด ให้งงขึ้นไปอีก ก็ต้องไปดูกลุ่ม ma ว่ามันเป็นลักษณะอย่างไร เขียนไปก็คงไม่รู้เรื่อง เอาแค่นี้ก่อนนะคะ

post-21-015520300 1321752967.gif

ถูกแก้ไข โดย moddang..