ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

The POG Daily Guessing Contest For April 2011

โพสต์แนะนำ

ขอโทษด้วยค่ะ :(

ขอโทษเรื่องอะไรค่ะ แอบไปทำอะไรน้องเล็กไว้หรา... บอกมาซ๊าดีดี (เอ้...น้องเล็กก้อพิมพ์ว่าแซวเล่นนะคะ) รึว่าพี่วิภาดาคิดมาก

งั้นเดี๋ยวจาเล่าเรื่องคนคิดมากอีกคนให้ฟังค่ะคุณ "แม่ยก" (พี่วิภาดาไม่ได้พิมพ์ไรไว้ . ใส่ไว้แต่ตัวอีโม)

!gd ทำนิ้วแบบนี้เรียกว่า "ยก" นิ้วโป้งใช่มั้ยคะ

!01 ตัวเนี๊ยผู้ชาย แต่พี่วิภาดาเป็นผู้หญิงงั้นก้อเรียกว่า "แม่" ด้ายช่ายม๊าาาา

!gd + !01 อ่านว่า ยกแม่ หรือให้ดีก้อ "แม่ยก" มะถูกหรา (อย่าถามนะคะว่าคิดด้ายงาย . อันนี้มันซนโดยสายเลือดค่ะ อิอิ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษเรื่องอะไรค่ะ แอบไปทำอะไรน้องเล็กไว้หรา... บอกมาซ๊าดีดี (เอ้...น้องเล็กก้อพิมพ์ว่าแซวเล่นนะคะ) รึว่าพี่วิภาดาคิดมาก

งั้นเดี๋ยวจาเล่าเรื่องคนคิดมากอีกคนให้ฟังค่ะคุณ "แม่ยก" (พี่วิภาดาไม่ได้พิมพ์ไรไว้ . ใส่ไว้แต่ตัวอีโม)

!gd ทำนิ้วแบบนี้เรียกว่า "ยก" นิ้วโป้งใช่มั้ยคะ

!01 ตัวเนี๊ยผู้ชาย แต่พี่วิภาดาเป็นผู้หญิงงั้นก้อเรียกว่า "แม่" ด้ายช่ายม๊าาาา

!gd + !01 อ่านว่า ยกแม่ หรือให้ดีก้อ "แม่ยก" มะถูกหรา (อย่าถามนะคะว่าคิดด้ายงาย . อันนี้มันซนโดยสายเลือดค่ะ อิอิ)

ขอถามนะคะว่าขอโทษใช้ตัวไหนดีคะน้องเล็ก เพราะต้องใช้บ่อยมาก ใช้ตัวเดียวกับแม่ได้ไม้

ขอบคุณคะ

สวัสดีค่ะคุณน้องเล็ก...คืนนี้พักผ่อนนอนหลับฝันดีนะคะ...พี่รักและนับถือให้เกียรติเฮียกัมพลและแม่ยกทั้งกองทัพ พี่ไม่อยากให้กระทบกระเทือนถึงทุกคนจากความไม่รู้ของพี่คนเดียว เท่านั้นเองค่ะ...ราตรีสวัสดิ์ค่ะ :)

ขอถามนะคะว่าขอโทษใช้ตัวไหนดีคะน้องเล็ก เพราะต้องใช้บ่อยมาก ใช้ตัวเดียวกับแม่ได้ไม้

ขอบคุณคะ

สวัสดีค่ะคุณน้องเล็ก...คืนนี้พักผ่อนนอนหลับฝันดีนะคะ...พี่รักและนับถือให้เกียรติเฮียกัมพลและแม่ยกทั้งกองทัพ พี่ไม่อยากให้กระทบกระเทือนถึงทุกคนจากความไม่รู้ของพี่คนเดียว เท่านั้นเองค่ะ...ราตรีสวัสดิ์ค่ะ :)

55555 พี่ระตีคะน้องคิดตั้งนานว่าพี่ถามว่าอะไร (วันนี้เกือบยอมแพ้ปุจฉาพี่ซาแล้ว...)

ตัวเนี้ย !thk แปลได้หลายอย่างคะ แปลว่า ขอบคุณ , ขอโทษ แล้วที่สำคัญตอนนี้คงแปลว่า "แม่จอมจุ้น" หรือ "แม่ตัวแสบ" อิอิ

พี่วิภาดาคะ...ในห้องนี้ถ้าใครอยากพิมพ์ฺไร ซึ่งส่วนมากจะแซวเล่นกันนะคะ (โดยมีแม่จอมจุ้น หรือ แม่ตัวแสบ จั่วหัวแซวกันทุกเช้า ถ้ามากหน่อยก้อตอนเย็นด้วย)

บางทีพี่ๆ เค้าก้อจามาปุจฉาไว้ค่ะ (แต่ถ้าพี่คิดมากถึงขนาดกัวแม่ยกเฮียกัมทั้งกองจาไม่สบายใจน้องเล็กก้อขอโทษเองแล้วกัน . พี่ไม่ต้องมาขอโทษน้องเล็กหรอกค่ะ)

ขอบโทษนะคะ !_087 ที่แซวเล่นมากไปหน่อย (พี่ๆ คนไหนที่ไม่ชอบใจแล้วเก็บไว้นานแล้ว . น้องเล็กก้อรวบยอดขอโทษเลยแล้วกันนะคะ)

ถ้าให้ดีบอกกันตรงๆ น้องเล็กก้อรับได้นะคะ (มะโกรธหรอกค่ะ) แต่ถ้าออมๆ มานี่ต้องรอคิดนิ๊ดนึงนะคะถึงจะคิดออก (ขอบโทษอีกทีค่ะ)

พี่ระตีขาถ้าเคสหนัก "ขอบโทษ" ต้องใช้ตัวนี้เลย (ขอตบท้ายแซวกันขำขำนะคะ . อดมะด้าย อิอิ) น้องเล็กได้รับทุกข้อความแล้วนะคะ (พรุ่งนี้จาแก้ไขให้ถูกต้องค่ะ)

สวัสดีค่ะคุณน้องเล็ก...เนื่องจากพี่เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ในบ้านหลังนี้พี่ต้องให้ความรักและเคารพผู้ใหญ่ ความเกรงใจ ความให้เกียรติซึ่งกันและกันแด่ทุกๆคน พี่คงยังไม่คุ้นเคยวิธีการแซวเล่นแบบนี้ ถ้าแซวเล่นระหว่างพี่กับน้องเล็กสนุกขำๆกัน2คนไม่เป็นไรพี่ไม่หนักใจ พี่รักและเคารพนับถือให้เกียรติเฮียกัมพลมาก พี่ได้รับความเมตตา ความมีน้ำใจ ช่วยชี้แนะในสิ่งที่พี่ไม่รู้ท่านก็เปรียบเสมือนครูอาจารย์ของพี่...ท่านคือผู้มีพระคุณของพี่ ส่วนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนในบ้านหลังนี้ พี่รักและให้เกียรติทุกๆคนเสมอภาคเท่าเทียมกันความไม่รู้ของพี่คนเดียว ทำให้อาจารย์พี่ เพื่อนร่วมห้องของพี่ถูกพาดพิง อันนี้พี่ไม่สบายใจ น้องเล็กเปรียบเสมือนเจ้าบ้านเช่นกันพี่รู้สึกเกรงใจและให้เกียรติเสมอ ในสิ่งที่พี่ยังไม่รู้และไม่เข้าใจช่วยชี้แนะพี่ได้ค่ะ ความรักความสามัคคี ปรองดองกัน มีน้ำใจซึ่งกันและกัน เอื้ออาทรต่อกันด้วยความจริงใจ ให้บ้านของเราร่มเย็นและอบอุ่นน่าอยู่ จะมีคุณค่ามากกว่ากำไรของทองคำด้วยซ้ำไป...ขอบคุณน้องเล็กมากค่ะ...แม้แต่น้องเล็กก็ยังรักและเคารพเฮียกำพลมาก ฉะนั้นพี่ไม่อยากให้ผู้ใหญ่ไม่สบายใจแม้แต่นิดเดียวค่ะ...พี่วิภาดารักน้องเล็กเสมอนะคะ... :wub: :) :wub:

วันนี้ตลาดเมกาก็จานิ่งที่ 1506.8 แต่วันนี้เอเซียช่วยกันซื้อน่าจาไปต่อได้ที่ 1512 นะครับ :lol:

55555 ยังดีนะคะที่มีพี่ ginger กะ พี่ NooNok อยู่ด้วยมะงั้นน้องเล็กนึกว่าเข้าห้องผิด อิอิ

เหลืออีกตั้ง 7 ข้อความ พี่ๆ ช่วยหน่อยซิคะ มะอยากรายงานผลหน้านี้ค่ะ (เกรงใจเฮียกัมค่ะ)

ใส่ทายราคากันคนละข้อความเดี๋ยวก้อผ่านหน้านี้ไปแล้ว . ช่วยหน่อยนะคะ (ขอบคุณค่ะ)

วันนี้ตลาดเมกาก็จานิ่งที่ 1506.8 แต่วันนี้เอเซียช่วยกันซื้อน่าจาไปต่อได้ที่ 1512 นะครับ :lol:

รอคนทำราคานิ๊ดซิคะ (ตื่งฉายอ่ะ....อิอิ) ;)

สวัสดีค่ะคุณน้องเล็ก...เนื่องจากพี่เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ในบ้านหลังนี้พี่ต้องให้ความรักและเคารพผู้ใหญ่ ความเกรงใจ ความให้เกียรติซึ่งกันและกันแด่ทุกๆคน พี่คงยังไม่คุ้นเคยวิธีการแซวเล่นแบบนี้ ถ้าแซวเล่นระหว่างพี่กับน้องเล็กสนุกขำๆกัน2คนไม่เป็นไรพี่ไม่หนักใจ พี่รักและเคารพนับถือให้เกียรติเฮียกัมพลมาก พี่ได้รับความเมตตา ความมีน้ำใจ ช่วยชี้แนะในสิ่งที่พี่ไม่รู้ท่านก็เปรียบเสมือนครูอาจารย์ของพี่...ท่านคือผู้มีพระคุณของพี่ ส่วนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนในบ้านหลังนี้ พี่รักและให้เกียรติทุกๆคนเสมอภาคเท่าเทียมกันความไม่รู้ของพี่คนเดียว ทำให้อาจารย์พี่ เพื่อนร่วมห้องของพี่ถูกพาดพิง อันนี้พี่ไม่สบายใจ น้องเล็กเปรียบเสมือนเจ้าบ้านเช่นกันพี่รู้สึกเกรงใจและให้เกียรติเสมอ ในสิ่งที่พี่ยังไม่รู้และไม่เข้าใจช่วยชี้แนะพี่ได้ค่ะ ความรักความสามัคคี ปรองดองกัน มีน้ำใจซึ่งกันและกัน เอื้ออาทรต่อกันด้วยความจริงใจ ให้บ้านของเราร่มเย็นและอบอุ่นน่าอยู่ จะมีคุณค่ามากกว่ากำไรของทองคำด้วยซ้ำไป...ขอบคุณน้องเล็กมากค่ะ...แม้แต่น้องเล็กก็ยังรักและเคารพเฮียกำพลมาก ฉะนั้นพี่ไม่อยากให้ผู้ใหญ่ไม่สบายใจแม้แต่นิดเดียวค่ะ...พี่วิภาดารักน้องเล็กเสมอนะคะ... :wub: :) :wub:

เรื่องนี้อ่ะเหรอ ที่คุณวิภาดา ไม่สบายใจ sleep.gif

ไม่ได้มีอะไรหรอก เค้าแซวกันเล่นน่ะ แรงกว่านี้ยังมีเยอะแยะ ไม่มีใครถือโทษโกรธอะไรหรอกจ้า

นิดหน่อยแล้วเราเครียด เราไม่สบายใจ คนรอบข้างเรา ก็จะเครียด จะไม่สบายใจไปด้วยครับ

อยู่ในโลกความจริง บางทีมันทำให้เราเครียดบ้าง แต่โลกไซเบอร์นี่ อย่าไปเครียดเลย ทำใจร่มๆ (ร่มอีกแล้ว biggrin.gif) สบายๆ ครับ เข้าเวปมาดูโน่นดูนี่ คิดซะว่าได้เข้ามาพักผ่อน ลดความเครียดไปด้วย ไม่ต้องไปเกร็ง กลัวระเบียบโน่นระเบียบนี่อะไร ผมเองก็ไม่ค่อยชอบตั้งกฏ เพราะไม่อยากให้ใครแหกกฏโดยไม่ตั้งใจ ไอ้ที่ตั้งๆไว้ ก็เพื่อกันคนไม่ดี เข้ามาหลอกลวง แสวงหาประโยชน์จากสมาชิกในเวป เท่านั้นเองครับ

เรามาด้วยเจตนาดี ไม่ต้องกลัวไม่มีใครต้อนรับหรอกจ้า ผิดก็อภัยกัน เริ่มต้นใหม่ได้เสมอ (แต่กรณีคุณวิภาดา ไม่ได้ผิดอะไรนา.. พาน้องเล็กเกร็งเปล่าๆhappy.gif)

เข้าผิดห้องรึเปล่าเรา :unsure: :unsure: :blink: ข้อความเต็มไปหมด ปกติเห็นแต่ตัวเลข :lol: :lol: :wacko: :wacko: :wacko:

55555 เฮียมาซ๊าขนาดนี้ (หน้านี้ก้อหน้านะละกาน อิอิ) !thk

พี่ๆ ที่อยู่ตรงกลางระวังนะคะ . เฮียกัมเริ่มสลัดช่วงหัวแย้ว (เหลืออีกอาทิตย์เดียว . สู้สู้ค่ะ) !031

post-1438-084858300 1303429995.gif

post-1438-036087700 1303430017.gif

post-1438-099294100 1303430008.gif

post-1438-029769800 1303430038.gif

ขอบคุณพี่ๆ นะคะที่เข้าใจ . ช่วยได้เยอะเลยค่ะพี่น้ำใส อิอิ :wub:

วันนี้ตลาดอเมริกาปิด ไม่ต้องทายใช่มั้ยน้องเล็กบอกเพื่อนๆด้วย :rolleyes:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...