ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ฟังเหมือนเป็น "เจ้าลัทธิ" อะไรซักอย่างเลย มีสาวกด้วย (ฮาา)

ไม่ขนาดนั้นนะครับ แต่เห็นด้วยกับคุณ wavewagon "ถ้ารักและเลือกเส้นทางนี้ ต้องไม่หวั่นไหว"

อ่าว ยังไม่รับตำแหน่ง "เจ้าลัทธิ" หรอกหรอครับ ผมนึกว่าเป็นไปเรียบร้อยแล้วนะเนี่ย !_08

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้เพิ่งจัดไป 5 กิโล ที่ร้านแม่โจ้ครับ บาทละ 535 กิโลนึงก็ 35096

เพิ่งเคยซื้อครั้งแรกรู้สึกแปลกๆยังไงก็ไม่รู้ ดูก็ไม่เป็น แต่เชื่อใจครับ อย่างน้อยก็มีเพื่อนในนี้เยอะ :lol:

เจ้าของร้านดูอัธยาศัยดีนะครับ เป็นร้านเล็กๆแบบธุรกิจในครอบครัวอยู่กันครบเลยทั้งอากง,อาม่า,ลูกสาว(หรือลูกสะใภ้)และยังมีหลานสาวอีกคน แต่ขนาดร้านเล็กๆแบบนี้เขายังบอกว่าวันนี้ขายไปตั้ง 100 กว่าโลได้ :blink:

วันนี้ผมว่าจะไปซือ้ที่ร้านแม่โจ้เหมือนกัน แต่เปิดราคาขายตอน 11 โมง

กลัวจะไปทำงานไม่ทัน เลยไปซื้อที่ลี้น่ำฮวด บาทละ 563 หนักสมคำล่ำลือจริงๆ

ทำไมราคามันแพงจังครับ! ราคาที่เช็คตอนสูงๆวันนี้ ก็แค่ 535 /บาท นี่ 563 ผิดราคาหรือป่าวครับ

ขออภัยพิมพ์ราคาผิด ที่ถูกคือ 536 ครับ

ขอบคุณคุณเน็กซ์ คุณ kunghdy และทุกท่านที่ร่วมให้ข้อมูลครับ

ผมปิดจอไปนอนฟังเพลงสบาย สบาย ของพี่เบิร์ด ไปพลาง รอ high เดิม ครับ :D

คุณ wavewagon คุณ Next ครับ "ถ้ารักและเลือกเส้นทางนี้ ต้องไม่หวั่นไหว" แต่มันวาบหวิว.....วว เอ้ย วาบหวาม...ม เอ้ย มันหลอน ๆ ครับ (ตลกคาเฟ่ พอขำ ๆ ครับ) เอ หรือว่าจะไม่ขำ :wub:

หนักแน่นไว้ครับ (ปลอบใจตัวเองเล็ก ๆครับ)

คืนนี้มาลุ้นกัน จะขึ้นหรือจะดิ่งต่อ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ผมว่าอย่าไปลุ้นให้เครียดเลยครับพักผ่อนมากๆ ปิดคอมซะพัก งานนี้มันคงอีกยาวกว่าจะฟื้น มันเป็นเกมส์

ระดับโลกไปแล้วครับ พักผ่อนดีกว่า ตามที่ Jim Sinclare บอก ครับ ' RELAX '

ขอบคุณคุณเน็กซ์ คุณ kunghdy และทุกท่านที่ร่วมให้ข้อมูลครับ

ผมปิดจอไปนอนฟังเพลงสบาย สบาย ของพี่เบิร์ด ไปพลาง รอ high เดิม ครับ :D

ไม่เป็นไรมิได้ค่ะ ยินดีค่ะ รู้สึกว่าราคาตอนนี้น่าจะเป็นต้นทุนของตัวเองแล้ว :wacko: เฮ้อ....เวลาขึ้น ก็ขึ้นเป็นเส้นตรง เวลาลง พี่แกก็ลงเป็นเส้นตรงเหมือนกัน นึกภาพไม่ออกเลยว่า ถ้ามี Silver future แล้วพี่แกเหวี่ยงแบบนี้ คนที่ถือสัญญา S หรือ L หัวใจวายแน่เลย ต้องมือกาวนะถึงจะเกาะติด ถ้าคนไหนเป็นโรคหัวใจห้าม trade SF เด็ดขาด :blink:

หวังว่า คงจะไม่มาฟื้นขึ้นเอาวันเสาร์ อาทิตย์นะคับ ผมยังไม่ได้ฉวยโอกาสนี้ซื้อเพิ่มเลย :blink:

ผมก็โดนหนักเหมือนกัน มีทุกราคาเลย ตั้งแต่ 49 -> ลงมาเรื่อยๆๆ

ความจริง ไม่อยากจะซื้อ แต่ก็คันมือ หลังๆๆ จัดไปนิดหน่อย

ต้องกินมาม่าละมั๊ง

ถูกแก้ไข โดย skpk

เงินจะเพิ่มมาร์จิ้นวันจันทร์ ไปซื้อวันอังคารน่าจะดี

CME Margin Hike Is 4th AND 5th - Charting The Parabolic Rise In CME Silver Margin Hikes

Tyler Durden's picture

Submitted by Tyler Durden on 05/04/2011 18:48 -0400

FBI

Precious Metals

Remember when earlier we said the CME had hiked silver margins for the 4th time in 8 days? We lied. In fact, what the CME did was to hike margins for the 4th (effective May 5) AND 5th times (effective May 9). That's right, dear reader, in one release, the CME has performed two concurrent margin hikes, which means today's action is the 5th margin hike in 8 days, a previously unheard of event! As of May 9th, the initial margin is $21,600, or 11% of the contract value, while the maintenance is $16,000. This is nothing short of sheer panic at the CME. At this point we can only wonder if the FDR-style precious metals confiscation executive order will come by way of the CME or the FBI. And for everyone asking, below is the chart of recent CME margin hikes in silver.

Spot the parabola:

Oh, and another thing: today (or technically yesterday) there was another drop in COMEX registered silver, with 4,758 ounces of silver withdrawn from Brinks.

ถูกแก้ไข โดย ee16053

เพิ่มมาร์จิ้นวันจันทร์ เป็น 95 % เลยหรือเปล่าคะ :D พวกรายย่อยคงอาการหนักแน่ๆเลย ติดดอยอยู่เหมือนกัน จ้องอยู่ว่าจะช้อนตอนไหนดี เหมือนเล่นรถไฟเหาะเลยนะเนี่ย ใครเป็นโรคหัวใจ ความดันสูงโปรดงดดูราคาชั่วคราว ยกเว้นความดันทุรังสูงหมออนุญาติลุ้นได้ค่ะ 555