ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ก็อปมาฝากครับ

......

ขอบคุณที่เอามาฝากครับ คุณจิมมีวิเคราะห์ได้ขาดจริงๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รถเมล์จอดป้ายครับ...แวะรับผู้โดยสารก่อนที่ขึ้นไม่ทัน :lol: ..

ขอบคุณที่เอามาฝากครับ คุณจิมมีวิเคราะห์ได้ขาดจริงๆ

มีต่ออีกหน่อยครับ

Jimmy Siri เดือนนี้คงได้เห็น Silver วูบวาบทั้งเดือนทั้งต้องคุมราคา>อัดลง>เร่งปิดช๊อต> พุ่งขึ้นเพราะไล่ซื้อปิด(Short Squeeze)>คุมราคา>อัดลง>เร่งปิดช๊อต >ไล่ซื้อปิด วนกันอยู่อย่างนี้ จนถึงวันสุดท้ายของเดือนนั่นแหละครับ กรอบเดิม 46-50(52) วันนี้เล่นทีเผลอ ไม่มีแรงต้านเลย หลุดลงมาเยอะหน่อย ซึ่งแนว $44 เป็นแนวรับหลัก ฉะนั้นซื้อได้ต่ำกว่า $46 ถือว่าได้ราคาดีแล้วครับ หลุดสิ้นเดือนไปแล้วก็คงขึ้นยาว

เพราะถึงคิว "ทองคำ" ต้องโดนจับขึ้นเขียงบ้างแล้ว เพราะเดือนหน้าเป็นเดือนส่งมอบ "ใหญ่" อันดับ 2 ของปีรองจากมกราคมของตลาดทองคำสหรัฐ ดังนั้นครึ่งหลังของเดือนนี้ ใครจะซื้อเพิ่มเตรียมหาเงินไว้รอซื้อได้เลย แนวรับ $1435 ต่ำกว่านั้นก็ใช้แนวรับแนวต้านเดิมๆได้เลย คอนเฟิร์มครับ ;)

คุณพระ! เปิดตลาดมาน้องเงินก็หล่นมา $5 เลย

เพิ่งซื้อเมื่อวันเสาร์เอง ซื้อครั้งแรกก็ติดดอยเลย

หัวอกเดียวกันเลย ซื้อวันเสาร์บาทละ 709 ขณะนี้เหลือบาทละ 64x หายไป กก.ละ 3,xxx แต่ไม่เป็นไรใครจะรู้อนาคต ค่อยไปขายตอนบาทละ 1,xxx ฮิ ฮิ ฮิ ทำใจร่ม ๆ ไว้ มีลงก็มีขึ้น

เพราะถึงคิว "ทองคำ" ต้องโดนจับขึ้นเขียงบ้างแล้ว เพราะเดือนหน้าเป็นเดือนส่งมอบ "ใหญ่" อันดับ 2 ของปีรองจากมกราคมของตลาดทองคำสหรัฐ ดังนั้นครึ่งหลังของเดือนนี้ ใครจะซื้อเพิ่มเตรียมหาเงินไว้รอซื้อได้เลย แนวรับ $1435 ต่ำกว่านั้นก็ใช้แนวรับแนวต้านเดิมๆได้เลย คอนเฟิร์มครับ ;)

ตรงที่ทำสีแดงไว้หมายความว่ามันอาจจะลงมาถึงตรงนั้นได้หรือครับคุณหมอ กะว่าทุบมาลงเหลือพันสี่เลยหรือนี่ blink.gif

หัวอกเดียวกันเลย ซื้อวันเสาร์บาทละ 709 ขณะนี้เหลือบาทละ 64x หายไป กก.ละ 3,xxx แต่ไม่เป็นไรใครจะรู้อนาคต ค่อยไปขายตอนบาทละ 1,xxx ฮิ ฮิ ฮิ ทำใจร่ม ๆ ไว้ มีลงก็มีขึ้น

บนดอยอากาศดี ไม่ค่อยมีมลพิษ เดี๋ยวเพื่อนๆก็วิ่งตามขึ้นมากันครับ

วันนี้ใครทราบราคา silver บ้างมั้ยค่ะ จะจัดเพิ่มดีมั้ยเนี่ย !_09

คุณจิมมี่บอกด้วยว่า Buy the Fuxking Dip นะค้าาาาาาาcd08785a.gif

หุหุหุ 07baa27a.gif

คุณจิมมี่บอกด้วยว่า Buy the Fuxking Dip นะค้าาาาาาาcd08785a.gif

หุหุหุ 07baa27a.gif

ไม่ค่อยสันทัด คำศัพท์ ครับ ช่วยแปลให้หน่อยครับ อากู๋ แปลแล้วยิ่งงง หนักกว่าเดิม ครับ...

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

อ เน็กซ์ อยู่มั้ยครับ ขอยาแรง ๆ แก้กลัวดอย หน่อยครับ ขอคำแนะนำ อ่านแก้หนาว บนดอยด้วยครับ

ทุบอีก ทุกอีก โอ้ววว อู้ยยย... แรง ๆ โอ้วววว

เดียวจะได้ไป ถอยมาอีกสัก โล 2 โล

(ซาดิสจริง ๆ เล้ยยย)

คืนนี้ตลาดอเมริกาเปิดอาจมีทุบหนักๆ อีกรอบนะครับ ระวังกันไว้ด้วยครับ

วันนี้ที่เล่งหงษ์เปิดขาย เงิน นะคะ ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 44542 ลองโทรไปดูนะคะ

ติดต่อคุณหลง 081-869-5575 อัธยาศัยดีค่ะ ซื้อเก็บอีกนิดเหมือนกัน

เศร้ามากครับ ตอนแรกว่าจะไปซื้อเงิน โทรไปตอนเช้า เล่งหงษ์บอกว่าไม่มีราคาวันแรงงานร้านเลยปิดหมด เลยได้พี่ใหญ่มาแทน กลับมาบ้านถึงทราบว่ากลายเป็นมีราคาแล้ว เซงมากเลยครับ เซงตัวเองเนี่ยแหละ ไปถึงร้านก็มีราคาแล้วตามเวลาที่ถามใหม่ แต่ไม่ได้ถามซ้ำ

!ahh !ahh !ahh !ahh !ahh !ahh !ahh !ahh !ahh !ahh !ahh !ahh

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ทุบอีก ทุกอีก โอ้ววว อู้ยยย... แรง ๆ โอ้วววว

เดียวจะได้ไป ถอยมาอีกสัก โล 2 โล

(ซาดิสจริง ๆ เล้ยยย)

อารมเดียวกัน แต่ว่า เค้าอยู่ไกล๊ ไกล ..... โทรไปจองที่ ร้านแม่โจ้มาค่ะ เมื่อกี้ 44345 bt /kg ค่ะ คนรับโทรศัพท์เสียงน่ารักเชียว ฮุฮุ

ตรงที่ทำสีแดงไว้หมายความว่ามันอาจจะลงมาถึงตรงนั้นได้หรือครับคุณหมอ กะว่าทุบมาลงเหลือพันสี่เลยหรือนี่ blink.gif

แหะๆ ผมก็ไม่รุ้เหมือนกัน ก็อปมาเปลี่ยนแปลงไม่ได้ครับ สงสัยอยู่เหมือนกัน cool.gif