ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ccczaa

โครงการไถ่ชิวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

โพสต์แนะนำ

พี่C โอนเงินเข้าเมื่อสายนี้ ผ่านบัญชี 610-237608-6

ขอแบ่งผลกุศลนี้กับทุกคนด้วย

ขอบคุณครับคุณginger 875328cc.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ

หนูได้โอนเงินร่วมทำบุญกับโครงการนี้ค่ะ

จำนวน 333 บาท วันนี้ เวลา 11.03 น.

ขอบขอบพระคุณคุณซีมากๆ นะคะที่ได้แจ้งข่าวการทำบุญและเสียสละมาเป็นผู้รวบรวมเงินทำบุญในครั้งนี้ค่ะ :lol:

A_N

ขอบคุณครับคุณ A_N 875328cc.gif

รายชื่อ - จำนวนเงินที่โอนเข้าบัญชี 610 - 237608 - 6 ครับ บัญชีนี้ ผมลงตัวเลขให้ดูได้ครับ

ส่วนที่โอนเข้าบัญชีสำนักงานปศุสัตว์จังหวัด ผมตามให้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นบัญชีรวมทั้งหมดครับ

ขอบคุณครับคุณginger 875328cc.gif

เรามาทำความดีตอบแทนคุณ ในหลวงกัน

พี่C ขอคารวะ พี่คืน !_087 !

ขอให้ความดีที่พี่ทำให้พวกเราช่วยกัน !v@

เราเคยเห็นรถบรรทุก โค กระบือ กระทั่งหมู หน้าเศร้าๆ ตาโศกๆ เราก็เศร้าตาม :( ทุกที

เรามาทำเพื่อสืบสานวิถีชาวนาไทย แทนคุณข้าว แทนคุณโค กระบือทั้งหลาย ทำแล้วสบายใจดีออก

ถูกแก้ไข โดย ginger

เรามาทำความดีตอบแทนคุณ ในหลวงกัน

พี่C ขอคารวะ พี่คืน !_087 !

ขอให้ความดีที่พี่ทำให้พวกเราช่วยกัน !v@

เราเคยเห็นรถบรรทุก โค กระบือ กระทั่งหมู หน้าเศร้าๆ ตาโศกๆ เราก็เศร้าตาม :( ทุกที

เรามาทำเพื่อสืบสานวิถีชาวนาไทย แทนคุณข้าว แทนคุณโค กระบือทั้งหลาย ทำแล้วสบายใจดีออก

เวลาเราเห็นรถพวกนี้ แล้วรู้สึก ใจเหี่ยวทุกที ตอนนี้เราทำได้แล้วคือไม่กินเนื้อวัว !bye

เมื่อประมาณ 17.00เศษ ได้ยินเสียงตามสายประกาศของจังหวัดสระบุรี เรื่องโครงการนี้แล้ว แล้วถ้าได้ยินไม่ผิดบอกว่าจำนวน 98 ตัวและจะทำบุญในเดือนมิถุนายน งง ก็เดือนนี้ซิ

เวลาเราเห็นรถพวกนี้ แล้วรู้สึก ใจเหี่ยวทุกที ตอนนี้เราทำได้แล้วคือไม่กินเนื้อวัว !bye

เมื่อประมาณ 17.00เศษ ได้ยินเสียงตามสายประกาศของจังหวัดสระบุรี เรื่องโครงการนี้แล้ว แล้วถ้าได้ยินไม่ผิดบอกว่าจำนวน 98 ตัวและจะทำบุญในเดือนมิถุนายน งง ก็เดือนนี้ซิ

;)มดแดงเราก็ไม่กินมานานมากแล้วตัวโตมีเขาหน้าตาบ้องแบ๊วเนี่ย

อยู่ได้สบายดี บายๆแล้วเจอกัน

ขอให้ได้ตามนั้นสาธุ :)

ถูกแก้ไข โดย ginger

ม่ายช่าย.. ขอโทษทีเราเขียนสั้นไป หมายถึง โควต้า 98 ทั้งจังหวัดสระบุรี แต่เขาไม่ได้บอกว่าตอนนี้ได้รับมาเท่าไรแล้ว เขาได้แต่เชิญชวนให้ทำบุญได้ทีึ่สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดและอำเภอ

ย้อนไปดูหน้าแรกที่คุณ ซี เขียนเหมือนกันเลย

เนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554

กรมปศุสัตว์ ได้จัดทำ “โครงการไถ่ชีวิต โค – กระบือ พันธุ์ดี” เพื่อเฉลิมพระเกียรติ

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554 จำนวน 8,400 ตัว

โดยกรมปศุสัตว์ มอบให้จังหวัดสระบุรี ดำเนินการขอรับบริจาคทรัพย์

ร่วมไถ่ชีวิตโค – กระบือ จำนวน 98 ตัวมูลค่า ราคาตัวละ 15,000 บาท

ตามกำลังศรัทธา

โดยโครงการนี้ ในระดับจังหวัด จะดำเนินการให้แล้วเสร็จ ในเดือนมิถุนายน 2554

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เวลาเราเห็นรถพวกนี้ แล้วรู้สึก ใจเหี่ยวทุกที ตอนนี้เราทำได้แล้วคือไม่กินเนื้อวัว onion19.gif

สวัสดีครับคุณมดแดง

โครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือ

เนื่องในโอกาส พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554

กรมปศุสัตว์ ได้จัดทำ “โครงการไถ่ชีวิต โค – กระบือ พันธุ์ดี” เพื่อเฉลิมพระเกียรติ

พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554 จำนวน 8,400 ตัว

โดยกรมปศุสัตว์ มอบให้ทุกจังหวัด ดำเนินการขอรับบริจาคทรัพย์

ร่วมไถ่ชีวิตโค – กระบือ จำนวน 98 ตัวหรือมากกว่านั้นตามความเหมาะสมของจังหวัดนั้นๆครับ

ส่วนมูลค่า ราคาตัวละ 15,000 บาท เท่ากันทุกจังหวัดครับ

โดยโครงการนี้ ในระดับจังหวัด จะดำเนินการให้แล้วเสร็จ ในเดือนมิถุนายน 2554

ระดับกรม กรมปศุสัตว์จะดำเนินการจัดพิธีวันที่ 5 ธันวาคม 2554 ครับ

โครงการนี้ มาจากกรมปศุสัตว์แบบนี้หละครับ

ครั้งแรก สั่งการมาว่าให้ดำเนินการให้แล้วเสร็จ ภายในเดือนมิถุนายน 2554

แต่บางจังหวัดเตรียมงานไม่ทันครับ เพราะระดับอำเภอหลายๆแห่ง มีโครงการต่างๆต้องทำอยู่นะครับ

ตอนหลังได้ ขอขยายเวลากับทางกรมปศุสัตว์ กรมปศุสัตว์ได้แจ้งกลับมาให้ทราบว่า ในเมื่อบางจังหวัดไม่สามารถดำเนินการ

ได้ทัน สามารถขอเลื่อนได้ 1 ครั้ง ครับ

ซึ่งทางสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดกาฬสินธุ์ ได้ขอเลื่อนกับกรมปศุสัตว์ไปแล้วครับ

จากที่กำหนดจะจัดในเดือนมิถุนายน 2554 ได้เลื่อนไปจัดพิธีไถ่ชีวิตโค - กระบือ

เป็นวันที่ 17 สิงหาคม 2554 ครับ

ผมต้องขอโทษเพื่อนๆทุกคนด้วยครับ ที่วันก่อนได้โพสไปว่า มีกำหนดจัดงานวันที่ 17 กรกฏาคม 2554 ครับ

เพราะผมจำสลับเดือนครับ ส่วนรายละเอียดกำหนดพิธีการแบบไหน ยังไม่มีหนังสือมาครับ

ส่วนเรื่องรับบริจาคเงิน ผมขอรับบริจาคเงินต่อไปเรื่อยๆครับ จนถึงวันที่ 17 กรกฏาคม 2554 ครับ

ช้ากว่านั้น จะมีปัญหาในการนำเงินไปไถ่ชีวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ ไม่ทันครับ

รายชื่อ - จำนวนเงินที่โอนเข้าบัญชี 610 - 237608 - 6 ครับ บัญชีนี้ ผมลงตัวเลขให้ดูได้ครับ

ส่วนที่โอนเข้าบัญชีสำนักงานปศุสัตว์จังหวัด ผมตามให้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นบัญชีรวมทั้งหมดครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ได้ยอดบริจาค 131,132.40 แล้ว พี่ซี ^_^

เห็นชาว thaigold ร่วมแรงร่วมใจกันดีแบบนี้แล้วรู้สึกซาบซึ้งจังค่ะ

คุณซีครับ

ร่วมทำบุญบริจาคโครงการโค-กระบือ ด้วยครับ โอนวันนี้ 108.00บาท จาก KTB.ONLINE ครับ

ขออนุโมทนากับคุณซีและสมาชิกทุกๆท่านครับ :)

คุณซีครับ

ร่วมทำบุญบริจาคโครงการโค-กระบือ ด้วยครับ โอนวันนี้ 108.00บาท จาก KTB.ONLINE ครับ

ขออนุโมทนากับคุณซีและสมาชิกทุกๆท่านครับ :)

สาธุ

ร่วมทำบุญไถ่ชีวิตโค กระบือ ด้วยค่ะ

นางภัทรสุชา ภาสกรจรัส และครอบครัว โอน 500 บาท 14/06/54 เวลา 10:05

ขอบคุณค่ะ