ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ccczaa

โครงการไถ่ชิวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ คุณซีซ่า

คงไม่รบกวนมากนะคะ

ตัดสินใจที่จะไปแล้วค่ะในเช้า วันที่ 17 สิงหาคม 54 รถตู้ เพื่อนๆ ใครสนใจอยากไปด้วย pm ,มานะคะ แต่จะไปค้างค่ะ ยังไม่ได้ตกลงว่าค้างที่ไหนดี ตอนนี้มีไปแค่ 2-3 คนกะเพื่อนแค่นั้น

ขอคำแนำนำเพื่อนๆ เกี่ยวกับที่พัก ที่ขอนแก่น หรือกาฬสินธ์ ด้วยค่ะ..อิอิ

ยังโทรหาเพื่อนที่ขอนแก่นไม่ได้ เลยขอสอบถามมาค่ะ

[/quote

ที่พักที่ขอนแก่น หรือ ที่กาฬสินธุ์มีหลายแห่ง ขึ้นอยู่ว่าจะพักที่จังหวัดไหนครับ

แต่มาทั้งทีไปเที่ยวตามแหล่งท่องเที่ยวต่างๆบ้างก็น่าจะดีครับ มีตั้งหลายแห่ง ชอบแบบไหนเดี่ยวจัดให้ครับ

(คงต้องไปถามคนที่เขาเป็นคนกาฬสินธุ์ก่อนว่ามีตรงไหนบ้าง)

ถือซะว่า เป็นการมาทำความรู้จักกันในกลุ่มเล่นทองและพักผ่อนไปในตัว

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

-ขอบคุณค่ะ

งั้นเดี๋ยวค่อย pm คุยก็ได้ ขอบคุณมากค่ะ

วันนี้ได้มีโอกาสไปไหว้แม่เพื่อนกับเพื่อนๆ ที่มาโดยไม่ได้นัดหมาย ไปเที่ยวบ้านเพื่อนเป็นรีสอร์ทที่แก่งคอย...หาดสองแคว...เลยบอกเพื่อนว่าวันพุธนี้จะมาร่วมพิธีกะทางคุณ ซีซ่า ที่กาฬสินธิ์ เลยได้ เงินสมทบมาอีกค่ัา เดี๋ยวโอนแล้วจะบอกค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับ อ.ซี และทุกๆคนด้วยนะคะ

รายชื่อ - จำนวนเงินที่โอนเข้าบัญชี 610 - 237608 - 6 ครับ บัญชีนี้ ผมลงตัวเลขให้ดูได้ครับ

ส่วนที่โอนเข้าบัญชีสำนักงานปศุสัตว์จังหวัด ผมตามให้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นบัญชีรวมทั้งหมดครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ ซี

คุณ aiya คะ มดแดงได้ที่พักแล้วค่ะ

สงสัยงานนี้มดแดงเป็นตัวแทนเพื่อนๆคนเดียวแหงๆเลย จะมีใครไปบ้างใหม่น๊า !32

มดแดงได้ที่พักแล้วค่ะ

http://www.tonwaresort.com/gallery.php

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=pinkyrose&month=09-01-2009&group=5&gblog=10

รถจะออกเดินทางจากสระบุรี ประมาณ 07.00/ 17/08/54 เพื่อนๆใครสนใจเชิญเลยนะคะ ที่ว่างเพียบ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

รายชื่อ - จำนวนเงินที่โอนเข้าบัญชี 610 - 237608 - 6 ครับ บัญชีนี้ ผมลงตัวเลขให้ดูได้ครับ

ส่วนที่โอนเข้าบัญชีสำนักงานปศุสัตว์จังหวัด ผมตามให้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นบัญชีรวมทั้งหมดครับ

อาจารย์ซีคะ

พี่หนานขอแจ้งชื่อผู้บริจาคอีกครั้งนะคะ

สมณปภัทรค์ -สรรภฐกรฆ์-พีดายุกาญฐ สพลวรรธนัณภ์ บริจาค รวม 4,000 บาท ค่ะ

ขอบพระคุณอาจารย์ที่แถมความรู้ให้เยอะแยะเลย

อาจารย์ซีคะ

พี่หนานขอแจ้งชื่อผู้บริจาคอีกครั้งนะคะ

สมณปภัทรค์ -สรรภฐกรฆ์-พีดายุกาญฐ สพลวรรธนัณภ์ บริจาค รวม 4,000 บาท ค่ะ

ขอบพระคุณอาจารย์ที่แถมความรู้ให้เยอะแยะเลย

ขอบคุณครับพี่หนาน

พรุ่งนี้จัดงานรับขวัญโค - กระบือแล้วนะครับ

เพื่อนๆคนไหนว่าง ขอเชิญมาร่วมงานนะครับ

เส้นทางไปงาน ตามแผนที่ ที่เคยโพสไว้ครับ

เส้นทางตามนี้ครับ

ใครไปงานคง ต้องไปรถผมหรือเอารถไปเองแล้วครับ

เพราะไม่มีคนตอบรับมาร่วมงาน เลยยกเลิกรถที่เช่าไปหมดแล้วครับ พร้อมกับโดนริบเงินค่ามัดจำรถไปเรียบร้อยแล้วครับ tongue.gif

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกเ้วปทุกท่านครับ

วันนี้ ผมได้นำหนังสือมาแจ้งให้เพื่อนๆทราบครับ

1. หนังสือเชิญเป็นเกียรติและมอบโคให้เกษตรกร โครงการมอบกรรมสิทธิ์และไถ่ชีวิตโค - กระบือ

เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554

2. หนังสือกำหนดการ พิธีรับขวัญ และมอบโค โครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือ

เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554

3. หนังสือแบบตอบรับเพื่อเข้าร่วมงาน พิธีรับขวัญ และมอบโค โครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือ

ในวันพฤหัสบดีที่ 18 สิงหาคม 2554 ณ โรงเรียนบ้านคุย ตำบลสามขา อำเภอกุฉินารายณ์ จังหวัดกาฬสินธุ์

4. แผนที่ งานพิธีรับขวัญ และมอบโค โครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือ

อนึ่ง เพื่อให้เพื่อนๆ ที่มีความประสงค์จะไปร่วมในงานนี้ เดินทางไปเป็นเกียรติและร่วมงานอย่างสะดวก

ทางผู้จัดงานได้จัดรถรับ - ส่ง จากสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดกาฬสินธุ์ ไปยังสถานที่ที่จัดงาน

ที่อำเภอกุฉินารายณ์ จังหวัดกาฬสินธุ์

โดยรถที่เตียมไว้ จะรอรับเพื่อนๆสมาชิก ตั้งแต่เวลา 07.00 น.จนถึงเวลา 08.00 น.ในวันที่ 18 สิงหาคม 2554

ดังนั้น เพื่อให้การเตรียมรถให้เพียงพอต่อการบริการเพื่อนๆ ผมจึงจำเป็นต้องขอทราบว่าเพื่อนๆท่านใด

มีความประสงค์จะมาร่วมในงาน ในวันดังกล่าว

ผมจึงขอให้เพื่อนๆ แจ้งผมให้ทราบ

โดยการโพสที่กระทู้นี้ หรือ โทร.แจ้งทางโทรศัพย์ มาตามเบอร์โทร. 08 - 2114 - 1641 คุณภาณุ จินตานนท์

หรือ

แจ้งกลับไปตามหนังสือตอบรับมาที่สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดกาฬสินธุ์ โดย

- โทรสารหมายเลข 043 - 811535

หรือ - โทรศัพย์หมายเลข 081 - 7994418 คุณอภิวัฒน์ สินแสง หัวหน้าฝ่ายบริหารทั่วไป

ในโอกาสนี้ จึงขอเรียนเชิญทุกๆท่าน และขอขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ส่งใจมาร่วมงานกับคุณซีค่ะ สำเร็จลุล่วงด้วยดี ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณลุงซี ได้อ่านมาตั้งนาน แต่ไม่ได้โอนเงินสักที วันนี้ ฤกษ์งามยามดี วันเกิดค่ะ richy ได้โอนเงินทางธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวน 15000.02 ทาง scbeasynet เมื่อเวลา 12.48 น.นะคะ ลองเช็คดูนะคะ จะได้ทำการไถ่ชีวิตโค กระบือ แล้้วต้องทำอะไรอีกบ้างหรือเปล่าคะ..

น่าเสียดายช่วงนี้ไม่ค่อยสบายค่ะ จึงไม่ได้เดินทางไปที่จังหวัดกาฬสินธุ์เลย ฝากให้ลุงซีช่วยจัดการให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ผู้บริจาค คือ

นางรวิวาร วิศิษฐ์ปรีชาวุฒิ..และครอบครัว จำนวนเงิน 15000.02 บาทค่ะ

ขอบคุณค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณลุงซี ได้อ่านมาตั้งนาน แต่ไม่ได้โอนเงินสักที วันนี้ ฤกษ์งามยามดี วันเกิดค่ะ richy ได้โอนเงินทางธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวน 15000.02 ทาง scbeasynet เมื่อเวลา 12.48 น.นะคะ ลองเช็คดูนะคะ จะได้ทำการไถ่ชีวิตโค กระบือ แล้้วต้องทำอะไรอีกบ้างหรือเปล่าคะ..

น่าเสียดายช่วงนี้ไม่ค่อยสบายค่ะ จึงไม่ได้เดินทางไปที่จังหวัดกาฬสินธุ์เลย ฝากให้ลุงซีช่วยจัดการให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ผู้บริจาค คือ

นางรวิวาร วิศิษฐ์ปรีชาวุฒิ..และครอบครัว จำนวนเงิน 15000.02 บาทค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณครับคุณรวิวาร วิศิษฐ์ปรีชาวุฒิ..และครอบครัว

กำลังจัดให้ครับ ตอนนี้โทร.ไปบอกน้องอีกคนที่ช่วยดูแลเรื่องเลือกโค ที่จะไถ่ชีวิตออกมา

คาดว่าคงไม่พลาดครับ เดี่ยวผมวิ่งไปเช็คเงินกับธนาคารก่อนครับ f60952e1.gif

เกือบลืม 4519626a.gif

สุขสันต์วันเกิดครับ ร่ำรวยเงิน ร่ำรวยทอง เฮงๆๆๆๆๆๆ ครับ

และเหนืออื่นใด ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ

ขอบคุณครับคุณรวิวาร วิศิษฐ์ปรีชาวุฒิ..และครอบครัว

กำลังจัดให้ครับ ตอนนี้โทร.ไปบอกน้องอีกคนที่ช่วยดูแลเรื่องเลือกโค ที่จะไถ่ชีวิตออกมา

คาดว่าคงไม่พลาดครับ เดี่ยวผมวิ่งไปเช็คเงินกับธนาคารก่อนครับ f60952e1.gif

เกือบลืม 4519626a.gif

สุขสันต์วันเกิดครับ ร่ำรวยเงิน ร่ำรวยทอง เฮงๆๆๆๆๆๆ ครับ

และเหนืออื่นใด ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ลุงซี ที่เป็นธุระจัดการให้ :wub: :D

สวัสดียามเช้า..เพื่อนๆ

มดแดงได้เดินทางไปร่วมงานบุญ..ไถ่ชีวิตโค กระบือ ที่ทางจังหวัดกาฬสินธ์จัดขึ้นที่โรงเรียนบ้านคุย อำเภอสามขา จ.กาฬสินธ์ เมื่อวานนี้

และกลับมาถึงบ้านด้วยความปิติยินดีอย่างมากที่ได้รับเกียรติ เข้าไปสัมผัสรับรู้และมีส่วนร่วมในงานครั้งนี้ คงไม่มีใครเคยไปได้พบเห็นมาก่อน ซาบซึ้งมากค่ะ

ตั้งใจโพสเช้านี้และเอาบุญมาฝากเพื่อนๆทุกๆท่านทั้งที่ thaigold & goldhips นะคะ ขออานิสงค์การทำบุญครั้งนี้ให้เพื่อนๆมีสุขภาพดี ไม่เจ็บไม่ป่วยและรอดพ้นหรือทุเลาจากกรรมที่

ได้เคยกระทำมาบ้าง มดแดงขอเป็นสะพานบุญเอาบุญมาฝากนะคะ

เช้านี้ต้องไปธุระ....เลยขอติดไว้ที่จะยังไม่เขียนรายละเอียด หรือนำรูปมาให้ดูนะคะ