ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ccczaa

โครงการไถ่ชิวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

โพสต์แนะนำ

แจ้งข่าวให้คุณซีทราบคะ ว่าวันนี้ได้ลงจากดอยที่เคยปรึกษาไว้. สงสัยผลบูญจากการทำบุญครั้งนี้ด้วยมั๊งคะ หุๆๆ. ชื่ออัยยา aiya. เป็นชื่อลูกสาวส่วนตัวเองชื่ออังคณา. ในรายชื่อทำบุญคะ.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอร่วมอนุโมทนาบุญ ที่ทุกท่านได้ทำบุญกันนะครับ และขอความสุขสวัสดี จงเกิดมีแด่ทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วย สาธุ !_087

ขอบคุณคุณซีค่ะ ที่นำบุญมาฝาก

ได้โอนเงินทำบุญไถ่ชีวิตโค-กระบือ ตามพระราชดำริ จำนวนเงิน = 700.92 บาท โอนทางออนไลน์ เวลาเช้า 10 โมงครึ่ง วันนี้ เข้าบัญชี 610-237608-6 ธ.ไทยพาณิชย์

พัชรินทร์ ธรรมวิวัฒน์ และ คุณแม่สมศรี สิทธิกุล

ถูกแก้ไข โดย Arpat

ขอร่วมอนุโมทนาบุญ ที่ทุกท่านได้ทำบุญกันนะครับ และขอความสุขสวัสดี จงเกิดมีแด่ทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วย สาธุ 875328cc.gif

ขอบคุณแทนเกษตรกรที่จะได้รับโค ตามโครงการพระราชดำริ ด้วยครับคุณตั่วถั่ง875328cc.gif

ขอบคุณคุณซีค่ะ ที่นำบุญมาฝาก

ได้โอนเงินทำบุญไถ่ชีวิตโค-กระบือ ตามพระราชดำริ จำนวนเงิน = 700.92 บาท โอนทางออนไลน์ เวลาเช้า 10 โมงครึ่ง วันนี้ เข้าบัญชี 610-237608-6 ธ.ไทยพาณิชย์

พัชรินทร์ ธรรมวิวัฒน์ และ คุณแม่สมศรี สิทธิกุล

ขอบคุณครับคุณพัชรินทร์ ธรรมวิวัฒน์ และ คุณแม่สมศรี สิทธิกุล ครับ875328cc.gif

รายชื่อ - จำนวนเงินที่โอนเข้าบัญชี 610 - 237608 - 6 ครับ บัญชีนี้ ผมลงตัวเลขให้ดูได้ครับ

ส่วนที่โอนเข้าบัญชีสำนักงานปศุสัตว์จังหวัด ผมตามให้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นบัญชีรวมทั้งหมดครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

คุณพี่ ซีซ่าร์ครับ พรุ่งนี้ผมจะไปแบงค์ จะส่งเงินขอเข้าร่วมไถ่ชีวิตโค - กระบือ โครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ ยังทันมั๊ยครับ :ph34r: :lol:

คุณพี่ ซีซ่าร์ครับ พรุ่งนี้ผมจะไปแบงค์ จะส่งเงินขอเข้าร่วมไถ่ชีวิตโค - กระบือ โครงการไถ่ชีวิตโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ ยังทันมั๊ยครับ :ph34r: :lol:

คุณ itums ลองอ่านนี้ดูนะคะ

รายชื่อ - จำนวนเงินที่โอนเข้าบัญชี 610 - 237608 - 6 ครับ บัญชีนี้ ผมลงตัวเลขให้ดูได้ครับ

ตอนนี้ เท่าที่ผมทราบ โครงการไถ่ชีวิคโค - กระบือ พันธุ์ดี ตามพระราชดำริ

ในส่วนที่จังหวัดกาฬสินธุ์ ดำเนินการ จำนวน 98 ตัว

จะมีพิธีการดำเนินการฯ แจกให้เกษตรกรประมาณปลายเดือนมิถุนายน หรือ ต้นเดือนกรกฏาคม 2554 นี้ครับ

หมายกำหนดการ การจัดจะเป็นรูปแบบไหน ตอนนี้ผมยังไม่ทราบรายละเอียดครับ

ไว้ให้ทางจังหวัดกำหนดมา แล้วผมจะมาโพสให้เพื่อนๆทราบ และเรียนเชิญเพื่อนๆที่ร่วมบริจาคไป

ร่วมในวันงาน อีกครั้งครับ

ตอนนี้ คงขอรับบริจาคไปเรื่อยๆ และเริ่มดำเนินการซื้อโค - กระบือ ตัวที่เหมาะสมที่จะเป็นแม่พันธุ์

และเก็บตัวอย่างเลือดเพื่อส่งตรวจ ดูว่าแต่ละตัวที่ซื้อมามีโรคติดต่อที่อันตรายต่อคนหรือโค - กระบือ

หรือเปล่าครับ

คุณ itums ลองอ่านนี้ดูนะคะ

ขอบคุณมากครับ คุณมดแดง :ph34r: :lol:

ผมก็ไล่อ่านตั้งแต่หน้าแรก ไหงอ่านตกข้อความนี้ไปได้ ขอบคุณอีกทีครับ ดีใจจัง !01 !01

ร่วมทำบุญกับอ.ซีด้วยนะคะ ยอดเงิน 999.99 บาท ค่ะ

ขอร่วมทำบุญด้วย 528 บาทครับ โอนตอน 11.30 น.ครับ :ph34r: :lol:

ขอบคุณคุณพี่ซีซ่าร์ ที่กรุณานำบุญมาบอกและเป็นธุระให้อีกด้วย !01 !01

ร่วมทำบุญด้วยค่ะ วันนี้ โอนเงินไปร่วมทำบุญจำนวน 999.90 บาท(ในนามคุณสุจิตรา-ภาสธร ยุวมิตร) โดยโอนทาง ATM ตู้ทหารไทยเวลาประมาณ 13.00น.

สวัสดีค่ะ คุณ ซี !Hi

มีข่าวดีมาบอกค่ะ วันนี้ไปทำบุญงานทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ญาติที่เสียชีวิตครบ100 วันได้พบและได้คุยกับคุณอาแท้ๆ ของมดแดงได้คุยสารพัดเรื่อง ของคนสูงอายุ มีโอกาสเลยเล่า

เรื่องโครงการทำบุญไถ่ชีวิตโคให้ท่านฟัง บอกว่ามดแดงจะร่วมทำบุญงานนี้ คุณอาเลยบริจาคเงินทำบุญให้ 1 ตัวค่ะ 15000 บาทแต่เงินยังไม่ได้ให้มานะคะ ท่านบอกว่าจะไปบอกลูก

สาว ลูกชาย ก็ไม่รู้ว่างัยนะคะ เขาอาจร่มสมทบกับพ่อแม่ร่วมอยู่ในนี้ก็ได้ แต่อารับปาก 1 ตัวค่ะ ในนามครอบครัว บัญญัติ- จันทน์หอม สุขใจ แล้วมดแดงจะประสานเรื่องการ

โอนเงินไปให้นะคะ

ร่วมทำบุญกับอ.ซีด้วยนะคะ ยอดเงิน 999.99 บาท ค่ะ

ขอบคุณครับคุณเอ๋ 875328cc.gif

ขอร่วมทำบุญด้วย 528 บาทครับ โอนตอน 11.30 น.ครับ :ph34r: :lol:

ขอบคุณคุณพี่ซีซ่าร์ ที่กรุณานำบุญมาบอกและเป็นธุระให้อีกด้วย em0009.gif em0009.gif

ขอบคุณครับคุณitums 875328cc.gif