ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

verb2be

รวบรวมคำถามจากเว็ปต่างๆ

โพสต์แนะนำ

รบกวนถามป้านัทนะคะ

1.นอกจากดูเส้น ma30 ma70ในกราพแล้วสามารถ ดูที่ช่อง macd ด้านล่างได้มั้ยค่ะ มันจะเป็นเส้นสีแดง และแท่งๆสีเขียวค่ะ มีความหมายเหมือนกันมั้ยค่ะที่

เขียวตั้งแดงขึ้น=ขึ้น,เขียวตัดแดงลง=ลง

2.แล้วที่แท่งๆเขียวตีลังกากลับหัวลงแปลว่าอะไรค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

• ถูกใจ 1

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
จะgf หรือทองแท่ง ก็ดูสัญญาณแบบเดียวกัน แตกต่างกันที่เราจะลงทุนระยะไหนที่เหมาะสมค่ะ

จะซื้อขายด้วยสัญญาณmacd ทำได้ 2 จังหวะ ตามรูปข้างล่างค่ะ คือ ตัดแท่งหรือเข้าสู่ตลาดขาขึ้นหรือลงชัดๆก่อน แต่สัญญาณ macd มันช้านะ ถ้าเล่นแบบเข้าออกเร็วๆใช้ตัวอื่นดีกว่ามั๊งคะ เช่น ราย 1-30 นาที ใช้ stoch 5 3 3 หรือ rsi5

รบกวนถามป้านัทนะคะ

..... แล้วที่แท่งๆเขียวตีลังกากลับหัวลงแปลว่าอะไรค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ[

เห็นเส้นประ - - - - - ที่macd ไม๊คะ

บนเส้นประคือตลาดขาขึ้นของรายนั้นๆอยู่เหนือ 0

ล่างเส้นประคือตลาดขาลงของรายนั้นๆ อยู่ใต้เส้น0

หรือตามที่คุณดูราฮานแนะนำไว้

long คือการจองซื้อ หรือเราเรียกว่าซื้อกันเฉยๆนั่นแหละค่ะ

short คือการจองขาย หรือที่เราเรียกว่าขายก่อนซื้อ

จริงๆในgf ถ้าไม่ให้เกิดการเข้าใจผิดระหว่างเจ้าของสัญญากับโบรค

เวลาซื้อ(long) แล้วจะขายเขาให้ใช้คำว่า ปิดสถานะการซื้อ

แต่ถ้า ขายก่อนซื้อ (short) ไว้และต้องการซื้อเพื่อปิดshort เขาให้ใช้คำว่า ปิดสถานะการขายค่ะ

ยกตัวอย่างนะ เราซื้อlong ไว้ พอจะขายที่long บอกกะโบรคว่า short สะอย่างงั้น โบรคก็แอบบงงว่าตกลงจะเปิดสัญญาshort เพิ่ม หรือจะขายที่longไว้แน่

ส่วนทองแท่ง เขาก็เรียกซื้อ(buy) เรียกขาย(sell) ธรรมดา ไม่มีให้shortหรือขายก่อนซื้อหรอก (กึ่ง)แอบทำกันมากกว่า 555+

ป้านัทครับ ผมขอเวปดาวโหลดล้างโปรแกรมmt4หน่อยครับ

ผมโหลดmt4ไม่ได้ครับ เข้าเวปเก่าไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

ขออนุญาตตอบนะคะ

ล้าง mt 4 นะคะ โหลดโปรแกรมมาเเล้วล้างเลยค่ะ

http://www.ohodownloads.com/software/download-software-your-uninstaller-pro-2010-7-0-2010-12/

จากนั้นโหลด mt4 ใหม่

http://www.liteforex.org/downloads/sig4setup.exe

ของเจ้านี้เขาจะไวค่ะ

เพิ่มเติมอีกนิดนึง เนื่องจากตอนนี้ป้านัทไม่สะดวกในการเข้าเว็ป (ยุ่งกับการนับเงินอยู่ 555)

ขออนุญาตล็อคกระทู้ด้วยนะคะ

กระทู้นี้เพนกวินดึงคำถามคำตอบเก่ามาโพสอ่ะค่ะ แต่ไม่เป็นไรตอบให้

ช่วงสองสามวันมานี้หลายคนคงประสบปัญหา mt4 หรือ fxpro ตัดบ่อย ต่อไม่ติด ลงใหม่ก็ไม่ผ่าน serverของโปรแกรมscanหาไม่เจอ ป้าก็เป็นค่ะ เข้าใจว่า 1.เป็นปัญหาของตัวserverเอง 2.สัญญาณเนตเชื่อมต่อต่างประเทศค่อนข้างปัญหา ซึ่งวันนี้ก็ดีขึ้นแล้ว ลงผ่านฉลุย

การแก้ไขเรื่องหมดอายุหรือให้สร้างloginใหม่ มักจะเกิดจากการที่ไม่ค่อยได้login ถ้าเปิดบ่อยๆทุกวันๆมันไม่มีหมดอายุค่ะ นอกจากไฟล์มันเสียเพราะเราใช้งานบ่อย แก้โน่นนี่บ่อยๆ เป็นต้น ซึ่งก็เป็นปกติของทุกโปรแกรม

วิธีแก้พื้นฐานง่ายๆโดยไม่ต้องลงใหม่ ทำรูปมาให้ตามเคย

ขอย้ำว่าก่อนใส่ข้อมูลดูก่อนว่าเขาให้ใส่กี่ตัวอักษรใส่ให้ครบ เกินได้ห้ามขาดค่ะ

อีกวิธี คือ การuninstall คลิ๊กเข้าไป ดูรูปค่ะ

ถ้าจะลบให้เกลี้ยงจริงๆ มีอีก เข้าไปไดฟ์ c นะคะ windows ดับเบิ้ลคลิ๊กตรง regeditหน้าตาแบบนี้

กดเครื่องหมายบวกให้เป็นลบตามรูปก่อนถึงจะเห็นแบบนี้ อันนี้จะเป็นการลบid passที่ฝังอยู่ทำให้เขาจับได้ว่าเราใช้ฟรีมานานแล้ว

ส่วนนี่คือโปรแรม ccleaner ตัวนี้ลบขยะและregistryที่แอบแฝงในเครื่องเรา http://www.piriform.com/ccleaner/download

เวลาใช้ให้กดทั้งสองส่วนคือ cleaner และ registry(มันจะเลือกล้างในส่วนที่เครื่องไม่ใช้ค่ะไม่อันตรายต่อข้อมูล)

http://www.tempf.com/getfile.php?id=631470&key=4c402bb9ecda7 ป้าupload fxproมาให้ค่ะ ตัวนี้ป้าใช้อยู่ตัวเดียวกับที่คุณกัมพลใช้ด้วยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ป้านัท

ขอบคุณครับ คุณเพนกวินบิน ป้านัท

แต่ทำไมผมหาโหลดmt4 ทองกับน้ำมันไม่เจอครับ รบกวนอีกรอบละกันนะครับ

ขอบคุณครับ หาไม่เจอจิงๆนะเนี่ย งงเลยอ่ะ555

ถูกแก้ไข โดย tuta

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...