ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jaguza69

ร่วมด้วยช่วยกัน (รวย ^u^)

โพสต์แนะนำ

ราคาทองเบรก downtrend แล้วทำ double top แถวๆ 1590 ราคาน่าจะกลับไปเทสแนวต้านแถวๆ 1660-80 ถ้าผ่านไปได้ ไปลุ้น แถว 1720 ครับ

ถ้าไม่ผ่านอาจป้วนเปี้ยนแถว 1590-1660 ไปก่อนที่จะเลือกทางครับ

ช่วงหลังกราฟเหวี่ยงหนัก แนะนำลงทุนน้อยๆค่อยๆเก็บสะสมกำไรไปครับ

วันละ $80-100 เป็นเรื่องปกติครับ เผื่อเงินลงทุนไว้ในกระเป๋าเยอะๆครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+โอกาสยังมีอยู่เสมอ ตลาดไม่มีวันตาย มีแต่เราที่จะตายก่อน เพราะฉะนั้นอย่าใจร้อน อย่าหมดตัว ก็มีโอกาสกลับมาทำกำไรได้เสมอครับ

+ลงอีกซื้ออีกเพิ่มเข้าไปเรื่อยๆ ก็เหมือนเอาเชือกผูกคอตัวเองแน่นขึ้นไปเรื่อยๆ ทางที่ดีรอนิ่งๆ ใจเย็นๆ ผิดทางแล้วก็ cutloss รอไปซื้อต่ำกว่าเดิม จะมีโอกาสชนะที่ดีกว่าครับ

+รู้เขารู้เรารบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง แต่คนที่กำหนดราคาทองขึ้นลง อย่าว่าแต่ไปรู้ใจเขาเลย เขาเป็นใครเรายังไม่รู้ ฉนั้นลงทุนเท่าๆกันทุกครั้ง แล้วขอชนะเกินครึ่ง ก็มีความสุขกันแล้วครับ

+ทุกครั้งที่ลงทุนท่องเอาไว้ว่า กำไรแค่บาทเดียว ก็ยังดีกว่าขาดทุนบาทเดียวเป็นร้อยเท่า ฉนั้นถ้ากำไรแล้วอย่าปล่อยให้กลับมาขาดทุนครับ

ช้อบ ชอบ วลีเด็ดแต่ทำยากค่ะ

เคยมาแล้วทั้งนั้น ลงอีกซื้ออีก เพื่อจะเฉลี่ยดอย สุดท้ายแป๊กซะเอง ทางที่ดีที่สุดคือรอนิ่งๆ อย่างที่แนะนำค่ะ

ส่วนเรื่องของกำไร น้อยคนนักที่จะได้ราคาที่ดีที่สุด ควรคิดและตัดสินใจไปเลยว่าอยากได้เท่าไร บ่อยครั้งที่่ตัวเองทำไม่ได้และปล่อยให้มันหายวับไปกับตา แล้วต้องมานั่งเสียใจทีหลัง

ต่อไปจะทำใจให้หนักแน่นค่ะ !53 !53 !53

+โอกาสยังมีอยู่เสมอ ตลาดไม่มีวันตาย มีแต่เราที่จะตายก่อน เพราะฉะนั้นอย่าใจร้อน อย่าหมดตัว ก็มีโอกาสกลับมาทำกำไรได้เสมอครับ

+ลงอีกซื้ออีกเพิ่มเข้าไปเรื่อยๆ ก็เหมือนเอาเชือกผูกคอตัวเองแน่นขึ้นไปเรื่อยๆ ทางที่ดีรอนิ่งๆ ใจเย็นๆ ผิดทางแล้วก็ cutloss รอไปซื้อต่ำกว่าเดิม จะมีโอกาสชนะที่ดีกว่าครับ

+รู้เขารู้เรารบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง แต่คนที่กำหนดราคาทองขึ้นลง อย่าว่าแต่ไปรู้ใจเขาเลย เขาเป็นใครเรายังไม่รู้ ฉนั้นลงทุนเท่าๆกันทุกครั้ง แล้วขอชนะเกินครึ่ง ก็มีความสุขกันแล้วครับ

+ทุกครั้งที่ลงทุนท่องเอาไว้ว่า กำไรแค่บาทเดียว ก็ยังดีกว่าขาดทุนบาทเดียวเป็นร้อยเท่า ฉนั้นถ้ากำไรแล้วอย่าปล่อยให้กลับมาขาดทุนครับ

ช้อบ ชอบ วลีเด็ดแต่ทำยากค่ะ

เคยมาแล้วทั้งนั้น ลงอีกซื้ออีก เพื่อจะเฉลี่ยดอย สุดท้ายแป๊กซะเอง ทางที่ดีที่สุดคือรอนิ่งๆ อย่างที่แนะนำค่ะ

ส่วนเรื่องของกำไร น้อยคนนักที่จะได้ราคาที่ดีที่สุด ควรคิดและตัดสินใจไปเลยว่าอยากได้เท่าไร บ่อยครั้งที่่ตัวเองทำไม่ได้และปล่อยให้มันหายวับไปกับตา แล้วต้องมานั่งเสียใจทีหลัง

ต่อไปจะทำใจให้หนักแน่นค่ะ !53 !53 !53

-------------------------------

คำพูดโดนใจครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างมาคุยกันหวังว่าคงทำกำไรกันได้เป็นกอบเป็นกำกันทุกท่านนะครับ

ทองเบรกเเนวลงมาได้แต่ยังมีอีกแนวสำคัญแถว 1660 ครับ

ใจอยากให้ลงมาเก็บของแถว 1550-1580 ก่อนครับ

อิอิ ขอคิดเข้าข้างตัวเองบ้างครับ

^u^

1660 มาแล้วจะไปต่อ หรือทองจะใจดีลงมาให้เก็บของถูกกันน๊ะ

มาลุ้นกันครับ

^u^

:wub: อ่านแล้วมีความสุขจังเลยขอบคุณนะคะรอเก็บราคาถูกจ้องขายราคาสูงอยู่คะ่ถูกใจจิงๆๆเลยคะ่อิอิ

ตอนนี้เจ้าจีน กับเจ้าเมกากำลังต่อรองกันอยู่ว่าจะให้ไปทางไหนต่อเพราะดูๆแล้วถ้าเอาแต่ขึ้นๆก็จะโดนจับทางง่ายไป

ระวังทะลุ 1665 ไป 1695-1705

หลุด 1645 ได้เห็น 15xx แน่ๆครับ

ชอบทางไหนเชียร์ตามใจชอบครับ

^u^

วันนี้มาหลายรอบครับมาถึงจุดสำคัญวัดกันจะขึ้นหรือจะลง

กราฟราย 1ชมกับ 4ชมดูไม่ค่อยดีครีบ มีโอกาสกลับไปทำฐานแถวๆ 1580-1605 อีกครั้งครับมีเงินก็กำไว้ก่อน ใจเย็นๆครับ รอซื้อของถูกพร้อมๆกันนะครับ

ปล ขอให้คนที่ประสบอุกภัย ถึงเดือดร้อนกาย แต่อย่าเดือดร้อนใจครับ ทุกปัญหา ความทุกข์และความสุข ล้วนอนิจจัง

ทุกอย่างผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ขอให้เข้มแข็งและมีกำลังใจที่ดีครับ ช่วยเหลือกันได้ก็แบ่งปันกันไปครับ

^u^