ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jaguza69

ร่วมด้วยช่วยกัน (รวย ^u^)

โพสต์แนะนำ

คืนนี้ลุ้นอย่าหลุด 1680 ครับไม่งั้นชาวดอยเหนื่อยครับ

คาดว่าคืนนี้ปิดเกิน 1700 ถึงจะดูดีครับ

^u^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ข่าวดีครับ วันนี้กรีซทำท่าจะรอดตายครับ

ช่วงนี้ทองวิ่งตามข่าวกรีซครับ ข่าวดีขึ้นข่าวร้ายลง

ตัวเลขพี่เมกาไม่สนเหมือนเมือก่อน ที่ตัวเลขดีทองลง เมื่อวานตัวเลขจ้างงานก็ดี แต่ทองลงหลังจากออกตัวเลขแค่ $10 ไปที่ 1670

หลังจากนั้นข่าวกรีซออกทองก็ขึ้นมาเรือยๆทะลุเทรนลงแล้วครับ ตอนนี้ลุ้นคอนเฟิร์มขาขึ่นอย่าให้หลุด 1680-85 อีกครั้งครับ

ลองไปอ่านดูตามลิงค์ได้ครับ

http://www.bloomberg.com/news/2012-03-07/investors-with-39-of-greek-debt-agree-to-join-in-swap-iif-says.html

http://www.forexfactory.com

^u^

เมื่อคืนลงมาทดสอบ1685 รับอยู่ก็กระโดดฉีกเทรนลงได้สวยงามครับ ขาย sell ต้องระวังครับ

ถ้าจะยืนยันขาขึ้นต้องทะลุ 1705-1710 ให้ได้ครับ ใครจะซื้อรอซื้อเมื่อผ่านจุดนี้ไปแล้วยืนได้ครับ

เป้า 1724 1750 1765 1790 แนวรับ 1685 1680 1660

^U^

ปล อย่าไปเชื่อตัวเลขพี่กันครับ เขางงๆ หรือเรางงๆกันครับ

วันพุธ Non-farm Employment change 216K มีคนได้งานใหม่นอกภาคเกษตรเพิ่ม 216,000ตำแหน่ง สูงกว่าที่คาด 204,000

วันพฤหัส Unemployment claim 362K มีคนตกงานรับสวัสดิการ 362,000 สูงกว่าที่คาด 352,000

งงเลยครับ ช่วงนี้กำลังหาเสียงเลือกตั้งก็พยายามดันตัวเลขให้ดูดี แต่ความเป็นจริงคนยังตกงานเพิ่มขึ้น

QE3 ไม่ออกเร็วๆนี้ รีบดันเศรษฐกิจ หรือก็ไม่ออกจนกว่าจะเลือกตั้งเสร็จต้นเดือน November เลยครับ

ทองถ้าไม่พุ่งเร็วๆนี้ก็รอปลายปีเลยครับ

จะไปทางไหนไม่นานก็รู้ครับ

^u^

ชัดเจนครับ ใครไม่อยากตกรถรีบขึ้นขบวนครับ อีก2-3วันรถจะออก

เจอกันป้ายหน้าตามที่คุณกัมพลแนะนำ 1900

คาดข่าว QE3 จะออกมาตอนที่เขาจันทองทะลุ $2000 ครับ

มีแท่งกอดแน่นๆครับ

^u^