ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

verb2be

เพื่อนๆ ใครมีวิืธีเอา rsi(14) MA(9) และ bolinger band ให้อยู่ในช่องเดียวกันบ้าง

โพสต์แนะนำ

เราจะเอา 3 indy ให้อยู่ในช่องเดียวกันเพื่อเป็นสัญญาณซื้อขาย

ใครทำได้บอกหน่อย ต้องการมากค่ะ  !10  !10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ที่อยากได้น่ะ bo มันมาอยู่ในช่องอินดึ้ ใต้กราฟ ในช่องเดียวกับ rsi(14) และ simple ma(9)

น่ะค่ะ แต่เดี๋ยวลองดูว่ามันเหมือนกันไหม

ไม่เหมือนค่ะ

ถ้าทำได้ จะเหมือนใน efinance ค่ะ

จะได้สัญญาณซื้อ ตอนที่ rsi แตะหรือตัด bo ล่างค่ะ ถ้าเอาชัวร์ก็รอหักหัวขึ้น

จะขายเมื่อ rsi แตะหรือตัด bo บนค่ะ ถ้าเอาชัวร์ก็รอหักหัวลง

อยากได้มาลองใน MT4 ว่าจะใช้ได้เหมือนกับหุ้นใน efin หรือไม่น่ะค่ะ

ที่อยากได้น่ะ bo มันมาอยู่ในช่องอินดึ้ ใต้กราฟ ในช่องเดียวกับ rsi(14) และ simple ma(9)

น่ะค่ะ แต่เดี๋ยวลองดูว่ามันเหมือนกันไหม

ไม่เหมือนค่ะ

ถ้าทำได้ จะเหมือนใน efinance ค่ะ

จะได้สัญญาณซื้อ ตอนที่ rsi แตะหรือตัด bo ล่างค่ะ ถ้าเอาชัวร์ก็รอหักหัวขึ้น

จะขายเมื่อ rsi แตะหรือตัด bo บนค่ะ ถ้าเอาชัวร์ก็รอหักหัวลง

อยากได้มาลองใน MT4 ว่าจะใช้ได้เหมือนกับหุ้นใน efin หรือไม่น่ะค่ะ

ขอเดาดูนะครับ หลักการน่าจะเป็นแบบว่า เอา RSI เป็นหลักแทน Price แล้วสร้าง BB and Mov จากตัว RSI ไม่ได้สร้างจากตัวราคาสินค้า แบบนี้หรือเปล่าเอ่ย

ขอเดาดูนะครับ หลักการน่าจะเป็นแบบว่า เอา RSI เป็นหลักแทน Price แล้วสร้าง BB and Mov จากตัว RSI ไม่ได้สร้างจากตัวราคาสินค้า แบบนี้หรือเปล่าเอ่ย

ราคาก็อยู่ของมันข้างบน แต่มีอินดี็ที่บอกอยู่ในช่องข้างล่าง แต่อยู่ในช่องเดียวกันเลย ลองดู mT4ของเฮียกัมแล้วนึกดูว่ามี

อินดี้ทั้งหมดในช่องเดียวกัน นะคะ

http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=3116.9110

ราคาก็อยู่ของมันข้างบน แต่มีอินดี็ที่บอกอยู่ในช่องข้างล่าง แต่อยู่ในช่องเดียวกันเลย ลองดู mT4ของเฮียกัมแล้วนึกดูว่ามี

อินดี้ทั้งหมดในช่องเดียวกัน นะคะ

http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=3116.9110

แบบนี้ล่ะค่ะ  ใช่เลย

ใช้ RSI(14)

simple MA(9) และ BB 20 ค่ะ

ที่ใช้อยู่กับหุ้นใน efin มัน work

และ goldprice ใน efin เป็นราคาปิดเป็นรายเดย์

แต่ในMT4 ไม่รู้ OK ไม๊

ที่ทำให้พี่ เป็นค่านี้หรือเปล่าคะ

ลืมบอกว่า efin คือระบบดูหุ้นที่ www.efinancethai.com และ .net มีให้

และbroker ส่วนใหญ่จะมีให้ลูกค้า แต่บางคนไม่รู้ก็ไม่ได้ค่ะ

แต่แปลกใจ อินดึ้ที่ได้จากระบบนี้ กลายเป็นว่า ต้องดูที่ค่ะ เส้นสีแดง ใช่ ma หรือเปล่า

ถ้าใช่ต้องดูเส้นสีแดง เปรียบเทียบกับกราฟค่ะ

ค่าพารามิเตอร์เหมือนกับที่บอกมาทั้งหมดอะครับ ลองเอาสูตรไปลองทดสอบดูนะครับ

Top:=Mov(RSI(14),20,S) + (2*Stdev(RSI(14),20));

Cen:=Mov(RSI(14),20,S);

Bot:=Mov(RSI(14),20,S) - (2*Stdev(RSI(14),20));

MA9:=Mov(RSI(14),9,S);

Top;Cen;Bot;RSI(14);MA9;

เอาไปทำไงคะ ทำเป็น file สกุล mq4 ไม่เป็นอ่ะ ใครช่วยทำต่อที  !_02 !_02  !_02

ให้ซื้อขายตามเส้นยึกยือสีแดง นั้นคือ rsi

มีข้อสังเกต สำหรับคนเล่นสั้นมากนะคะ

ถ้าเป็นขาขึ้น จะถึง bo บน แต่แนวรับบางทีอยู่ที่เส้น boกลาง

ในทางตรงข้าม ถ้าเป็นขาลง จะถึง bo ล่าง แต่แนวต้านบางที จะไม่ถึง boบนค่ะ

ทุกอินดี้ มีข้อยกเว้น ไม่สามารถ ถูกต้อง 100% ค่ะ

ต้องดู macd และ sto ประกอบด้วยค่ะ

เสียดายแปะกราฟ efin ให้ดูไม่ได้ ไม่งั้นจะเห็นชัดขึ้น แต่กราฟที่ได้นี้ ก็น่าจะพอมองออกนะคะ

เอาไปทำไงคะ ทำเป็น file สกุล mq4 ไม่เป็นอ่ะ ใครช่วยทำต่อที  !_02 !_02  !_02

ให้ซื้อขายตามเส้นยึกยือสีแดง นั้นคือ rsi

มีข้อสังเกต สำหรับคนเล่นสั้นมากนะคะ

ถ้าเป็นขาขึ้น จะถึง bo บน แต่แนวรับบางทีอยู่ที่เส้น boกลาง

ในทางตรงข้าม ถ้าเป็นขาลง จะถึง bo ล่าง แต่แนวต้านบางที จะไม่ถึง boบนค่ะ

ทุกอินดี้ มีข้อยกเว้น ไม่สามารถ ถูกต้อง 100% ค่ะ

ต้องดู macd และ sto ประกอบด้วยค่ะ

เสียดายแปะกราฟ efin ให้ดูไม่ได้ ไม่งั้นจะเห็นชัดขึ้น แต่กราฟที่ได้นี้ ก็น่าจะพอมองออกนะคะ