ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jumbokl

ลงทุนทองคำกับบริษัทไหนดีครับ

โพสต์แนะนำ

คือ ตอนนี้ผมอยากลงทุนทองคำแท่ง 96.5 แต่คราวนี้มีหลายบริษัทที่เปิดเทรด ผมควรจะเปิดพอร์ตกะบริษัทไหนดีอ่ะครับ ตอนนี้ในใจมีไม่กี่บริษัท ดังนี้

1. YLG

2. ออสสิริส

3. MTS

4. GT

ผมค่อนข้างกังวลกับเรื่องความมั่นคงของบริษัทน่ะครับ เลยไม่แน่ใจว่าควรจะเปิดพอร์ตที่ใดดี ที่ไหนดี-ไม่ดีอย่างไร งบการเงินเป็นอย่างไรบ้าง มั่นคงมั้ย?

รบกวนกูรูในนี้ช่วยให้ความกระจ่างกับผมทีนะครับ

ขอบคุณอย่างสูงครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่องความมั่นคงของบริษัทหน่ะไม่ต้องคิดมาก เพราะว่าความผันผวนของราคาทองในตลาดโลกน่ากลัวกว่า หากคิดจะเทรดทอง ควรศึกษาให้ดีก่อนการลงทุน ไม่งั้นอาจจะเจ็บตัว

ผมเปิดพอร์ตซื้อขายทองแท่งกับ จีที เพราะใกล้บ้านครับ ก็มีความกังวลบ้างเพราะเราฝากทองไว้กับบริษัท หรืออนาคตบริษัทจะมีปัญหาไหม ก็เราไม่รู้อนาคตนี่ครับ

Ausiris ตั้งราคาล่วงหน้าได้ แต่่เทรดผ่าน iPhone ไม่ได้ เพราะเป็น flash

TDC เปิด 24 ชั่วโมง แต่ตั้งราคาล่วงหน้าไม่ได้ ต้องเคาะราคา ณ เวลานั้น

เจ้าอื่น รอคนอื่นมาตอบ

โอว ในที่สุดก็มีคนตอบ

ขอบคุณมากๆนะครับ นี่แหละน้ำใจคนไทย

ยินดีเปิดรับทุกความคิดเห็นครับ :D

ผมเปิดพอร์ตซื้อขายทองแท่งกับ จีที เพราะใกล้บ้านครับ ก็มีความกังวลบ้างเพราะเราฝากทองไว้กับบริษัท หรืออนาคตบริษัทจะมีปัญหาไหม ก็เราไม่รู้อนาคตนี่ครับ

ขออนุญาตตอบในส่วนของ GT Gold Bullion นะครับ

เป็นการรวมกลุ่มกันของร้านทองในสมาคมค้าทองคำ Gold Traders Association

เป็นการแตกขยายการลงทุนต่อมาจากบริษัท GT Gold futures

อยากให้ดูรายชื่อผู้ถือหุ้นครับ

ไม่ใช่แค่หนึ่ง แต่มีถึงแปดร้านนะครับ

และสินค้าที่เก็บไว้ทาง GT มีประกันภัยในสินค้าทั้งหมดครับ

ทุกท่านไว้วางใจได้เลยครับ

http://gtgoldonline.com/about.php

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง