ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จะถึง 1700 มั๊ยคะเนี่ย ได้โปรด อย่ามา อย่ามา

!_cd !45 !ahh

ขอภาวนาเหมือนกันครับ เมื่อวานงานหนัก เมื่อคืนเลยหลับ ขายไม่ทัน ตื่นมาอีกที อยู่ดอยเหมือนกันครับ อีกอย่างกระสุนหมด เศร้าจายยยยย :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนวรับเหลือเพียง 1720+- 1730+- หากหลุด 1700+- หากหลุดคือ 1650 ครับเป้าขาลง หากขึ้นจะค่อยๆขึ้นไปตามสเต็ปครับ ตามเส้นเทรน

แนวรับ 1720+- 1710+-

แนวต้าน 1750+- 1800+-

การลงทุนอยู่ที่ท่านตัดสินใจครับ

กราฟ 23/09/54 ทำไมกราฟถึงลงถ้าเป็นทางเทคนิคคือรูปแบบ descending triangle ครับ ตามภาพ จบกราฟสุดสัปดาห์เจอกันสัปดาห์หน้าครับ โชคดีร่ำรวยครับ

www.thaitalkgold.com

แนวรับนี่ไม่แน่นอนครับ เอาตามไฟโบละกันครับ ราวๆ 1660+- อันดับแรกครับ น่าจะพอสู้ไหว หากไม่ไหว 1650+- ครับ หากหลุดนี่ก็ไปวนที่ ล่างๆ ครับ 1600 ไม่ต้องพูดถึงครับ หลุดยากอยู่แล้วคับ กลัวว่าหากโดนเทหนักขนาดนี้กราฟจะซึมไปอีกสักพักครับ

แนวรับที่ 1600+- 1650+- 1640+- หลุดนี่คือ 1605-1600+-

แนวรับแข็งแกร่งอยู่ที 1650+- ครับ

วิเคราะห์กราฟทองคำ

แนวรับที่ 1600+- 1650+- 1640+- หลุดนี่คือ 1605-1600+-

แนวรับแข็งแกร่งอยู่ที 1650+- ครับ

วิเคราะห์กราฟทองคำ

ตอนนี้ลงไปเดินเล่นแถวๆ 1632 แล้วครับ ^^' (0:09 น.)

ไม่รู้กว่าจะปิดตลาด จะดีดกลับหรือเปล่า

กะจะเทให้เหลือ 1600 ในคืนเดียวเลยเรอะเนี่ย

ถูกแก้ไข โดย ใหม่สนิท

บทวิเคราะห์กราฟทองก่อนเปิดตลาด 26/09/54

ทองคำได้ทำกราฟเข้ารูปไปเรียบร้อยแล้ว ส่วนการมองทองคำ มองจากหลายทัศนะ

บางท่านอาจมองว่าขายต่อ บางท่าน อาจบอกว่า น่าจะช้อนซื้อได้ กับของที่ถูกๆตอนนี้

มาดูกันครับ ว่าทองจะทำยังไงต่อ เนื่องจาก รูป เดชเซนดิ่งที่บอกไปแล้วว่าคล้ายเป็นคลื่นล้มเหลวของกราฟหลังจากคลื่นลูกแรกที่ถูกบังคับ ให้ ยอดต่ำลงมา และ หลุดแนวรับเชิงราบ แล้วพอหลุดแล้ว ก็ถูกเทขายมาเรื่อยๆ จากการมองของผู้เขียนจาก เป้า 100เปอ เอาไม่อยู่ลงมาทะลุเป้า 160 เปอของไฟโบ เป้าราคา จึงเกิดการทะลุแนวรับมากมายเนื่องจากไม่มีใครรู้ว่าทองจะหล่นไปอยู่ที่ราคาเท่าไร เนื่องจาก ความกลัว จึงทำให้ถูกเทขายกันลงมาเรื่อยๆ จากการทะลุเป้า 160 เปอ แล้ว แนวรับที่ยั้งตัวได้และปรับแก็ปสั้นๆขึ้นมาคือ 1640+- ซึ่งเป็นแนวรับจากเส้นเทรน กราฟราคาตอนต้นเดือนเพื่อ ยั้งตัวไว้ รอดูทิศทาง ก่อนที่จะมองว่าไป เป้าไฟโบ ล่างสุดนั้น มาดูกันก่อนว่าแนวรับแตละส่วนมีส่วนสำคัญยังไงบ้างในการ จับราคาเทขาย 1.1640+- เป็นแนวรับที่เกิดจากราคาของต้นเดือนและลากมา ใส่กับแก็ปล่าสุดก่อนปิดตลาด เพื่อ ดูว่าทองคำจะเล่นบนเส้นนี่หรือไม่ หาก หลุด เส้นนี่ บึ้งที่เหลือคือ 1600+- แน่นอน และเป็นแนวที่แข็งแกร่ง สำหรับการผลักราคาได้ ชั่วขณะ หรือ จนกราฟเกิดการเปลี่ยนแปลง และ แนวรับ 1580+- ในขณะที่หลุดได้ หากหลุดตัวนี้ คลื่นลูกนี้จะไปที่ 1550+- และ 1500+- เลยซึ่งหมายความว่า คลื่นมันมาเท่าใด ก็ลงไปเต็มคลื่นเท่านั้น แต่อย่ามองในแง่ร้าย ในอาทิตย์หน้า จะมีวันไหนที่โดนเทตลอด บางทีอาจโดนเทครึ่งอาทิตย์แล้ว มีแรงซื้อครึ่งอาิทิตย์ เปลี่ยนจากแดงเป็นเขียว ใครจะไปรู้ได้ โชคดีร่ำรวยทุกท่านคับ

เขียนบทความ