ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันศุกร์แล้วขอให้เฮงๆ รวยๆ นะครับ ใครสนใจก็ติดตามช่อง ติดตามทางแฟนเพจได้คับ สำหรับ ไดอารี่การวิเคราะห์ และ อยู่กับตลาดไปทุกวัน เพื่อ เรียนรู้ไปด้วยกันคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อัพเดตตัวเลขฟิวเจอร์ทองคำนะครับ วันที่ 15 มีนาคม 2559

GOLD - COMMODITY EXCHANGE INC. Code-088691

FUTURES ONLY POSITIONS AS OF 03/15/16 |

--------------------------------------------------------------| NONREPORTABLE

NON-COMMERCIAL | COMMERCIAL | TOTAL | POSITIONS

--------------------------|-----------------|-----------------|-----------------

LONG | SHORT |SPREADS | LONG | SHORT | LONG | SHORT | LONG | SHORT

--------------------------------------------------------------------------------

(CONTRACTS OF 100 TROY OUNCES) OPEN INTEREST: 493,086

COMMITMENTS

247,659 78,147 77,007 118,610 304,141 443,276 459,295 49,810 33,791

CHANGES FROM 03/08/16 (CHANGE IN OPEN INTEREST: -6,024)

-5,236 62 805 2,117 -7,724 -2,314 -6,857 -3,710 833

PERCENT OF OPEN INTEREST FOR EACH CATEGORY OF TRADERS

50.2 15.8 15.6 24.1 61.7 89.9 93.1 10.1 6.9

NUMBER OF TRADERS IN EACH CATEGORY (TOTAL TRADERS: 360)

175 103 92 49 59 268 216

http://www.cftc.gov/dea/futures/deacmxsf.htm

ทองอ่อนค่าลงมานิดหน่อยนะครับ ถ้าวันนี้ไม่มีอะไร พรุ่งนี้เจอกันในช่องครับทุกท่าน

วันนี้งดอัพเดตนะครับ ไม่มีเหตุการณ์ใดๆครับ ทองอาจจะอ่อนลงนิดหน่อยครับ ยังไงพรุ่งนี้มีตัวเลขสต็อกน้ำมัน ครับ จะมารายงานอีกที

อัพเดตบทวิเคราะห์ แล้ว ตัวเลขฟิวเจอร์เหมือนเดิมครับ ยังไงก็จะอัพเดตตัวเลขถ้ามีการเปลี่ยนแปลงครับ

สภาพยังดูดีเหมือนให้ขึ้นต่อได้ แต่ ช่วงนี้คนที่มีต้นทุนต่ำๆ น่าจะระบายของออก ทำให้เกิดราคาแกว่งไปมา รวมถึง สภาพการลงทุนช่วงนี้เอื้อให้ตลาดหุ้นมากกว่า ครับเพราะเขียวเหลือเกินกับทาง US รอตัวเลขออกแล้วมาดูราคาอีกที ว่าจะมีแรงเข้ามาไหมคับ ยังไง ก็พรุ่งนี้เจอกันครับ

ทองอ่อนตัวลงมาครับ รอตัวเลข สต็อกน้ำมันดิบออกครับ จากนั้นมาดูอีกทีครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ พรุ่งนี้เจอกัน ครับ กับบทวิเคราะห์

สวัสดีตอนเช้าครับ ลงมาละ เดียวมาดูกันต่อครับ

ท่านใดที่ชอบการวิเคราะห์ ฝากกดติดตามในเพจด้วยนะครับ

วันนี้ก็บ้ายบาย สวัสดีครับ เจอกันพรุ่งนี้