ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

มามะได้แฟนเพจละกว่าจะทำเป็นใครจะตามทาง Face Book มาทางนี้เลยครับ

Kikkapu888_Gold-Comment

http://www.facebook.com/pages/Kikkapu888_Gold-Comment/185208634890977

วันนี้ขอโพสที่สิ่งที่เกี่ยวเนื่องกับทองคำ สิ่งนั้นก็คือ USD

USD 29-sep-2011

ถ้ารอบนี้เราว่าราคาทองลงเพราะมีการโยกเงินไปเก็งกำไรในดอลล่าเราก็ต้องหาจังหวะ

ว่าดอลล่าย่อเมื่อไหร่ทองก็น่าจะขึ้นเพราะเงินถูกโยกลงสินทรัพย์ตัวเดิม

ตอนนี้เราเห็นอะไรบ้าง

1.ราคาสปอตทองคำ ทำจุดสูงสุดใหม่ High -----> Higher High

2.อินดิเคเตอร์ ทั้งสามตัว RSI - Sto - MACD ไม่ทำจุดสูงสุดใหม่ High -----> Lower High

สัญญานนี้เรียกว่า "ไดเวอร์เจ้น" ครับ เป็นชนิด Regular Bearish Divergent

คือ เมื่อเกิดสัญญาณนี้สินทรัพย์ชนิดนั้นกำลังจะลง !_cd

เมื่อเงินออกจากดอลล่า เงินจะไปไหนล่ะ

คำตอบก็คือไปในสินทรัพย์ที่มีราคาถูก (หมายว่ามีกำไรมากกว่าดอลล่า ณ เวลานั้น)

แล้วมาดูกันครับว่าทองจะขึ้นตามตัวแปรตัวนี้ หรือ ตรงข้ามกับสิ่งที่เราเชื่อ

โชคดีมีกำไรนะคับ แมงเม่าทองคำทุกคน อิอิ !v@

01- Oct - 2011 (01.40 am)

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาหาความรู้ใส่สมองกันนิดนึงดีกว่าเนอะ Euro zone จะเป็นยังไง ???

เงินจะไหลไปไหน มันจะเกี่ยวข้องอะไรยังไงกับเราบ้าง ?????

http://shows.voicetv.co.th/intelligence/19297.html

ขอบคุณครับ เฮียคิก

อ่านแล้วขนลุก

เฮียคิกกำลังจะบอกว่า

ขณะนี้ ทองอยู่ในช่วงของการปรับฐาน หรือเปล่าครับ

เพราะฉะนั้น อาจจะต้องรีบโกยเข้า port ?

ป.ล. เฮียคิกครับ กราฟ $US Index เปิดหาจากไหนเหรอครับ

ผมใช้ Meta4 แต่พยายามหา $US Index เท่าไหร่ ก็หาไม่เจอครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีคุณ chinchilla คิดว่าอย่างนั้นนะครับ ใกล้จะจบการปรับฐานรอบนี้แล้ว

เพราะคิดเป็นกำไรจากการขายแล้วซื้อคืนของขาใหญ่รอบนี้ก็ได้หลายตังค์อยู่ !53

เมื่อคืืน SPDR ไม่ได้ทำำอะไร ปริมาณทองคำที่ถือครอบเท่าเดิม (แต่มูลค่ามันเพิ่มขึ้นเนอะ อิอิ)

ทุกรอบการขึ้นการลงแรง ๆ มันมีช่วงเวลาที่เราเรียกว่า "ไซด์เวย์" สำหรับพวกนักลงทุน "เล็กสั้นขยันซอย"

เรารอจุดนี้หละคับเพื่อเล่นตามกรอบตราบที่มันยังมี "กรอบ" อยู่ให้เล่น และ "หยุดเล่น" เมื่อกรอบนั้นหายไปหรือมองเห็น "ไม่ชัดเจน" !Aa

ขอบคุณครับ คุณ kikkapu จะเฝ้าติดตามอ่านครับ

ดีจังจัง....คุณพี่คิกเข้ามาเปิดกระทู้ในนี้แล้ว :lol:

ตามอ่านอยู่ที่บ้าน goldhips อยู่ค่ะ แต่ไม่เคยเข้าโพสเลยฮิฮิ...

เข้ามาบ่อยๆ นะค่ะ !32 เวทีนี้อยากมีพี่เลี้ยงค่ะ... !30

สวัสดีครับ เฮียอำพล และ คุณนิด้า (เรียกถูกหรือป่าว???)

เ้ช้านี้มี "ขาใหญ่" มาเยี่ยม 3 ขาแล้วอิ่มทั้งวันแน่เลย อิ่มอกอิ่มใจน่ะคับ อิอิ !10

เอากราฟทองคำมาฝากคับ ว่าปิดสัปดาห์สรุปแล้ว สัปดาห์หน้าน่าจะไปในทิศทางไหน

Gold 30sep2011

ถ้าการกลับตัวของกราฟที่เราท่องกันเป็นอาขยาน ว่า "ก...า...ร...ก...ลั...บ...ข...อ...ง...แ...ท่...ง...เ...ที...ย...น

คือ ขาขึ้น ราคาเปิดต่ำกว่าราคาปิดของแท่งเทียนที่ต่ำที่สุด และราคาปิดของแท่งต่อมาจะต้องปิดสูงกว่าราคาปิดแท่งเทียนที่กลับตัวแท่งแรก"

หรือเรียกย่อ ๆ ว่า "เปิดต่ำ ปิดสูง"

เงื่อนไขทั้งหมดก็ตรงกับที่เราเห็นนั่นแหละคับ แต่จุดสังเกตุอย่างนึงคือแท่งสุดท้าย Formation มันไม่ค่อยสวยอาจจะมาการย่อต่ำอีกนิด

แต่ย่อมารอบนี้ "ย่อให้ซื้อนะคับ ไม่ได้ย่อให้ขาย(หรือคัสลอส)" โปรดระวังตกรถกันด้วย !_06

บวกสองสำหรับความใจดีเลยค่ะ...ขอติดตามเป็นแฟนคลับด้วยคนนะคะ เดี๋ยวสัปดาห์หน้าได้กำไรต้องรีบปิด short แล้วหาทางสอยน้องทองเข้ากระเป๋าซะแล้วจ้า :wub: :wub: ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ..

ตอนนี้...ขนแขนออกสีทองแล้วครับ ขอบคุณครับ !21 !_18 !_18d

กลับมาแล้วเหรอครับคุณคิกคาปู้

บวกแต้มให้กับกราฟและบทวิเคราะห์ดีๆ ครับ

ขอบคุณค่ะ คุณคิกคาปู้ ขอติดตามบทวิเคราะห์ด้วยค่ะ !thk !thk !thk

เฮีย kikkapu ครับ ถ้าไม่รบกวนเกินไปนักหลังจากนี้ขอทุกวันได้มั้ยครับ แบบว่าได้ความรู้มากเลย ขอไปอ่านซักสามรอบ ศึกษาเรื่องสัญญานครับ :wub:

สัปดาห์หน้าขอให้มุ่งไป 1900 ทีเถอะ ... !_06

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ดีๆ ครับ.. !01