ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

+1 ขอบคุณคุณคิกมากนะคะ มาทุกวันนะคะ ให้ความรู้และเพื่อความมั่นใจ

!thk !57 !_Rd !30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนสอบถามด้วยครับ อย่างนี้ เป็น การลงทุนในทองจริง,กองทุนหรือ เป็น GF ครับ

ขอบคุณครับคุณคิค เขียนได้เยี่ยมจริง ๆ ผมรู้สึกว่าได้ค่อย ๆ เปิดโลกทัศน์เพิ่มขึ้นทีละนิด ๆ ทำให้มีมุมมองที่กว้างขึ้น ๆ เริ่มแย้มกะลาออกมาดูโลกกว้างที่ละนิด ๆ ขอบคุณครับ

สวัสดีเฮียคิกครับขอบคุณครับ :lol:

สวัสดีคุณnuchabaและเพื่อนๆทุกท่านครับ :lol:

สรุป กราฟทองในรายวันยังเป็นขาขึ้นอยู่ แต่กราฟรายต่ำกว่านั้นเป็น Side way เพราะฉะนั้นการทำกำไรระยะสั้น ๆ คือ มองหากรอบโดยใช้ Fibonacci Retracemnet

วัดระยะขึ้นลง และมองสัญญาณซื้อขายโดยใช้ Stochastic Oscillator

รบกวนครูคิกช่วยอธิบายตรงนี้ให้หน่อยค่ะ ว่า ใช้ฟิโบที่เท่าไหร่ และดู สโต อย่างไร

อีกนิดนะ

ราคาตอนนี้ 24,450 - 24,550

แต่ราคาทองคำโลกอยู่ที่ 24,571

??????????????????????

วันนี้มะมี gap นะง๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

ป.ล. เฮียคิกครับ ผมว่า ผมเริ่มกลับมาเข้าใจอีกครั้งแล้วนะครับ ฮาๆๆ

!gd เจ๋ง คุณchinchilla !01 ขอบคุณด้วยเื่มื่อเช้ามารอบนึงแล้วแต่หากระทู้ไม่เจอ 555+

ต่อถ้าไม่เห็น GAP ดูอะไรต่อ ติ๊กต๊อก ๆ ๆ กริ๊งงงงง หมดเวลาไป Station ต่อไป(ทำเหมือนเป็น Lab กริ๊งเลย เอิ๊ก ๆ ๆ)

Gold 12 Oct 2011

1.ดูลักษณะแท่งเทียนครับ มาดูว่าเราเห็นอะไรกันบ้าง !047

"แท่งเทียนบอกว่าเมื่อเปิดตลาดราคาวิ่งขึ้นไปทำจุดสูงสุดใหม่แล้วก็วิ่งลงมาจนเกิดไส้เทียนด้านล่างแล้วก็พยายามขึ้นไปปิดเหนือราคาเปิด"

และกลับมาปิดที่ 50% ของแท่งเทียนทั้งแท่งของเมื่อวานที่ราคา 1676 (จริงราคาปิด 1675.90)

แสดงว่า "ราคาอาจจะลงและแท่งเทียนวันนี้จะปิดเป็นแท่งแดง ๆ" เดานะครับ

2.อินดิเคเตอร์ STOCHASTIC ขึ้นมาสูงมากและมีสัญญาณ Bearish Divergent ในกราฟรายสี่ชั่วโมง วันนี้จึงควรเล็งแนวต้านให้ดี ๆ

เพราะมีโอกาสโดนทำกำไรจากขา S สูงมาก (เอ๋ เราก็ขาซอสนี่นา 555+)

อย่างอื่นมีให้อ่านอีกเยอะเลยครับทั้ง GAP ในกราฟรายวันด้านขวา "รู ใหญ่ ๆ" และอื่น ๆ อีกมากมาย ไปทีละนิด ๆ เนอะ เดี๋ยวตาลายกันซะก่อน

ที่สำคัญ "ขายไปแล้วราึคาลงมาต่ำกว่าที่ขายอย่าลืมซื้อคืนน๊าาาาาาา"

โชคดีมีกำไรกันทุก ๆ ท่านนะครับ !bye

ลืมกราฟดอลล่าจะไปซะแล้ว "วันนี้ตักบาตรเทโว" หน้าบ้านเลย โฮ่ ๆ ๆ

USD 12 Oct 2011

กราฟดอลล่าไม่อ่านดีกว่าเนอะเพิ่งอ่านเมื่อวาน ให้รู้แต่ว่าเวลามันลงแรงเกินไปจะมีแรงซื้อสวน เดี๋ยวมาคอยดูกัน อิอิ

ปล...แนวรับแนวต้านหาสดใน Face Book นะครับ บอกหน้าเว็บเดี๋ยวเจ้ามือรู้หมด (กั๊กทุกแนว 555+) !53

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

ขอบคุณครับเฮียคิกๆๆคาปู้ ว่าแต่ว่าผมไม่มีเฟซบุ๊ค น่ะครับจะไปหาแนวรับแนวต้านได้ไงครับเฮีย :P

คุณคิกค่ะ

ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ เพราะไม่มีความรู้เรื่องกราฟเทคนิคเลย แต่จะพยายามค่อยๆ ศึกษา

ขอบคุณค่ะ