ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

แต่ขอถามที่งงหน่อยนะค่ะว่า...

จากราคาเปิดที่เกิด gap.... แล้วราคามันวิ่งลง ไปที่ 1591.84... แล้วก็วิ่งขึ้นผ่าน gap ไปที่ 1600 ...แล้วกำลังวิ่งลงอยู่

อย่างนี้ gap ถูกปิดไปรึยังค่ะครู

คุณคิกคะ วันนี้ตื่นสายเลยอดตอบ แหะๆ :01 :10

แล้วก็สงสัยทุกครั้งเหมือนคุณมาดามเลยค่ะว่า วันนี้ Gap ถูกปิดหรือยัง งงไม่หาย อิอิ :45

หรือว่า ตอนนี้กราฟกำลังขึ้น จะขึ้นไปเรื่อยๆจนกว่าจะลง แล้วมาปิด Gap อีกที :57

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีคุณมาดาม คุณลี มาตอบสองคนเอง เอิ๊ก ๆ ๆ ^___^ (กด Like ให้แล้วน๊า)

GAP บอกเราแค่นี้เองครับ จริง ๆ ช่องว่างระหว่างราคาของกราฟแท่งเทียน มันคือจุดกลับตัวนั่นเอง ถ้าเราขยายกราฟจากรายวันเป็นรายสี่ชั่วโมง

รายชั่วโมง หรือราย 15 จุดกลับตัวนี้ก็จะชัดขึ้น

เหมือนที่เคยบอกไว้ว่า "ราคามันขึ้นและจะขึ้นไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะลง และถ้ามันลงมันจะลงไปเรื่อย ๆ จนกว่าจะขึ้น"

คำถามเราเกิดตรงนี้หละครับ

1.ตอนนี้มันลงหรือมันขึ้น

2.มีสิ่งบ่งชี้อะไรบ้างที่บอกว่ามันกำลังจะกลับตัว

ซึ่งสิ่งบอกเหตุมันมีหลายอย่างมาก และ GAP ก็เป็นอีกวิธีที่ "คนส่วนน้อย" ย้ำครับว่าคนส่วนน้อย เค้าใช้กัน แต่กลับมีความแม่นยำกว่า 80% เลยทีเดียวเชียว

ปล...GAP ที่ผมบอกเป็น GAP ตามวิธีของผมนะค๊าบ อ่านตำรา อ.สุรชัย ก็อาจจะงง เพราะเราดูปัจจุบัน ไม่ได้พยายามไปหา GAP ในอดีตอ่ะครับ(เล่นสั้นจู๋เลย วันเดียวจบ)

ขอบคุณมากค่ะ คุณคิก

ขอคำเฉลยด้วยด้วยนะคะ

อ้าวคุณพวงชมพู ที่ Copy มาอ่ะเฉลยครับ 555+ อันแรกไม่มีตัวเลขครับ

วันนี้หวังให้ขึ้นสูง ๆ ครับ เพราะแนวต้านตาม Tailling Stop ของขาช๊อตมันอยู่ที่ 1637-1640 และก็ 1678-1680

แต่ถ้าดูตามนิสัยทองปีที่ผ่าน ๆ มา สวิงไม่แรงอ่ะครับ (เพราะต้องเตรียมของขวัญคริสมาส + ปีใหม่)

ก็ตามกราฟที่ผ่านมาอ่ะคับ สวิง 10 - 30 เหรียญ ก่อนไปอัดเอาสัปดาห์สุดท้ายของปีเพื่อปิดสิ้นปีงบประมาณ ^___^

Gold 21 Dec 2010

Gold 26 Dec 2010 (After X'mas)

คุณคิกคะ วันนี้ตื่นสายเลยอดตอบ แหะๆ :01 :10

แล้วก็สงสัยทุกครั้งเหมือนคุณมาดามเลยค่ะว่า วันนี้ Gap ถูกปิดหรือยัง งงไม่หาย อิอิ :45

หรือว่า ตอนนี้กราฟกำลังขึ้น จะขึ้นไปเรื่อยๆจนกว่าจะลง แล้วมาปิด Gap อีกที :57

ถ้าลงมาต่ำกว่า 1592.25 GAP มันจะไม่ถูกปิดแต่ถ้ามันขึ้นไปสูงกว่า 1592.25 GAP จะถูกปิดหรือเรียกว่าไม่มีมี GAP น่ะครับ คุณหนูชบา คุณมาดาม

เพราะอย่างที่บอกว่า กราฟแท่งเทียนรายวันของทองควรจะเกิดต่อเนื่องกัน และไม่ควรมีการกระโดดของราคา เราจึงมองการเปิด GAP ว่าเป็นสิ่งผิดปกติ

เมื่อเราเห็นสิ่งผิดปกติเราก็จัดการกับสิ่งที่ผิดปกตินั้น เวลาราคาเปิดรายวันสร้าง GAP และทองไปในทิศทางเดียวกับ GAP ที่สร้างเราจึงรู้ว่า ไม่นานมันจะต้องกลับมา

ในทิศทางนั้นและอาจจะเกินออกไปอีก เป็นที่มาของการเดาแท่งเทียนเขียว แดงครับ

พอรู้ว่าแท่งเทียนเขียวหรือแดงก็แอบไปลอกแนวรับของเซียนคนอื่น ๆ เอามายำกัน แล้วเราก็จะรู้ว่าวันนี้ควรจะซื้อก่อนขาย หรือขายก่อนซื้อ และควรปิดสถานะวันด้วยอะไร

ถือของไว้ หรือ ปล่อยให้มือว่างเปล่าครับ :gd

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

ย้อนถึงปี 84 (27ปี) มี 1ใน 4 ที่ behavior ตรงข้ามคือ ปี 88,89,91,97,01,02,04 หลัง xmas

อย่าซีเรียสนะ.. บางวันนานๆทีเจ้าอร่อยก็อาจไม่ถูกปากเหมือนเช่นเคย เอิ้กๆ

เราเม่าผู้ห้าวหาญก็ฟุตเวิร์คให้ว่อง

:01 ขอบคุณค๊าบบบ คุณ GoldBullish เชิญมาช่วยแชร์ข้อมูลด้วยนะครับ ยินดีครับยินดี ^___^ ถูกแก้ไข โดย kikkapu

ถ้าลงมาต่ำกว่า 1592.25 GAP มันจะไม่ถูกปิดแต่ถ้ามันขึ้นไปสูงกว่า 1592.25 GAP จะถูกปิดหรือเรียกว่าไม่มีมี GAP น่ะครับ คุณหนูชบา คุณมาดาม

เพราะอย่างที่บอกว่า กราฟแท่งเทียนรายวันของทองควรจะเกิดต่อเนื่องกัน และไม่ควรมีการกระโดดของราคา เราจึงมองการเปิด GAP ว่าเป็นสิ่งผิดปกติ

เมื่อเราเห็นสิ่งผิดปกติเราก็จัดการกับสิ่งที่ผิดปกตินั้น เวลาราคาเปิดรายวันสร้าง GAP และทองไปในทิศทางเดียวกับ GAP ที่สร้างเราจึงรู้ว่า ไม่นานมันจะต้องกลับมา

ในทิศทางนั้นและอาจจะเกินออกไปอีก เป็นที่มาของการเดาแท่งเทียนเขียว แดงครับ

พอรู้ว่าแท่งเทียนเขียวหรือแดงก็แอบไปลอกแนวรับของเซียนคนอื่น ๆ เอามายำกัน แล้วเราก็จะรู้ว่าวันนี้ควรจะซื้อก่อนขาย หรือขายก่อนซื้อ และควรปิดสถานะวันด้วยอะไร

ถือของไว้ หรือ ปล่อยให้มือว่างเปล่าครับ :gd

ขอบคุณค่ะ คุณคิก งั้นวันนี้ก็ไม่มี Gap แล้วใช่มั๊ยคะ

วันนี้ไม่มี GAP ทั้งขึ้นทั้งลง รอลอกการบ้านเฮียกัมพลนะครับ :uu

แนวต้านตาม Tailling Stop ของขาช๊อตมันอยู่ที่ 1637-1640 และก็ 1678-1680

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

ขอบคุณค่ะ คุณคิ๊ก มาส่งข่าวแต่เช้า..ชอบมากค่ะ...ถ้าเป้นไปได้เข้ามาส่งข่าวเรื่องแก๊ปทุกวันก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง..