ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณนะคะตาปู้...!thk

เดี๋ยวคืนนี้มาอ่านละเอียดอีกที

ชอบมีอารมณ์(อ่าน)ตอนกลางคืนอะ55555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ย๊าว ยาว ตอบปัญหาแต่ละวัน อิอิ ต่อเรื่องกราฟดีกว่าเนอะ :D

กราฟทองคำรายวันครับ GOLD 05 Oct 2011

สังเกตุว่าอินดิเคเตอร์ทั้งหมดยังไม่มีใครแตกแถวแล้วเราจะเดาว่าทองมันลง "เพราะอะไร" เพราะเราอยากให้มันลงไง 555+ !53

แต่ถ้ามองตามแนวต้านในกราฟรายย่อย ๆ วันนี้สามารถทำกำไรได้นะครับแนวเดียววันนี้คือถ้า มันไปไม่เกิน 1655-1657 ขายได้อีกรอบ

แล้วซื้อกลับคืนเมื่อราคาถูกกว่าที่ขายไปครับ นี่คือวิธีการที่เรียกว่่า "แนวต้าน +8" และ "แนวรับ -8" อย่างที่เคยบอกไว้ในงานสัมนา

ครั้งที่ 1 ... 2 ... และ 3 ครับ (รอดูกันว่าจริงอ๊ะป่าว เพราะผมก็ไม่รู้)แถมอีกนิดกราฟรายวันวันนี้มี Gap อีกแล้วอยู่ที่ 1641.45 - 1640.65 Usd/ounce

เพราะฉะนั้น "เกินกว่า 1641.45 - 1640.65 Usd/ounce ขายได้ทุกราคาเพราะว่ารู้ว่า ขายไ้ปแล้วราคาจะลงมาที่จุดนี้หรือต่ำกว่า" แต่ต้องพอเพียงด้วยเน้อ เพราะขายในเทรนขึ้นระยะสั้นของทองคำ รอซื้อต่ำเกินไปอาจจะรอเก้อ อีกรอบ

ไ่ม่เดือนร้อนเรื่องเงินก็รอก่อนร้อนเงินเหมือนผมก็หาโอกาสขายแล้วซื้อคืน เอาเงินออกมาใช้ได้ครับรอบสั้น ๆ เนอะ

--------------------------------------------------------------------------------------------

กราฟดอลล่ารายวัน USD 05 Oct 2011

THREE DRIVE PATTERN ที่บอกวันก่อนสำแดงผล USD กำลังจะร่วงรอดูครับลากหาแนวรับได้เลยว่าจะลงเท่าไหร่

โชคดีมีกำไรนะครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน สาธุ ๆ ๆ (เล่นของก่อนไปด้วย) 555+ !gd

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

ขอบคุณโพยเด็ด ๆ สำหรับวันนี้จร้าคิก

!thk !thk ขอบคุณมากค้า ได้ฮา+ได้ตัง !53

ดูยังไงก็หารูคุณคิคไม่เจอสักที่ :wacko: สงสัยต้องตามล่าหารูคุณคิคหน่อย ว่าอยู่ตรงไหน ช่วงไหน หุหุ :rolleyes:

คุณคิกคาปู้ แฟนคลับเยอะจริง ๆ

ตอบคำถามไหวไหมเนี่ย

ขอบคุณมากคะ :P

ขอบคุณครับคุณคิกคารู เฮ้ย!!! ปู้ เพิ่งเข้ามาเจอตามอ่านตั้งหลายหน้า รู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้างประมาณ 10:90 คุณคิกเปิดสอนซิครับจะได้สมัครมาเรียนด้วย จะได้เก่งเหมือนคุณคิกบ้าง อิ อิ อิ

ขอบคุณครับ ได้ ช่วงgapแบบนี้ คิดง่ายดีครับ :blush:

กราบขอบพระคุณครับ ป้าพลีส !01 รูปชัดแจ๋วเลย !gd

ผม งง มากๆๆครับไม่เข้าใจ..ใครช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจแบบง่ายๆๆด้วยครับ..ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

คุณ kai5976 เอ่อ... ถามกว้างงงงงงงมาก ลองย้อนกลับไปดูหน้า 5 อธิบายเรื่องgapไว้

ง่ายๆก็ gapคือราคา(แท่งเทียน)ที่กระโดดจนเกิดช่องว่าง เนื่องจากdemand supplyไม่สมดุลกัน

เช่นความตกใจของตลาดทำให้คาดว่าราคาน่าจะไปที่เท่าไหร่ เขาก็กระโดดซื้อขายกันในราคานั้นเลย กรณีนี้ถ้าเล่นหุ้น gfจะมองเห็นภาพ

ตัวอย่าง gap

บางทีมันมองไม่เห็น มองแล้วตาลาย เราก็อาศัยวิธีดูแบบที่คุณคิ๊กสอนไว้คือเปิด mt4 ขึ้นมา กดf2 ได้ตามรูป

กราบขอบพระคุณครับ ป้าพลีส !01 รูปชัดแจ๋วเลย !gd

อิอิ อยากแจมบางเวลา :wub:

กราบขอบพระคุณ คุณป้า please ด้วยครับ

กระผมเข้าใจแย้ววววว

gap ถูกปิด และ ไม่มี low ใหม่

gold is going to take off na krubbbb

waka waka