ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคุณคิก คุณplease. คุณvanta. คุณLeo คุณปุย คุณfung และเพื่อนทุกๆคนค้า

ขอบคุณคุณคิก สำหรับคำแนะนำและการรู้จักทองคำในมุมมองใหม่ ที่แจ่มกว่าเดิม

ขอแอดเป็นเพื่อนFB กับคุณคิกด้วยคนนะ รบกวนบอกแอคเค้าหน่อยนะค้า ทางPM ก็ได้ จารอค่ะ

ถูกแก้ไข โดย madam

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราบขอบพระคุณ คุณป้า please ด้วยครับ

กระผมเข้าใจแย้ววววว

ดูPMด้วยครับ

ดูPMด้วยครับ

ตอบกลับไปแล้วนะขอรับ

ถามผู้รู้หน่อยครับผมดูรูปที่เฮียคิกโพสไม่ได้ทำไงถึงจะดูได้ครับ !_09 :(

ไม่รู้จะช้าไปมั๊ยแต่มันเริ่มลงแล้ว รอซื้อที่แนวรับ 1632 1625 1618 และ 1602 จบข่าว

เจอกันอีกทีหลังเที่ยงคืนครับ (อย่าลืมว่าเราขายอยู่ในขาขึ้นกำไรเท่าไหร่ก็ซื้อคืนได้ อย่าโลภมากลาภจะหายนะค๊าบบบบบ :blush: )

+1 ขอบคุณคร้าาา มาทันเวลาพอดีเลย กำลังคิดถึง จุ๊ฟ จุ๊ฟ :wub: :wub: :wub:

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

เอามาฝาก YLG on วิเคราะห์ข่าวร้อน 06/10/54

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=MLh9rSPGs28

ถูกแก้ไข โดย please

เอามาฝาก YLG on วิเคราะห์ข่าวร้อน 06/10/54

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=MLh9rSPGs28

ขอบคุณครับ :lol:

รบกวนขอ FB คุณคิก ขอเป็นแฟนคลับคุณคิกด้วยคนได้ไหมครับ :wub:

ว๊าวันนี้อีก 3 นาทีบ่อนปิดเสียดายเนอะ เล่นได้แค่รอบเดียวเอง ขายที่ 1654.80 แล้วซื้อกลับที่ 1631.48 ใกล้เคียงเนอะ

เรามองกันให้ขายไว้ที่ 1655 และซื้อกลับที่ 1632 ฮิ๊วผิดไปตั้ง +/- 1 เหรียญใครของว่าแม่นอันนี้หละเค้าเรียกว่า "ไม่แม่น" เพราะจุดทศนิยมไม่ตรง 555+

ขำ ๆ นะครับ พักผ่อนครับเดี๋ยวตอนเช้าว่ากันใหม่ เดี๋ยวผมอ่านย้อนหลังหน่อยว่าติดคำถามที่ยังไม่ได้ตอบใครอีกบ้าง !_Rd

วันนี้เป็นวันที่ผมพลาดการทำกำไรไปอีกวันเพราะออกไปข้างนอก ขายทองออกไปที่ราคา 24195(16.30.น.) และซื้อกลับที่ 24195(23.30.น)

เพราะไม่ได้อยู่เฝ้าหน้าจอและไม่ได้ตั้งราคาไว้ + ลืมโทรศัพท์ อันนี้เศร้าสุดติดต่อใครไม่ได้เลย !033

แต่ก็ไม่เป็นไรครับ...ทองยังอยู่ครบทุกบาททุกสตางค์ จะทำกำไรเมื่อไหร่ก็ได้ "ตราบใดที่ธนาคารกลางของทุกชาติ ยังจ้องสะสมทองคำ เราก็ยังไม่เห็นต้องขายทองคำทิ้งไปเลยเนอะ"

จำข่าวได้มั๊ย ธนาคารแห่งประเทศไทยซื้อทองคำ 30 ตัน ธนาคารแห่งชาติเกาหลีใต้ซื้อทอง 250 ตัน ว๊ายยยย...ธนาคารแห่งชาติก็ติดดอย (แต่ว่าคิดงั้นจริงเหรอ)

เค้าเอาเงินอะไรไปซื้ออ่ะีครับ เงินบาทเหรอ หรือ ว่าเงินวอน หรือว่าซื้อทองโดยใช้เงินดอลล่า อุ๊ยไม่ได้ชี้นำน๊า เพราะผมไม่รู้ไงก็เลยถาม !ee

สาธุ...กราบสามจบและขออนุญาตนำคำหลวงตามหาบัวมาเตือนสติทุกท่านครับ

"เงินดอลล่าเอาไปใช้เถอะเพราะต้องเอาไปใช้หนี้ต่างชาติเค้า

แต่ทอง 12,000 กิโลกรัมต้องเก็บไว้ในคลังห้ามเอาออกไปใช้เด็ดขาด" สาธุ ๆ ๆ !01

ปล...ได้ FB...แล้วนะครับ อยู่หน้าแรกเลย เพราะอันเก่ารับม่ายหวายแล้ว หลายเรื่องตาลาย !45

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

ตาปู้...ขอบคุณนะคะ!thk

เขียนบทความต้องใช้เวลาและสมาธิมากๆ ลูกก็ยังเล็กอยู่

ถ้าไม่ใช่ด้วยรักและผูกพันที่มีต่อกัน...ไม่รู้จะว่ายังไง

ป่านนี้ยังไม่หลับไม่นอนอีก เฮียกัมอีกคน แปลเวปจนดึกๆดื่นๆ เพื่อบ้านใหม่

เช้ามาก็ต้องมาเปิดร้านอีก เป็นห่วงนะ

จุ๊บ จุ๊บ !30

ปล.ขอขอบคุณคุณPlease อีกคนนะคะ ที่ช่วยอธิบายเพิ่มจนเข้าใจมากขึ้น !thk

คุณคิกคับ สมมติว่าถ้าตอนเช้าเปิดมามี Gap ในกราฟรายวัน จำเป็นไม๊คับที่ กราฟรายวันจะต้องมาปิด Gap หรือว่าเป็นกราฟราย 4ชม หรือ 1 ชม มาปิดก้อได้คับ แล้วจะต้องมีการปิด Gap ภายในวันนั้นเลยไม๊คับ หรือว่า วันถัดๆไป คือยังงงๆอยู่ เลยยังไม่กล้าเปิดสัญญา