ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณnuchaba วันนี้ไม่มีี GAP รายวันนะครับ ราคาวันศุกร์ปิด 1637.65 วันนี้ราคาเปิด 1639.10 ลุ้นขึ้นครับ รอ MACD รายวันตัดขึ้นอย่างเดียว

มาเม้าท์ตอนบ่าย ๆ นะครับ เพิ่งกลับมาจาก กทม. วันอาทิตย์เจอเพื่อน ๆ สนุกมากครับมีเรื่องให้เม้าท์เยอะเลย "เค้าว่าทองจะเหลือ 15,000 " -----> เชื่อป่าว 555+ !uu (ขำเนอะ)

ว้า สงสัยกราฟเราเพี๊ยน ต้องขอบคุณมากๆเลยค่ะที่เข้ามาทันเวลา รออ่านตอนบ่าย :wub: :wub:

ลุ้นขึ้นๆๆๆ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ เฮียคิก

รอฟังคำแนะนำ กรอบการซอย เอ้ย การเล่น อยู่ครับ ฮาๆๆ

ขอบคุณ คุณ kikkapu กับ คุณ nuchaba ทำให้มีความมั่นใจ ที่จะเสี่ยงค่า

sarapao ช่วงที่ผ่านมาก็เล่นแบบ ขาย ก่อน ซื้อกลับใหม่เหมือนกันคะ

ตอนเล่นเครียดมาก เสี่ยงพอตัวเลยคะ พึ่งเคยทำครั้งแรก จดใส่กระดาษอยู่ 4วัน แล้วลุยเลย ทำเป็นตาราง excel roll ราคาซื้อกลับให้ต่ำลง

เฝ้าตั้งแต่ ห้าโมงจนถึงห้าทุ่มทุกวัน สองสัปดาห์ ได้ลดน้ำหนักสมใจเลยคะ

คุณพี่คิกครับ "จะขายก็ต่อเมื่อมั่นใจว่า ราคาจะลงไปต่ำกว่าที่ขาย" มารอฟังบทขยายเพื่อเพิ่มความั่นใจครับ ขอบคุณครับ:wub:

ขอบคุณครับ จะพยายามลองทำดูแต่ดูกราฟไม่เป็นก็จะไม่รู้จังหวะ

สวัสดีค่ะ...คุณคิกคาปู้..ติดตามอ่านมาตั้งแต่ต้น แต่ก็ยังดูกราฟเองไม่เป็น ขออนุญาติรอสัญญาณจากคุณคิกฯดีกว่า....อยากเป้นนักลงทุนขาสั้นบ้าง..อิ..อิ....ขอบคุณค่า

ยังไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ค่ะ ไม่ค่อยมั่นใจด้วยค่ะเพิ่งจะเคยทำเหมือนกัน แต่น่าจะทำได้ในช่วงที่เป็นขาลงนะคะ ตอนแรกก็เซ็งมากๆเพราะติดดอยเยอะ

อ่านกราฟก็ไม่เป็น พอนั่งดูทุกวันๆ แล้วก็ลองคิดในใจว่า ถ้าขายไปแล้วมาซื้อกลับก็ได้กำไรเหมือนกัน ก็ลองคิดอยู่อย่างนั้น 3-4 วันเลยลองเสี่ยงดูค่ะ

แต่ต้องเข้ามาอ่านวิเคราะห์ใน ThaiGold ของหลายๆท่านเพื่อเป็นแนวทางนะคะ ไม่งั้นก็ไปไม่ถูกค่ะ

สำหรับตอนนี้ ไม่รู้ว่าจะกลับเป็นขาขึ้นวันไหน จะยังทำแบบนี้ได้หรือเปล่า ไม่ค่อยแน่ใน รอดูคุณคิกเข้ามาอัพเดทค่ะ

ขอบคุณเฮียกัม พี่ซี เฮียย่า อ.ทองใหม่ น้าเคน อ.จิ๊ว คุณคิก คุณเน็กซ์ และอีกหลายๆท่าน ที่ให้ความรู้ทุกๆวันค่ะ !thk !57 !10 !30

จริงอย่างที่คุณ nuchaba ว่ามาแหละคะ ตอนนี้กองทุนเล่นแบบสลับฟันปลา ขายไปแล้วก็พอซื้อกลับได้

ถ้าใครยังจำตอนที่มันจะไป 1900 เหรียญได้ มันขึ้นเอาๆ จนซื้อกลับไม่ได้เท่ากับเราต้องไปตามเก็บของกลับมา

โดยต้องเติมเงินเข้าไปอีก เจ๊แว่นเล่นแบบนี้มาพักใหญ่ๆสักพักแล้ว บางทีเราขายไปตรงแนวต้านคิดว่ามันคงลง

มาให้เราเก็บ ปรากฏว่ามันขึ้นต่อไปอีกแนวต้านนึงแล้วค่อยลง พอมาเจออาแป๊ะกั๊กอีกค่าเงินอีกแทบไม่ได้กำไร

เขาถึงว่าการลงทุนมีความเสี่ยงไงคะ ยิ่งถ้าเป็น GF ด้วยแล้วคงจะยิ่งกดดันมากๆเลย !17

ตอนนี้เฮียแบทแมนก็ออกมาเตือนแล้วที่เวปน่ำเชียง ขออนุญาติก๊อปมาให้อ่านกันนะคะ

เทคนิคการเล่น Gold Futures ในช่วงนี้

--------------------------------------------------------------------------------

เปิดประเด็นขึ้นเพื่อเผื่อใครมีเทคนิคในการ เล่น GF ในช่วงระยะนี้

เพราะคนที่เล่นขึ้นก็ขาดทุน คนที่เล่นลงก็ขาดทุน จริงไหมครับ ทุกท่าน

เพราะฉะนั้น จึงอยากให้ใครมีเทคนิคอะไรน่าสนใจ ร่วมกันนำเสนอกันเพื่อเป็นประโยชน์กันนะครับ

ช่วงที่ผ่านมา จะแนะนำให้คนที่รู้จัก และคนในเว็บทุกคน ถอยห่างออกจากตลาดทองคำที่ผันผวนอย่างมาก

ถอยออกมาดู อย่าเพิ่งมะรุมมะตุ้ม ตลุมบอนกัน เลือดโชก สาหัสกันไปตามๆกัน

สงสารรายย่อย...( กลายเป็นมันฝรั่ง แบบไม่เรียบ)

ผมขอนำเสนอว่าที่รอจังหวะ Sure Sure ของมัน (อ่านออกเสียงว่าชั่วๆ)

รอเวลาราคาทองมันกลับทิศ

เรื่องแบบนี้พูดยากต้องคอยอ่านจากกระทู้ ติดตามกูรู (ไม่รู้แปลงร่างเป็น กูมึนกันหมดหรือยัง)

หรือถาม Marketing ของท่านเอานะครับ

ส่วนผมเองยังไม่กล้าวิเคราะห์เลยช่วงนี้

กลัวท่านที่มาอ่านกระทู้ แล้วลงทุนพลาดขาดทุนกัน

พอรอจังหวะ ชั่วๆ ของพวกกองทุนแล้ว แล้วก็ซื้อหรือขาย ไล่ตามพวกมัน ทิ้งตามมัน

พอเห็นกำไรจำนวนหนึ่งแล้ว ก็ต้องรีบถอยฉากออกมา

คว้ากำไรเอาไว้ ไม่เช่นนั้น กำไรที่เห็นจะแปลงล่างเป็นขาดทุน

จำสัจจธรรมข้อนี้ไว้ครับ

พวกกองทุน มันเล่นสลับฟันปลา(ปิรันย่า) กินหมดเลยหมดเลย ทั้งขาแอล ขาเอส

อย่ายึดมั่นถือมั่น คิดว่าทองจะไปที่ $1,900 หรือ $2,000

สมัยก่อนแนะนำให้เล่น Day Trade จบในวัน ตอนนี้

แค่ถือทองไว้ข้ามช่วงเวลา ยังโดนเต็มๆกันเลยนะครับ มีความเสี่ยงตลอดเวลา

ขออนุญาตเตือนนะครับว่า การลงทุนใน Gold Futures มีความเสี่ยงสูงมาก

เสี่ยงที่จะกำไรมาก และขาดทุนมาก เพราะเป็นการวางเงิน Margin

ส่วนหนึ่ง ไม่เต็มจำนวนของการซื้อหรือขายทองคำจริง

Gold Futures เหมาะสำหรับนักลงทุนประเภทเก็งกำไร อย่างแท้จริง

ไม่เหมาะกับนักลงทุนที่ไม่มีเวลาติดตามราคาทอง

เพราะมันพลิกผันกันได้ในช่วงเวลาต่างๆ

จากการเก็งกำไรอย่างสูงมากของกองทุนเก็งกำไร

ขอเรียนเคือนด้วยความหวังดีนะครับ

วันนี้ทองคำราคาเป็นบาทถูกกว่าเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเยอะเลยค่ะ

ที่spot 1670 $ = 24,600 บาทเมื่อวันอังคารที่แล้ว

วันนี้ 1670$ = 24,3xx บาทเอง

ถูกแก้ไข โดย madam

เมื่อวานเป็นตัวอย่างที่ดีของการที่ "การรอ" นะครับ (ไม่ขายเมื่อไม่มั่นใจว่าราคาจะลงหรือซื้อได้ราคาต่ำกว่าที่ขาย)เพราะอย่างที่่เราสังเกตุเห็น

1.แท่งเทียนรายวันไม่เปิด GAP (เพื่อกลับตัวลง)

2.สัญญาณอินดิเคเตอร์ MACD หรือ PPO กำลังจะกลับตัวขึ้นอย่างที่เห็น

"เมื่อยังไม่มีสัญญาณขาย ก็แค่เพียงยังไม่ต้องขาย" รอให้มันไปสุดก่อนแล้วค่อยขาย

เช้านี้มีแท่งรายนาทีขนาดเกือบ 10 เหรีียญให้เห็น 1 แท่งตอนเปิดตลาด แสดงถึงว่ามีคนกลัวตกรถกระโดดขึ้นอย่างแรง

และคนตกรถและคนขายหมูจด ๆ จ้อง ๆ จะขึ้นรถ(อีกครั้ง)เพราะขายทุกแนวต้านเพราะกะว่าเมื่อคืน "ลงแน่" เพราะ "ใจคิดว่า" ก็มันลงทุกวันนี่นา

เจอฤทธิ์เสื้อกั๊กลงยันต์ของเจ้าพ่อเจ้าแม่ออนไลน์ ทำให้แอบงก กำไร 5 บาทหรือ 10 บาทไ่ม่ซื้อคืน เพราะรู้สึกว่ากำไรมันน้อยจัง

แล้วมันก็ลากของมันไปเรื่อย ๆ จนท้อใจ !19

Gold 10 Oct 2011

วันนี้ก็เหมือนกันมองหา Gap ไม่เห็น Gap ที่เปิดใหม่เพราะราคาปิด 1676.38 และเปิดใหม่ที่ 1676.14 ก็ยังขึ้นได้ต่อ

แต่วัดระยะทางวันนี้มีเป้าแนวต้านให้ทำกำไรได้เยอะขึ้นตัวเลขที่มองว่าชนแล้วน่าจะขายแล้วซื้อต่ำกว่าที่ขายได้ 1690 - 1700

รอดูของเฮียกัมพลก็ได้นะครับ ส่วนตัวรู้ตัวเองว่าวัดไม่ค่่อยแม่น รู้แต่ "ขายได้แล้ว กับซื้อได้แล้ว" แค่นั้นเอง !v@

แอบมาูุดู

Usd 10 Oct 2011

เมื่อเกิด Three Drive Pattern ก็ร่วงตามระเบียบ มีแอบให้ความหวังเล็กในวันศุกร์แต่ก็ไม่รอดเพราะวันพุธกับวันพฤหัส

เกิดสัญญาณขาย หรือ สัญญาณกลับอย่างที่เราท่อง "เปิดสูง ปิดต่ำ" คือแท่งที่สูงที่สุดเปิดราคาสูงว่ากว่าราคาปิดของแท่งก่อนหน้า

และแท่งต่อมาปิดราคาต่ำกว่าราคาปิดของแท่งที่สูงที่สุด เข้า Concept ก็จะเหลืออะไร มองหาสินทรัพย์ตััวอื่นที่ลงมาเยอะ

แล้วก็ย้ายเงินไปลงให้สินทรัพย์นั้น -----> สินทรัพย์อะไรที่ก่อนหน้านี้ลงมาแรง ๆ น๊า ติ๊กต๊อก ๆ ๆ นั่นแหละครับ

แล้วทองคำของเราก็ขึ้น เพราะการย้ายเงินลงทุนของกองทุนใหญ่ ๆ และนักลงทุนขาใหญ่ เค้าไม่ได้ทำอะไรมากกว่านี้ ทำแค่เพียง

"ย้ายเงินลงทุนไปเรื่อย ๆ จากสินทรัพย์ที่ซื้อมากเกินไป ไปสินทรัพย์ที่มีการขายมากเกินไปเพื่อทำกำไรอย่างต่อเนื่อง" ก็เท่านั้นเอง !gd

โชคดีมากำไรนะครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่าน (06.42 น.)คำถามจากที่อ่านมายังไม่มีอะไรมากเนอะ ถ้าอ่านตั้งแต่ต้นบางอันก็มีคำตอบในนั้นอยู่แล้ว

ปล...ข้างหน้าใครเล่นสั้นมี FB ที่อัพเดทเป้าสั้น ๆ ไว้เนอะหน้า 1 เลยครับแล้วคุยกันนะครับ ยินดีต้อนรับทุกท่าน !01

เยี่ยมไปเลยอาหารเช้ามือนี้ ขอบคุณนะคิก สัญญาณซื้อน่ะ พอได้ แต่สัญญาณขายดูอะไร ถึงจะมั่นใจว่าจะลงแล้วควรขาย ไม่หลอกเรา