ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ เดินทางปลอดภัยนะครับ อาจารย์คิก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เดินทางปลอดภัยนะคะ ฝากจุ๊บ ๆ หลานน่ารัก ๆ สองจุ๊บด้วยค่ะ :wub: :wub:

ขอบคุณค่ะคุณคิก ป่านนี้เจอลูกละมั้ง ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ :wub: :wub: :wub:

ขอบคุณครับ เดินทางปลอดภัยนะครับ คุณคิก ระมัดระวังด้วยน้ำกำลังท่วม

ขอคำแนะนำจากคุณคิกและเพื่อนๆค่ะ อยากทราบว่าเล่น Gold online กับที่ไหนดีที่สุดค๊ะ

และ Gold online กับ Gold future ต่างกันอย่างไรค๊ะ

เหลือเชื่อ ในที่สุดปิดเขียวจนได้

ครูคิก รู้ได้ไงเนี่ย

ทั้งๆที่ เกือบทั้งวันทำท่ารอแร่เต็มทน

ครูคิกสุดยอดจริงๆ

!01 สวัสดีครับพี่ ๆ ทุกคน สวัสดีเช้าวันเสาร์ที่ 15 ตุลาคม 2554

เมื่อวานแอบลุ้นเล็ก ๆ ว่าวันนี้จะปิดเป็นแท่งเขียวมั๊ยน๊าาาาา และสุดท้ายก็เป็นดังคาดน้องทองไม่พลิกความคาดหมายปิดบวก 0.73% จากราคาเปิด

มาปิดที่ประมาณ 1680.70 Usd/ounce ใครที่ทำตามแผนวันนี้ก็จะได้กำไรเพิ่มขึ้นอีก และคนที่ไม่ทำตามแผนก็ต้องลุ้นว่าจะซื้อทองคืนมาได้มั๊ยน๊า

จะต้องเพิ่มเงินซื้อทองคืนเข้าพอร์ทอีกมั๊ยหว่า???

แต่อะไรก็เกิดขึ้นไว้ครับ อย่าไปเดามันเลยเนอะมาดูสิ่งที่กราฟบอกเราดีกว่า ตอนนี้พี่ ๆ ทุกคนรู้สึกดีขึ้นหรือยังว่าเอ๊ะอ่านกราฟมันก็ไม่ยากเลยนี้นามีจุดสังเกตุ

ตรงโน้นตรงนี้รู้ว่าวันนี้ราคาจะขึ้นหรือราคาจะลง เมื่อไหร่ควรซื้อและเมื่อไหร่ควรขาย เพราะฉะนั้นแท่งเทียนเป็นอินดิเคเตอร์ตัวแรกที่ผมอยากให้ทุกคนสังเกตุครับ

และเรื่องแปลกของกูรูส่วนใหญ่ในตลาดทุกตลาด...ก็คือเค้าจะมองแต่ราคา เป้าหมายของราคา และอินดิเคเตอร์อื่น ๆ ก็เลยบอกไม่ได้ว่าวันนี้สัปดาห์นี้ วันนี้

ราคาของสินทรัพย์ที่ลงทุนไปนั้น "จะขึ้นหรือจะลง" เป็นเรื่องตลกเนอะ "ไม่รู้จะเปิดกราฟกันเป็นรูปแท่งเทียนทำไมกัน ในขณะที่เปิดแล้วก็มิได้นำพา" !ee

Gold 14 Oct 2011 (Daily)

กราฟรายวันหลังจากขึ้นแรง ๆ และลงแรง ๆ ขณะนี้อยู่เทรนที่เรียกว่า "SIDE WAY UP" เมื่อเรารู้ว่าเทรนเป็นยังไงเครื่องมือที่ใช้ในการซื้อขายก็ล้อตามเทรนนั้นนั่นเอง

ลักษณะนี้ที่เราเรียกว่า Side way คือช่วงที่ลังเลของนักลงทุนถ้ามีสัญญาณขายหรือข่าวไม่ดีก็จะเกิด Panic sell ทำให้ราคาลงมาอย่างรวดเร็ว

จุดนี้นี่เองที่บอกเราว่าเราน่าจะขายแล้วซื้อคืนได้อีกรอบหรือสองรอบ เป็นหมายก็ตาม GAP ในรายกราฟรายสัปดาห์คือประมาณ 1637 - 1639 usd/ounce

Gold 14 Oct 2011 (Weekly)

กราฟรายสัปดาห์แท่งเทียนบอกเราว่าไปได้ต่อครับ จะมีจังหวะย่อมาให้ทำกำไรบ้าง อ่านได้จากแท่งเทียนรายวัน

ที่บอกว่าไปได้ต่อเพราะแท่งเทียนสองแท่ง "เปิดต่ำ ปิดสูง" (อยากรู้ว่าอ่านยังไงย้อนอ่านด้านหน้า ๆ ได้ครับ)

Usd 14 Oct 2011 (Daily)

กราฟดอลล่าการลงถ้าดูจาก Bollinger Bands ใกล้จะถึงเวลาดีดแล้ววิธีดู BB พี่เพนกวินบินเคยเอามาโพสไว้แล้ว

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/210-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89-bollinger-band-%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93/

เป้าหมายก็ 61.8 - 78.6% ของการขึ้นครั้งนี้ เพราะเป็น THREE DRIVE PATTERN ลองวัดกันดูครับ

Usd 14 Oct 2011 (Weekly)

ถ้าดูจากกราฟรายสัปดาห์แนวรับจะอยู่ประมาณ 75 อ่ะคับ

ปล....ยังเขียนไม่จบนะครับเดี๋ยวมาเขียนต่อใหม่ ลูกชายตื่นละไปดูก่อน 555+ !v@

จบแล้วอันที่หนึ่ง เฮ้อ ลูกชายไม่ยอมให้พิมพ์เลย ชวนเล่นอย่างเดียว !17 อีกสองเรื่องคืนนี้เนอะ

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

WHY NOT??? (สัปดาห์นี้จะเขียน 3 เรื่องขอจองที่ไว้ก่อนน๊า) !gd