ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณกูรูคนใหม่นะค่ะ

ที่ให้ข้อมูล

สุดยอดเลย :wub: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีจ้า คุณ dada แวะมาหาน้ำหาท่ารับประทานเองได้ตามสบายนะครับ เพราะผมยังไม่รู้เลยว่ามันอยู่ตรงไหน 555+ !17

ดีใจเหมือนกันที่เจอ คุณ GODRON จ้าาา แต่จริงข้างบนจะพิมอย่างนี้ใช่ม๊ารู้ทันนะ "น่ารัก(มั๊ง) หล่อ(ห้าร้อยเมตร) แถมนิสัยขี้เล่น(ตลอดไม่รู้จักกาลเทศะ) บุคลิกชวนฝัน(ร้าย)ของสาวฯหลายคน" อิอิ !033

กร๊ากกกกกก ขออนุญาติขำหน่อยนะ จาตี 3แล้วยังไม่นอนอีก

เอาบุญมาฝากจร้า เมื่อวานวันอาทิตย์เช้าป้าแว่นไปปฏิบัติธรรมมา

ขอให้รวยๆ สุขภาพแข็งแรง อุปสรรคต่างๆนาๆในชีวิตให้มลายหายสูญน้า

(เมื่อวานกลับมาจะมาส่งให้พิมพ์เสร็จส่งปุ๊บเน็ตดันหายหมดเลย)!thk

อรุณสวัสดิ์ พี่ปุยเมฆ ป้าแว่น คุณ October2011 และ IamTeeKub อย่าลืมดูย้อนประมาณ 3 ปีนะเผื่อยืนยันสิ่งที่เรามองเห็นและมองไม่เห็น !19

ตอนนี้แอบลุ้น...เห็นกราฟรายชั่วโมงทะลุ Parabolic SAR (Stop And Revesal)มาสามแท่งแล้ว พร้อมกับการไม่เปิด Gap ในกราฟรายวัน

จึงมีแนวโน้มขึ้นมากกว่าลง + ไม่ต้องห่วงอะไรมากว่าจะต้องลงมาิปิด Gap ที่เปิดไว้เหมือนสัปดาห์ก่อนที่ผ่านมา

จุดที่เฝ้าระวังแล้วยังหวั่น ๆ ก็คือ กราฟรายวีค กับ กราฟรายเดือน(กราฟรายเดือนปิดแท่งเมื่อวันศุกร์ตอนกลางคืน) ลักษณะยังไม่เป็นที่น่าไว้วางใจเท่าไหร่

เพราะฉะนั้น มี "ทอง" เสียวไปด้วยกันนะค๊าบบบบบบ 555+ !Announce

ขอบคุณครับถ้าอย่างนั้นน้องทองมีโอกาศขึ้นมาหายใจได้บ้าง(แล้วคงโดนทุบลงไปอีกหรือเปล่าเอย :ph34r: )

ขอบคุณมากเลยคะ

ชอบประโยคนี้มากกกกกกกก

ความรู้ในโลกนี้ไม่ได้หนีหายไปไหน. แต่รอเข้าไปในสมองคนที่ต้องการ

จะทำตามที่แนะนำ ณ.บัด nowเลยคะ

สวัสดีและก็ขอบคุณครับพี่คิก คิก คิก...คาปู้ ขอบคุณในความรู้ครับที่เข้ามาในสมอง หวังว่ามันจะไม่ไหลออกไปเร็วนะครับ ฮา

เย้ ๆ ๆ ทองขึ้นแล้วคุณ fung , คุณ jinna , คุณ pookun คำถามที่มาจากหลายสายจะเป็นคำถามว่า "ทองขึ้นจากสาเหตุอะไร???"

และในเวลาต่อมาก็จะมีเหตุผลมาสนับสนุนมากว่า ขึ้นเพราะอย่างนั้น ขึ้นอย่างโน้น ขึ้นเพราะอย่างนี้ !uu

จริงเราแค่เป็น "นักลงทุนตัวเล็ก ๆ ในตลาดอันกว้างใหญ่ไพศาล" คำถามที่เราต้องถามคือ "ทองขึ้นจะขายเมื่อไหร่ดีล่ะเนี่ย???" (ทองเต็มพอร์ทเลย)อิอิ

คำตอบมันก็กำปั้นทุบดินเลย คือ ต้องตอบว่า "ขายเมื่อรู้ว่า ขายไปแล้ว จะซื้อกลับได้ในราคาที่ถูกกว่าที่ขาย" วิธีที่ได้มาซึ่งคำตอบนี้หละถึงจะเป็นวิธีการศึกษาที่ถูกต้อง

ฝากไว้นะครับ อย่าไปถามเลยว่า "ทองขึ้นเพราะอะไร ทองลงเพราะอะไร" แต่ศึกษาว่า "ทองขึ้นมาทำอย่างไร และเมื่อลงมาควรทำอย่างไร" แล้วรับรองครับว่า

จะสามารถเปลี่ยนเงินที่อยู่ในตลาดให้เข้ามาอยู่ใน "กระเป๋าเรา" ได้อย่างสบาย ๆ 555+ !53

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

เย้ ๆ ๆ ทองขึ้นแล้วคุณ fung , คุณ jinna , คุณ pookun คำถามที่มาจากหลายสายจะเป็นคำถามว่า "ทองขึ้นจากสาเหตุอะไร???"

และในเวลาต่อมาก็จะมีเหตุผลมาสนับสนุนมากกว่าว่า ขึ้นเพราะอย่างนั้น ขึ้นอย่างโน้น ขึ้นเพราะอย่างนี้ !uu

จริงเราแค่เป็น "นักลงทุนตัวเล็ก ๆ ในตลาดอันกว้างใหญ่ไพศาล" คำถามที่เราต้องถามคือ "ทองขึ้นจะขายเมื่อไหร่ดีล่ะเนี่ย???" (ทองเต็มพอร์ทเลย)อิอิ

คำตอบมันก็กำปั้นทุบดินเลย คือ ต้องตอบว่า "ขายเมื่อรู้ว่า ขายไปแล้ว จะซื้อกลับได้ในราคาที่ถูกกว่าที่ขาย" วิธีที่ได้มาซึ่งคำตอบนี้หละถึงจะเป็นวิธีการศึกษาที่ถูกต้อง

ฝากไว้นะครับ อย่าไปถามเลยว่า "ทองขึ้นเพราะอะไร ทองลงเพราะอะไร" แต่ศึกษาว่า "ทองขึ้นมาทำอย่างไร และเมื่อลงมาควรทำอย่างไร" แล้วรับรองครับว่า

จะสามารถเปลี่ยนเงินที่อยู่ในตลาดให้เข้ามาอยู่ใน "กระเป๋าเรา" ได้อย่างสบาย ๆ 555+ !53

สวัสดีครับ..ในวันทองขึ้นแรงๆๆๆๆ !53

ขออนุญาต +1 ให้หน่อยนะครับ คงไม่ว่ากันนะ.. !01

ขอบคุณกูรูคนใหม่นะค่ะ

ที่ให้ข้อมูล

สุดยอดเลย :wub: :lol:

ไม่ใช่นะ เก่าแล้วคนเนี้ย 1ในวิทยากรเวลาthaigoldจัดอบรมเลยค่ะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/393-%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%B9%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%84%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B8/ ให้ทายคนไหน อิอิ ทิ้งหลักฐานไว้เพียบค่ะ

ถูกแก้ไข โดย please

มันต้าน กับ รับ ตำแหน่งมานานแล้วนะ -*- แนวโน้มจะเป็นยังไงหว้า

!_09 !_09

ให้ข้อคิดดีมากๆอีกแล้ว

ขอบคุณมากกกกกกกกกกคะ

ขอบคุณครับคุณคิกสำหรับคำแนะนำดีๆ(แต่ทำไม่ค่อยได้เท่าไรเพราะโลภมากลาภหายตลอด :P )