ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kikkapu

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ.....มั่วไปเรื่อย

โพสต์แนะนำ

เพิ่งมาครับ คุณmadam ผมขายไปที่บอกไว้คือประมาณ 1680 เพราะดูกราฟทำท่าไม่ดีเลยต้องจัดการไปก่อน "หมดพอร์ท ที่ราคา 24615 บาท"

เพราะเรารู้ว่าจะลงมาแน่ ๆ ที่ แท่งเทียนรายวันเปิด Gap ไว้ที่ 1658.35 - 1660.43 หรือต่ำกว่าแน่นอน (วิธีหาจุดซื้อก็ใช้ไฟโบลากจุดบนจุดล่างธรรมดา)

แนวรับก็จะได้ 38.2% = 1641.88 มันอยู่ใกล้กับยอดเก่าที่ 1640.38 ก็เอา (1641.88+1640.38)/2 ก็จะได้แนวรับแรก = 1641.13 usd/ounce

แนวรับที่สองก็ที่ 50% = 1630.55 usd แนวรับสุดท้ายก็ที่ 61.8% = 1619.22

เวลาจะดูว่ากลับตัวหรือไม่ก็ดูจากสัญญาณอินดิเคเตอร์กับราคาหละครับ ว่ามันชัดแย้งกันหรือยัง หรือที่เรียกว่า "Divergent"

พอซื้อเสร็จก็ไม่ต้องกลัวมันจะลงต่อครับ เพราะลงต่อเราก็หาจุดทำกำไรอย่างนี้ไปเรื่่อย ๆ อย่างที่บอก "ทองขึ้นเราเฉย ๆ แต่ทองลงเราช๊อบชอบครับ" !Hi

EX...ขายที่ราคา 24615 ซื้อกลับที่ ราคา 24330 ได้เงินเพิ่มมาในพอร์ท 285 บาทต่อบาททองคำ ส่วนทองคำจะไปสนใจทำไมก็มันก้อนเดียวเท่าเดิม อิิอิ

ปล...แอบโกรธเจ้าพ่อ เจ้าแม่ ออนไลน์ เดี๋ยวจับมือกันหมดเลยกับสมาคมด้วย กั๊กทั้งราคาทั้งแนวรับ แนวต้านเลยนะครับ 555+ (แหม...ทำไปได้) !023

แปลว่า วันนี้น่าจะไปปิดตลาดที่ประมาณ 1658.35 - 1660.43 ใช่ป่ะครับ

แล้วแนวโน้มพรุ่งนี้ ยังคงขึ้นใช่ป่ะครับ ลูกพี่ ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แงๆๆๆ คุณคิกขา วันนี้ก็จ้องขาย 1680 ที่คุณคิก บอก จ้องเอาไว้ เผลอแป๊บเดียวพอดีคุยกับลูกค้าอยู่

พุ่งขึ้นไปแล้วก็ลงโดยไม่รอ อดเรย

จะรอให้ขึ้นรอบสองก็ไม่มา โชคไม่ดีเลยค่ะ ตอนนี้จะเป็นไงต่อละคร้าาา

!thk !57 !10 !45 !30

แปลว่า วันนี้น่าจะไปปิดตลาดที่ประมาณ 1658.35 - 1660.43 ใช่ป่ะครับ

แล้วแนวโน้มพรุ่งนี้ ยังคงขึ้นใช่ป่ะครับ ลูกพี่ ^^

555+ คุณIamTeeKub ไม่แน่ใจเลยครับเพราะผมเล่นสั้น ไม่รู้ว่าจะปิดที่ 1658.35 - 1660.43 หรือป่าวรู้แ่ต่ว่าถ้าปิดสูงกว่านี้ Gap นี้ก็ยังเปิดอยู่เหมือนเดิมในกราฟรายวัน

และพร้อมจะลงมาเล่นอีกรอบเป็นอย่างน้อย แต่ถ้าเล่นระยะสั้นสังเกตุดูกราฟในรายหนึ่งชั่วโมงลงมามีแ่ท่งแดง ๆ ไปปิดรู Gap เรียบโร๊ยแล้ว

ส่วนคำถามของผมก็ยังคงเหมือนเดิมคือ

"เมื่อไหร่มันจะลงและจะลงไปถึงจุดไหนเท่าไหร่ เพราะนั่นแสดงว่าเราหาวิธีที่จะเอาเงินออกจากทองคำได้อย่างสม่ำเสมอ" (ตั้งคำถามถูกก็แก้ปัญหาถูก)

ฝรั่งเค้าคงเรียกการทำอย่างนี้ว่า Right Price - Right Time ใช่ป่าวครับ แต่มันก็ต้องประกอบด้วย opportunity เนอะมันไม่ได้มาบ่อย ๆ

แค่เวลามันมาเราทำกำไรจากมันได้หรือเปล่า

ส่วนแนวโน้มจะเป็นอย่างไรในอนาคตบางทีก็ต้องรอจบวันครับเพราะผมอ่านแท่งเทียนก็ตอนที่มันจบแท่งเทียนแล้ว ระหว่างแท่งอย่างไม่ได้เพราะมันยังไม่ปิดราคา แหะ ๆ ๆ :P

แงๆๆๆ คุณคิกขา วันนี้ก็จ้องขาย 1680 ที่คุณคิก บอก จ้องเอาไว้ เผลอแป๊บเดียวพอดีคุยกับลูกค้าอยู่

พุ่งขึ้นไปแล้วก็ลงโดยไม่รอ อดเรย

จะรอให้ขึ้นรอบสองก็ไม่มา โชคไม่ดีเลยค่ะ ตอนนี้จะเป็นไงต่อละคร้าาา

!thk !57 !10 !45 !30

คุณnuchaba จริง ๆ ก็เหมือนผมนะผมติดคนไข้แต่อาศัยความไวกดไ้ด้ทัน(ราคาโดนกั๊กด้วยน่าเกลียดมาก ๆ)ราคาที่ผมได้ไม่ใช่ราคาที่สปอตมันไปที่ 1678.55 ถ้าคนจ้องอยู่จะรู้

และจริง ๆ คุณnuchaba ก็ไม่ได้เสียอะไรเลยเน้อ แค่เสียโอกาสในการทำกำไรไปรอบเดียวเอง เดี๋ยวก็ได้ สาธุ ๆ ๆ ตอนนี้คือรออย่างเดียวเลยครับรอว่าเห็นสัญญาณอะไรอีกบ้างและก็รอโอกาส สังเกตุกราฟรายสี่ชั่วโมงดี ๆ ครับมันจะเป็นตัวบอกเราว่าทองจะลงต่อได้หรือไม่ลงอีกแล้ว อีก 52 นาทีรู้ผล !031 (ตอนนี้เวลา 20.08 น.)

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

คุณ คิกกาปู๋เป็นหมอหรืครับ หมออะไรเอ่ย บอกหน่อยจิ

คุณnuchaba จริง ๆ ก็เหมือนผมนะผมติดคนไข้แต่อาศัยความไวกดไ้ด้ทัน(ราคาโดนกั๊กด้วยน่าเกลียดมาก ๆ)ราคาที่ผมได้ไม่ใช่ราคาที่สปอตมันไปที่ 1678.55 ถ้าคนจ้องอยู่จะรู้

และจริง ๆ คุณnuchaba ก็ไม่ได้เสียอะไรเลยเน้อ แค่เสียโอกาสในการทำกำไรไปรอบเดียวเอง เดี๋ยวก็ได้ สาธุ ๆ ๆ ตอนนี้คือรออย่างเดียวเลยครับรอว่าเห็นสัญญาณอะไรอีกบ้างและก็รอโอกาส สังเกตุกราฟรายสี่ชั่วโมงดี ๆ ครับมันจะเป็นตัวบอกเราว่าทองจะลงต่อได้หรือไม่ลงอีกแล้ว อีก 52 นาทีรู้ผล !031 (ตอนนี้เวลา 20.08 น.)

+1 ขอบคุณคร้าาา คุณคิก 21.00น. รอค่ะ

จองตั๋ว แถวหน้า รอตอน 3 ทุ่มครับ

^^

ตอนแรก ผมว่ามัน แท่งเทียน ก็เขียวดีๆ 55555 แค่ 20.39 แดงแล้วสะงั้น

ต้องกลับไปอ่านอีกซัก 3 รอบแล้วครับ กระทู้ดีๆ แบบนี้

ขอบคุณครับเฮีย kikkapu

ขอถามเพิ่มเติมด้วยครับเฮียกิ๊ก คือ ปรกติเฮียใช้กราฟรายอะไรในการอ่านหรอครับ

กำลังศึกษาว่าปรกติควรใช้กราฟรายอะไรดีนะครับ

แล้วสัญญานบ่งชี้ที่ทำให้เฮียกิ๊กออกตอน 1680 นี่คืออะไรครับที่เรียกว่าเริ่มดูไม่ดีแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

:rolleyes:

ชอบกระถัง เอ้ย กระทู้ นี้มากมาย มีเจ้แว่น มีจานคิก มีเจ้ปุย

สงสัย ขอสมัครเป็นแฟนคลับด้วย โคน อิิือิ :wub:

สมัครเป็นแฟนคลับด้วยคนค่ะ คุณคิกเป็นหมอเหรอคะ อยู่ที่ไหนเอ่ย ถามหลังไมค์ได้เปล่าเนี่ย (แต่เอ เดี๋ยวมีคนค้อน อย่างน้อยก็เจ๊แว่นล่ะ ฮ่า ฮ่า มีคนมาแอบดอด คุณคิกซะแล้ว...

ขอถามคำถาม ที่คงมีหลายคนรู้ และอีกหลายคนไม่รู้ เช่น richy 21.00 มีอะไรเหรอคะ.. ลุ้น ๆ ด้วยคน เพราะมีทองเต็มปอดค่า :wub: :wub:

พอ หลุด 3 ทุ่ม แล้ว พรวด ลงไปอีกละครับ TT 55555

เมื่อวานสามทุ่มโดนเรียกประชุมด่วน แต่ก็เป็นตามทฤษฎีเนอะ กราฟรายสี่ชั่วโมง "เปิดสูง ปิดต่ำ" ปุ๊บเทพรวด ๆ หาแนวรับกันแทบไม่ทัน

เสียดายไม่ได้อยู่ขายกับเพื่อน ๆ เสียโอกาสไปรอบนึงเลย ไปเป็นไรนั่งดูใหม่หวังว่าวันนี้คงไม่มีใครเทอีกเพราะจากที่ดูตอนนี้ก็แค่เล่น Side way ไม่ได้น่ากลัวอะไร

ที่ยืนยันว่ายังเป็นขาขึ้นก็เพราะ "ระยะเวลาในการลง น้อยกว่า ระยะเวลาในการขึ้น" หรือที่่เราเรียกว่า 1...2...3...4...5 มันใช้เวลานานกว่า a...b...c

มาดูกราฟกันครับ

ราคาลงแต่ยังไม่มีอินดิเคเตอร์ตัวไหนตัดลง ก็ยังไม่เป็นขาลงซื้อได้ทุกราคาแต่ เพราะที่เราเห็นในกราฟรายสัปดาห์ และ กราฟรายเดือน คนอื่นมองว่าเป็นขาลง

แต่เมื่อคืนผมกลับสังเกตุเห็น "รู" !57

ใช่ครับ รู = Gap เล่นเปิดไว้รูเบ่อเร่อ จะไม่ขึ้นไปปิดก็กระไรอยู่ แสดงว่าเมื่อราคาต่ำกว่า 1619 - 1623 ลงมาซื้อได้ทุกราคาเพราะในอนาคตมันก็ต้องกลับไปปิดเหนือกว่าราคาที่ว่าไว้

มีข้อสังเกตุอีกหลายอย่างครับสังเกตุดี ๆ ครับจะเห็นเยอะมาก แต่เดี๋ยววันนี้้ออกไปข้างนอกคงไม่ได้อยู่ร่วมสนุกกับเพื่อน และยังยืนยัน นั่งยัน นอนยัน "ทองผมยังมีอยู่เต็มพอร์ท" ยังไม่ได้ขายหนีเพื่อนไปไหน

เพราะบอกแล้วผมใช้วิธีขายแล้วซื้อคืน เอาเงินส่วนต่างออกไปใช้ ถ้าในตลาดหุ้นเค้าเรียก "ปันผล" อิอิ ไหนใคร ๆ ก็บอกทองไม่มีปันผลนี่ไงครับ "ปันผลทุกครั้งที่ทองลง" !ee

เอากราฟดอลล่ามาฝากด้วย...มองไว้ตั้งแต่วันก่อนแล้ว แต่ตอนนี้ยิ่งเห็นชัดว่ามันเป็น

THREE DRIVE PATTERN !_cd

ปล...ขอโทษด้วยครับวันนี้ไม่ได้เม้นข้อความใครเลย บ๊ายบายนะครับ โชคดีมีกำไรทุกท่าน

ถูกแก้ไข โดย kikkapu