ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

เสี่ยงเก็บไป 10 บาท ครับ 25500 ทองแท่ง ขอบคุณ อ.อั๋น ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เสี่ยงเก็บไป 10 บาท ครับ 25500 ทองแท่ง ขอบคุณ อ.อั๋น ครับ

อืมครับ...............เสี่ยงไป 25000 เลขสวยนะครับ รอดูคืนนี้ครับ ล้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆให้ พี่โรป กับ พี่เก ซือ้ขึ้นไปก่อนขายละกันนะ

จะได้ไม่ติดดอย มั้ง ............ปลอดภัยต่างหากครับ ส้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยาวhappy.gif

เดี๋ยวนี้ไม่เจอจานอั๋นช่วงตอนกลางคืนเลย หนีน้ำอยู่เหรอค่ะ

เปล่าครับ พอดีผมกลับมาทำานตอนกลางวันอ่า

เดี๋ยวอาทิตย์หน้าก็จะเข้าทำงานตอนกลางคืนละครับ

ยังไงก้อยู่เป็นเพื่อนกันนะครับ.............................อาทิตย์หน้าcool.gif

ส่วนคุณ Harnsin หายไปไปเลยหมือนกัน

สงสัยคงจะโดนน้องทรายของคุณ Harnsin จะสู้น้องน้ำไม่ได้

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

ขอถามให้หายข้องใจสักนิด โรคคันมือตอนนี้หนักมาก ตั้งใจจะกดขายตลอด คือยังติดดอยอยู่ พอมาใกล้ทีไร มันก็มายั่วให้ดีใจเป็นพักฯ จะทำยังไงดี ใจหนึ่งก็อยากหลุดคานทอง เพราะจะได้หาสะสมทำกำไรใหม่ จะเสี่ยงซื้อถูกมาถัว ก็ไม่แน่อาจขายหมู แล้วนั่งนอนรอกว่าราชรถจะมาเกย ก็นานจนลืม ยิ่งน้องน้ำก็ทำให้หวั่นใจ จะมาทำให้ไฟฟ้าดับ ก็ยิ่งน่ากลัวใหญ่ จะพอมีทางใด คาถาใด มาแก้ให้หายคันช่วยหน่อยนะคะ ตอนนี้ไม่รู้จะทำอย่างไรดี :lol: :lol: :lol:

ขอถามให้หายข้องใจสักนิด โรคคันมือตอนนี้หนักมาก ตั้งใจจะกดขายตลอด คือยังติดดอยอยู่ พอมาใกล้ทีไร มันก็มายั่วให้ดีใจเป็นพักฯ จะทำยังไงดี ใจหนึ่งก็อยากหลุดคานทอง เพราะจะได้หาสะสมทำกำไรใหม่ จะเสี่ยงซื้อถูกมาถัว ก็ไม่แน่อาจขายหมู แล้วนั่งนอนรอกว่าราชรถจะมาเกย ก็นานจนลืม ยิ่งน้องน้ำก็ทำให้หวั่นใจ จะมาทำให้ไฟฟ้าดับ ก็ยิ่งน่ากลัวใหญ่ จะพอมีทางใด คาถาใด มาแก้ให้หายคันช่วยหน่อยนะคะ ตอนนี้ไม่รู้จะทำอย่างไรดี :lol: :lol: :lol:

อืม.....................คงต้องบอกว่ารอดู สถาณการณ์อย่างใกล้ชิด

ทั้งน้องน้ำและพี่ทองอ่าครบ

สงสัยจะขึ้นและลงตามกัน............

ตอนนี้ราคาทองคำ นิ่งมากครับ นิ่งสุดๆๆๆ

วิ่งประมาณ 1756-1762 ผมว่าลองไป หาสำลีมาปั๋น

อ้าวไม่ใช่ รอูตอน ตลาดอเมริกาอีกที ครับ ..........................................cool.gif

ตอนนี้คงต้องยอมแพ้เค้าก่อน เงียบมาตั้งแต่เช้าละ......................

ส่วนผมเดี๋ยวคงต้องขอตัวกลับบ้านก่อนนะครับ วันนี้ต้องขอลาก่อนะครับ บาย ............................

SPDR ซื้อเพื่มเข้า1.51 ตัน แสดงว่ามีโอกาสไปต่อได้ใช่มั๊ยคะ

จานอั๋นขอคำแนะนำวันนี้ด้วยค่ะ. ขอบคุณ

จานอั๋น คืนนี้จะรอนะ เพราะจำได้ว่าอาทิตย์นี้อยู่กะกลางคืน !3 2

ช่าย. ช่าย. มารอจานอั๋นด้วยคนค่ะ

Rจานอั๋นสุดหล่อ ใจดี อยู่ไหนหนอ อพยพหนีน้ำอยู่หรือเปล่า เป็นห่วงจังเลย คิดถึงนะ :wub:

พี่จานอั๋นหายไปไหนหนอ หรือเข้ากะดึก อย่างพี่เกี๋ยมอี้ว่า

เข้ากะแล้ว รีบเข้ามากระทู้ด้วยนะค่ะ

ทุกคนเป็นห่วง จ้า

สวัสดีครับ

วันนี้มารายงานตัวสายอีกละครับ

สัปดาห์ที่ผ่านมา ราคาสามารถ ขยับตัวขึ้นมาทดสอบ 1750++ ได้สำเร็จ

โดยราคาตอนนี้ กำลังทดสอบ ที่ 1774 อยู่เป็นสำคัญ

โดยเป้าหมายระยะสั่น ภายในตอนนี้คาดว่าราคา ทองคำ น่าจะขึ้นไปทดสอบ ระดับ 1780-1785 เป็นสำคัญ

แนะนำให้คนที่มีทองคำอยู่ในพอร์ต ปิดสถานะ ออกมาก่อน

คาดว่าน่าจะเกิดแรงเทขายออกมาพอสมควร

โดยประเมินแนวรับไว้ที่ 1754 -1744 เป็นสำคัญ

หากราคาไม่หลุด คาดว่าเป้าหมาย ต่อไปน่าจะอยุ่ 1800++

โดยจับตาดูสัปดาห์นี้หากราคาไม่หลุด 1730-1740 คาดว่าราคา ราคาน่าจะขยับขึ้นไปทดสอบ 1800++ ได้

แต่ทั้งหมดนัน้ขอเตือนให้นักลงทุนระวังแรงเทขายออกมา

แต่ส่วนตัวเชื่่อว่า ราคาทองคำในช่วงนี้ยังมีแนวโน้ม ขยับขึ้นไปทดสอบ 1785-1800

เนื่องจากช่วงเดือนนี้ยังมีเทศกาลต่างๆ ของประเทศทั่วโลก ไม่ว่าจะเป็นเทศกาลแต่งงาน ของอินเดียและจีน เทศกาลต่างๆ ของชาวมุสลิม

ที่ผลักดันทำให้ราคาทองคำ พุ่งขึ้นสูง และยังมีปัญหาของหนี้สาธารณยุโรปอีกส่งผลทำให้ราคาทองคำ

ในช่วงนี้ขยับ ตัวขึ้นมาทำ HIgh ในรอบ 1 เดือน

แนะนำให้นักลงทุนในช่วงนี้ เก็งกำไรระยะสั้นและประเมินสถาการณ์ราคาทองคำอย่างใกล้ชิด

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน cool.gif