ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:wub: จานอั๋นยังไม่ได้ซื้อเลยรออยู่อย่าเพิ่งรีบขึ้นนะ เดี๋ยวอยู่เป็นเพื่อนถึง5ทุ่ม โทรซื้อทองครั้งแรกกับคนชื่ออั้นเหมือนกันบังเอินจิงๆเลยคะจานอั๋น :blush:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:wub: จานอั๋นยังไม่ได้ซื้อเลยรออยู่อย่าเพิ่งรีบขึ้นนะ เดี๋ยวอยู่เป็นเพื่อนถึง5ทุ่ม โทรซื้อทองครั้งแรกกับคนชื่ออั้นเหมือนกันบังเอินจิงๆเลยคะจานอั๋น :blush:

55555555555555555

ผมกลับบ้านแล้วละครับ

พรุ่งนี้เจอกันนะครัcool.gifบ บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สงสัยโลกคงจะกลมอ่าครั บ อิอิ

โอม....จงลง...จงลง :lol: :lol: :lol: :D

สงสัยจะรอแน่ๆครับ ผมกลับก่อนะลกันครบ บาย cool.gif

เอามาฝากก่อนนอนนะครับ เอาไว้ให้ดูเล่นนะครับ อย่าคิดอะไรมาก

กลับละครับทุกคนพรุ่งนี้เจอกันครับ cool.gif

วันนี้ SPDR ซื้อเข้าอีกแล้วค่ะ 8.48 ตัน หลังจากมีแรงเทขายเมื่อคืน แล้ววันนี้กลางวันเอเชียจะเทขายอีกมั๊ยคะ มันเด้งกลับคืนมาแล้วค่ะ (1789.60)

ผมเก็บไปเมื่อเย็นวาน 10 บาท 25950 ตาม spdr เค้าไปครับ

ยินดีรับใช้ขอรับ.................ขอบคุณเช่นกันครับ ว่าแต่คุณ mateenee' ช่วงนี้มีทองคำหรือว่ารอเข้าซื้อครับ .cool.gif

อยากมีแท่งเก็บยาวๆ แต่กำลังน้อยคับ หุหุ เลยขอติดตามแนวทางไว้เล่น GF สั้นๆ

รีบขายทำกำไรก่อนค่ะ กลัวทุบ ได้ยินมาว่าจะมีการปรับฐานอีก รีบเอากำไรออกมาก่อน เดี๋ยวพวกเก็งกำไรจะทุบเหมือนคราวที่แล้ว ได้ยินมาค่ะ

จานอั๋น .. มาทำงานหรือยังค่ะ น้องน้ำมาเยี่ยมหรือยัง วันนี้สถานการณ์ดูแปลกๆ ค่อยๆ ร่วงตั้งแต่เช้า รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณ

สวัสดีครับ วันนี้ ขอพูดถึง

สถาณการณ์เมื่อวานก่อนนะครับ ราคาวิ่งไม่ผ่าน 1803 แต่ราคาทองคำก็ไม่ย่อลงตัวลงมาเท่าที่ควร

และประกอบกับกองทุน SPDR ได้ทำการซื้อทองเข้ามาเพิ่มอีก 8.473 ตัน

ตอนนี้ SPDR มีทองเพิ่มรวมทั้งหมดเป็น 1264.127 ตัน

อะไรเป็นเหตุผลที่ทำให้ SPDR ซื้อเพิ่มครับ ตรงนี้น่าสังสัยอยู่เหมือนกัน

เพราะว่าตอนราคาลงไป 1600-1700 SPDR ไม่มีการเคลื่อนไหวเลยครับ

แต่ราคา ขึ้นมาสูง กองทุนกลับซื้อเข้าไป หรืออาจจะเป็นเพราะ เทศกาลต่างก็เป็นไปได้มั้ง

แต่ประเด็นที่สำคัญที่สุดของผม คือ SPDR จะเทขายออกมาตอนไหนนี้แหละครับ

เป็นจุดที่ยังไม่มีใครได้รู้เลย ......ตรงนี้สำคัญครับ

หากเทขายออกมาเมื่อไหร่ ผมมองว่าราคาคงจะหายกลับลงไป ต่ำกว่า 1700 เหมือนเดิม

ดังนัน้แนะนำให้นักลงทุนเล่นระยะสั้นดีกว่านะครับ จะได้ปลอดภัยที่สุดครับ cool.gif

วันนี้จับตาดู ราคา 1774 เป็นสำคัญครับ หากหลุดลงไป คาดว่าคงต้องไปรอดูราคา แถว 1754 อีกทีละครับ

แต่หากทางกลับกัน ถ้าราคาสามารถ ผ่าน 1803 ไปได้อีกครั้ง ถือเป็นสัญญาณดีสำหรับทองคำนะครับ............

โชคชะตาฟ้าลิขิิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะครับคนครับcool.gif

วันนี้ SPDR ซื้อเข้าอีกแล้วค่ะ 8.48 ตัน หลังจากมีแรงเทขายเมื่อคืน แล้ววันนี้กลางวันเอเชียจะเทขายอีกมั๊ยคะ มันเด้งกลับคืนมาแล้วค่ะ (1789.60)

อืม งง เหมือนกันครับ ..........กับ SPDR cool.gif