ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

:Kk ร่วงต่ออีกแร้ว เอางัยดีคะคุณHarnsin :Kk

ไม่เอาไงหรอกครับ ดูๆมันไปเถอะ หมดขาขึ้นจริงๆ มันอยู่ที่ราคา 1200$ น่ะครับ นี่ยังเป็นขาขึ้นอยู่นา

ฝากหม่ามี้ไปซื้อเมื่อตอนเที่ยง เอ๊า...ขึ้นมา 50 บาท แต่ด้วยความที่แม่หาร้านทองไม่เจอ ไปถึงร้าน ราคาก็ลงมาเท่าเดิมแล้ว

ยังเป็นความโชคดีอีกเสี้ยวของการซื้อ :uu

โชคดีจริงๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอคุณกระต่ายปรึกษาหน่อยค่ะ มีอยู่ตัวหนึ่งชื้อเดือนมีนาคม กอดเอาไว้มานาน กะจะขาย 2000 ชื้้อที่ราคา 1541 แต่เป็นกองทุนรวม rmf เราควรขายออกไหมคะ หรือถือต่อ

ขอให้อย่าหลุด 1562 แล้ววันนี้ขอข่าวดีจากฝั่งยุโรปจะได้ดีดขึ้นซะที

เอคุณกระต่ายปรึกษาหน่อยค่ะ มีอยู่ตัวหนึ่งชื้อเดือนมีนาคม กอดเอาไว้มานาน กะจะขาย 2000 ชื้้อที่ราคา 1541 แต่เป็นกองทุนรวม rmf เราควรขายออกไหมคะ หรือถือต่อ

:Kk ลองดูซิคะว่าได้กำไรรึป่าว ถ้าได้กำไรก้อปล่อยไปก่อน สมมุตินะว่ามีก้อนนึงได้กำไร เราเก็บไว้หมดก้อจะเหมือนปลายตายตัวเดียวเน่าทั้งคอก แบ่งทุนออกเป็น4ก้อน 2ก้อนสต๊อกไว้ อีก2ก่อนเอามาเล่นสั้นๆดีกว่า (ผิดถูกไม่ว่ากันนะคะ) ไม่ว่าเล่นอะไรก้อแล้วแต่ส่วนไหนที่มีกำไรควรขาย ส่วนที่ไม่มีกำไรอย่าเอามาเฉลี่ยให้มันปวดหัว แต่วิธีการเล่นแบบนี้ต้องศึกษาข้อมูลและต้องมีเวลา เพราะทุกตลาดมีความผันผวน เก็บนานขนาดนี้น่าจะเป็นนักลงทุนระยะกลาง ก้อไม่น่าจะดูราคาตลอดเพราะมันจะปวดตับนะคะ OKมั้ยคะ โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะ

ช่วงบ่ายฝาก ชั่วโมงกับ ดีเจ อ.อั๋น กับ คุณ กระต่ายทองต่อนะครับ ^^ มีธุระครับ :upstrong:

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

ไม่เอาไงหรอกครับ ดูๆมันไปเถอะ หมดขาขึ้นจริงๆ มันอยู่ที่ราคา 1200$ น่ะครับ นี่ยังเป็นขาขึ้นอยู่นา

โชคดีจริงๆ

แอบไปหลับมาหนึ่งตื่นค่อยยังชั่วหน่อย ตลาดเปิดหมดแล้วเป็นงัยบ้างคะ กาแฟซักแก้วนะคะคุณHarnsin :Kk

ช่วงบ่ายฝาก ชั่วโมงกับ ดีเจ อ.อั๋น กับ คุณ กระต่ายทองต่อนะครับ ^^ มีธุระครับ :upstrong:

:Kk กลับมาแล้วรีบมารายงานตัวนะคะ ปล่อยให้รอนานคิดถึงหงะอิอิ :Hot มองขึ้นรึคะหวาดเสียวนะเนี้ยะถามจิง ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

เดินทางปลอดภัยแล้วกลับมาอยู่แนะนำกันต่อนะคะพี่ :_ee

คุณ Harnsin ....ดีดได้แล้ว พอจะมีความหวังเเล้วอ่ะป่าว

ขอบคุณคุณกระต่ายทอง เพิ่งรู้ตัวเองว่าเป็นนักลงทุนระยะกลาง ฮิๆๆๆ ตัดสินใจถูกแล้ว ไม่ขายถือต่อไป ตอนนี้ทองกำลังขึ้นแล้วค่ะ 1581 แล้วค่ะ พรุ่นนี้ขาขึ้น ชัวร์ ปีใหม่เจอกันที่ 1800 ลงแรงก็ต้องขึ้นดับเบิ้ลแรง 555555555

สวัสดีครับ :Hi ทุกท่าน..............สวัสดีตอนเที่ยง วันที่ 15/12/2554 เวลา 12.30 น.

มารายงานตัวสายไปหน่อยครับ

เพราะว่าช่วงนี้ราคาทองคำลง ก็ลยยุ่ง มากๆๆ ครับ ขอโทษ ทีนะครับ ทุกคน

เริ่มต้น ด้วยเมื่อวาน ราคา เกิด การเทขาย ทองคำลงมาอย่างหนัก จากประมาณ 1642 โดยประมาณ โดนทุบลงมาเหลือ 1560 กว่า โดยประมาณ

น่ากลัว มากมากเลยทีเดียว :_cd

วันนี้ ประเมิน แนวต้าน ที่ 1580 *** ลุ้นให้ยืนให้ไหว 1590*** 1600** 1613****

วันนี้ ตอนนี้ประเมิน 1553*** 1535-1532*** Low เดิม 1517-1514 *** 1505 ** 1480-1477*** แล้วก็ 14xxxxxxxxxx ยาว เลย

กรอบเล็ก ตอนนี้ 1580-1530 = 50 เหรียญ

กรอบใหญ่ ตอนนี ดูที่ 1500-1580 = 80 เหรียญ

กรอบ เสริม ตอนนี้ 1430-1530 = 100 เหรียญ

ตอนนี้ แนะนำ ให้ รอดูครับ และ ทยอย เข้าซือ้เมื่อหลุด 1530 ลงไป หรือไม่ก็ดูตรง 1530 *** 1550 **** ตรงนี้ ครับ ลองเสี่ยง ซื้้อเล็กน้อย *********

หรือไม่ก็ เตรียมเปิด S แล้ว ตัด Cutloss สำหรับผู้ที่ เปิด L ค้างไว้ (สำหรับ GF )นะครับ จริงๆๆ แล้ว ผมไม่อยากจะให้เตรียม Cutloss หรอกนะครับ

แต่สำหรับ GF นั้นต้องตัดสินใจ ครับ เพราะว่า GF สัญญา จะบังคับขาย ในปลายเดือน นี้ ในสัญญา เดือน ธันวาคม นี้แล้ว แต่ถ้าใครมี มาจิ้น หรือเงิน ใน GF พอ

ก็แนะนำให้ถือลุ้น และ พร้อม เปิด S เพือ่ ป้องกันการ ขาดทุนลงไปด้วยนะครับ

ตอนนี้ คาดการณ์ สถาการณ์ ยุโรป ยังคงจะย่ำแย่ไปเรื่อย นะครับ คาดการณ์กัน ถึงเลย ว่า สกุลเงินยูโร อาจจะล้ม ประเทศในโซน ยุโรป อาจจะเเตก

และ สงคราม ก่อจะเกิดขึ้น ในอนาคต แล้วก็ตามมาด้วยปัญหา ต่างๆ ของเศรษกิจโลก ปัญหาอุทกภัย หรือแผ่นดินไหวหรือ เหตุการณ์ต่างๆที่ยากกว่าการคาดเดาได้อีกมากมาย ครับ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน ครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบครับ

ขอโทษทีนะครับ หากช่วงนี้ ไม่สามารถเข้ามาตอบได้ทุกคำถาม

เพราะว่า ราคาทองคำก็เลย ยุ่งๆ นิดนึง ครับ แล้วถ้า ว่าง จะกลับมาตอบให้ทุกคน นะครับ

สู้ๆและลุ้นกันต่อไปนะครั บทุกคน......................ผมขอช่วยเชียร์ให้ขึ้น ซะที ด้วยคน. :54 :047 :031

ตอนนี้ ประเมิน ไว้ว่า ยู

:_10 จานอั๋นไปไหนไม่ได้นา ไม่ให้ไป บ้านจานอั๋นอยู่นี่ OKนะ มาช้าก้อคิดถึงจะแย่แร้ว ไม่มาเดี๋ยวไปประท้วงที่หน้าตึกไทยคู่ฟ้าด้วยฮือๆ :ahh

ถึงจะรอนานแค่ไหน ก็จะรอจานอั๋นเสมอ :53 :53

รีบาวได้หรอค่ะ คุณ. Harnsin

มันรีบาวน์แล้วครับ รอดูท่าทีมันก่อนนะ มันยังไม่ชัวร์ครับ