ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนเช้าคร้าอาจานอั๋น พี่กระต่ายทอง พี่ห่าน และพี่ๆทุกคนค่ะ

มารอคำชี้แนะเช่นเคยค่ะ ขอบคุณค่ะ

:Announce หวัดดีจีะ ซื้อขายบ้างแร้วยังคะ กำไรช่ายป่าว เป็นกำลังใจให้คะ ตรุษจีนเฮงๆนะคะ :32

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คืนนี้ลุ้นให้ตลาดอเมริกา หยุด 1650ขี้นไป ครับ แล้ว เดี๋ยวตอนเช้า พี่ตลาดเอเชียจะเข้ามา.ซือ้เอง คาดว่าน่าจะได้เห็น 1675-1680 นิดนิด.ครับในตอนบ่าย........... :gd

:Announce จานอั๋นหวัดดีคะ น่ารักจังเข้ากระทู้บ่อยๆนะคะแฟนคลับจะได้ไม่เหงา เดี๋ยวลุ้นด้วยกันนะคะ วันนี้ขอให้เพื่อนๆโชคดีมีกำไรกันทุกคนนะคะ เงินเป็นของเราตัดสินใจเองให้ดีนะคะเพื่อนๆ จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจทีหลัง เป็นห่วงทุกสถานการณ์คะ เฮงๆๆๆๆทั้งปี :_Rd :La

:Announce หวัดดีจีะ ซื้อขายบ้างแร้วยังคะ กำไรช่ายป่าว เป็นกำลังใจให้คะ ตรุษจีนเฮงๆนะคะ :32

ยังไม่ได้เข้าซื้อเพิ่มเรยค่ะ กล้าๆกัวๆ ของเก่าก็ยังอยู่ที่ตัว เอิ๊กกกกกๆ :_02

:Announce ตรุษจีนปีนี้ขอให้จานอั๋นและเพื่อนๆทุกคน เฮงฮ้อตลอดปีนะคะ :01 มั่นคงมั่งคั่งรวยๆเฮงๆนะคะ

ชอบเลยครับ ดูง่าย ไม่ต้องคิดไรมาก ตามอย่างเดียว :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเย็น ของวันที่ 20/1/2012 เวลา 17.32 น.

วันนี้ ราคาทองคำ ไปไม่ถึงดวงดาว ซะแล้ว ครับ ช้าไปอีก 1วัน และอีกครั้ง แล้วครับ....

ตอนนี้คงจะจับตาดู ที่ราคา 1640 ว่าจะหลุดหรือไม่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าไม่หลุด ก็ คงจะ ดีด ตัว ขึ้นต่อไปได้ ครับ

แต่ถ้าหลุด คงจะมีการลง ไปปรับฐาน กันอีกครั้ง ............................ 1630-1600 เลย

วันนี้คงต้องบอกว่าลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆกัน ให้ ไม่หลุด 1640

แต่หากผ่าน 1658 ไปได้อีกครั้ง น่าจะไปต่อได้นะครับ

แนวต้าน 1648รอผ่าน*** 1657***** ถ้าผ่านไปได้ น่าจะไปต่อ 1666 ** 1678*******

แนวรับ 1640 ไม่ควรหลุด 1633**** รับอีกครั้ง 1623**1609-1600*************

กรอบเล็ก 1630-1660 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1630-1680 = 50 เหรียญ

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสุ้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ต่อไปไม่รุ้จบ ........ :01 :Dh :gd ลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยาว :17

ตอนนี้ กำลัง ยุ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยู่นะครับ เดี๋ยวยังไงฝาก คุณ Harnsin และคุณกระต่ายทองดูแลเพือ่น ๆ ต่อนะครับผม

ถึงเพื่อนๆทุกคน

เนื่องจากเมื่อตอนเช้าผมได้โพสต์รูปการเทรดที่ผมต้องยอมรับว่าผมทำพลาดไป จึงทำให้พี่ๆน้องๆต้องเกิดความสูญเสียเนื่องจากความประมาทของผม และเมื่อโพสต์เสร็จก็รีบออกไปทำภาระกิจข้างนอกทันที พอกลับมาเห็นกราฟแล้วผมรู้สึกหดหู่ใจเป็นอย่างมาก

สาเหตุคือ ผมได้ใส่สี Zone พลาดไปจริงๆแล้ว Buyzone จะต้องอยู่เหนือ 1659 ขึ้นไป และที่สำคัญผมไม่ได้เช็คให้ละเอียดว่า ADX ได้มี Sell Signal มาตั้งแต่เมื่อคืน (ตามรูปด้านล่าง) เป็นเหตุให้ทุกท่านโดนกิน Stoploos กันถ้วนหน้า อันเนื่องมาจากความสะเพร่าของผมเอง

แต่ที่เสียหายยิ่งกว่านั้นคือ คนในเวปนี้ส่วนใหญ่เป็นผู้ที่เล่นแท่งออนไลน์เสียส่วนมาก ทำให้ไม่สามารถกระโดดหนีตายออกมาได้ วันนี้ผมรู้สึกไม่ดีกับตัวเองพอสมควรในความผิดพลาดครั้งนี้

ผมอยากขอโทษทุกคนจากใจครับ

Harnsin.....

ปล.ไปพักผ่อนเลียแผลครั้งนี้ก่อน โชคดีครับทุกๆท่าน

เนื่องจากเมื่อตอนเช้าผมได้โพสต์รูปการเทรดที่ผมต้องยอมรับว่าผมทำพลาดไป จึงทำให้พี่ๆน้องๆต้องเกิดความสูญเสียเนื่องจากความประมาทของผม และเมื่อโพสต์เสร็จก็รีบออกไปทำภาระกิจข้างนอกทันที พอกลับมาเห็นกราฟแล้วผมรู้สึกหดหู่ใจเป็นอย่างมาก

สาเหตุคือ ผมได้ใส่สี Zone พลาดไปจริงๆแล้ว Buyzone จะต้องอยู่เหนือ 1659 ขึ้นไป และที่สำคัญผมไม่ได้เช็คให้ละเอียดว่า ADX ได้มี Sell Signal มาตั้งแต่เมื่อคืน (ตามรูปด้านล่าง) เป็นเหตุให้ทุกท่านโดนกิน Stoploos กันถ้วนหน้า อันเนื่องมาจากความสะเพร่าของผมเอง

แต่ที่เสียหายยิ่งกว่านั้นคือ คนในเวปนี้ส่วนใหญ่เป็นผู้ที่เล่นแท่งออนไลน์เสียส่วนมาก ทำให้ไม่สามารถกระโดดหนีตายออกมาได้ วันนี้ผมรู้สึกไม่ดีกับตัวเองพอสมควรในความผิดพลาดครั้งนี้

ปล.ไปพักผ่อนเลียแผลครั้งนี้ก่อน โชคดีครับทุกๆท่าน

สวัสดีค่ะคุณห่าน

อย่าโทษตัวเองซิคะ คนที่อ่านเค้าก็พิจารณาเองว่าจะเล่นยังไง

คุณห่านกรุณามาให้แนวทางและให้ความรู้เพื่อนๆทุกวัน ก็ต้องขอบคุณอยู่แล้ว

การตัดสินใจซื้อขายเป็นอีกเรื่องหนึ่งนะคะ อย่าไปไหนนะ เดี๋ยวเย็บแผลให้ค่ะ อิอิ :01 :10 :gvme

สวัสดีค่ะอาจารย์อั๋น คุณหารฯ จะเป็นกำลังใจให้ทั้งสองคนนะคะ ไม่มีใครผิดมีแต่คนมีน้ำใจเสียสละเวลามานั่งทำกราฟ มาอ่านกราฟ ให้เพื่อนๆดูข้าน้อยเข้าใจดี จะยังรอคอยอาจารย์อั๋นและคุณหารเหมือนเดิมนะ

ไม่ต้องคิดมากค่ะ คุณHarnsin ไม่ได้ตั้งใจ แต่ยอมสละเวลามาให้ึความรู้แก่พวกเรา จนต้องรีบร้อนไปทำงานอีกต่างหาก

แต่ส่วนตัวเองไม่ได้รับผลเสียหายแต่อย่างใด กลับเห็นเป็นประโยชน์ตรงกับความคิดเห็นของกูรูหลายท่าน จึงงงๆอยู่บ้างๆ

ว่าผิดตรงไหน :unsure: :wacko:

คุณหารซิ่นอย่าโทษตนเอง คำวิเคราะห์ของคุณทำให้คนในเวปมีกำไรก็มากมาย

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ไม่ค่อยได้โพสแต่ตามอ่านเสมอค่ะ