ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

เงินบาท 31.38 .................แข็งค่ามาก ๆ ๆ เอาเข้าไป ใครเข้าซือ้เมือ่หลายวัน ที่ผ่านมา คงจะ ไม่ได้ลุ้นให้ ทองขึ้นอย่างเดียว

คงต้องลุ้นให้ เงินบาทอ่อนค่าลงด้วยครับ เพือ่ที่จะขายได้กำไร ออกมาราคา Spot วันนี้ ยัง.ถูกกว่า ราคา ที่ซือ้เมื่อ 4-5 วัน ที่ผ่าน มา................. :Wt

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ อั้น ราคาไม่ขยับไปไหนเลยค่ะ กลัวมันจะลงก่อนวันพฤหัสนี้จริงๆ

:Hi จานอั๋นหวัดดีคะ บายดีนะคะ ทำงานรึคะวันนี้ โชคดีเฮงๆ มีความสุขนะคะ :32

หวาดดีครับ คุณกระต่ายทอง วันนี้ไม่ได้ทำงาน อยู่ห้อง ครับ

วันนี้นอนเพลินไปหน่อย ตืนมา ก็ 19..00 แล้ว อิอิเลบเขียนกระทู้สายไปนิดนิด ครับ

สุขสันต์วันตรุษจีนนะครับ...........ขอให่ รวย ๆ เฮง ๆ สวย ๆ นะครับ คุณกระต่ายทอง

เด๊่ยวกลับมานะครับ ขออนุญาต ออกไปทานข้าวแปบ ครับ.....................

อ อั้น ราคาไม่ขยับไปไหนเลยค่ะ กลัวมันจะลงก่อนวันพฤหัสนี้จริงๆ

ไม่อย่างให้เป็นแบบนั้นเหมือนกันครับ

แต่.........ตอนนี้คงต้องลุ้นให้ ตลาดอเมริกา ไม่ขายออกมา ในอีก 1-2 วันนี้ครับ

ส่วนค่าเงินบาท มีท่าทีว่า จะแข็ง ขึนไปเรื่อย ๆ ครับ .ตรงนี้ละครับสำคัญ.จะทำให้เราขายออกมาไม่ได้ กำไร หรือ ไม่คุ้มเลย.......................

ขอบคุณมากค่ะ อ. อั๋น และ คุณ Harnsin ขอให้เงินบาทใจอ่อนทีเถอะ อิอิ :uu :gvme :gd

ถูกแก้ไข โดย Ohshikung

ถ้าเงินบาท ยังแข็งค่าไม่หยุด นะครับมีทิศทางว่าราคา จะขยับ ใกล้ เป้าหมาย ที่ 1700++ ได้อย่างชัดเจนแล้วครับ

เนืองจากนักลงทุน ส่วนใหญ่ เทขาย สกุลเงืนดอลล่าร์ ยูโร หุ้น มาซืิ้อทองคำแทน ตอนนี้ ทองก็อาจจะกลาย เป็น Safe Haven ไปได้ชั่วคราว ครับ

ดังนั้น หากสถาการณ์ยังคงเช่นแบบนี้ เป้าหมาย 1700++ กำลังจะได้เห็น ในอีกไม่ช้า ครับ :gd

แต่ส่วนเรือ่งของเงินบาท ในการขายออก คงต้องทำใจไว้ด้วยนะครับ

เพราะว่าบางทีเรา อาจเสียเปรียบในเรือ่งของ อัตราเเลกเปลี่ยน ีซึ่ง ตอนนี้ เเข็งค่า อีก เหลือ 31.35 กว่านิดนิด :ghost และมีทิศทางว่า เงินบาทจะเเข็งค่า ขึ้น เรือ่ยๆๆๆๆ

ในวันถัดไป............................ครับ :21 :Wt

ขอบคุณค่ะ อ อั้น. เรามาลุ้นให้ค่าเงินยอมอ่อนสักหน่อยดีกว่าค่ะ ฝันดีนะค่ะ

กลับมาจากไปพักผ่อนแล้วครับ ซินเจียหยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ขอให้เพื่อนๆ เฮงๆ ร่ำรวยทุกท่านครับ

ไปไล่อ่านย้อนหลังแล้วผมต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านที่ให้กำลังใจผม ขอบคุณครับ

ขอเข้าเรื่องเลยละกันนะครับ

การศึกสมัยก่อนนั้นเมื่อกองทัพได้ปะทะกันจะเห็นได้ว่า ทัพหน้าที่จอมทัพมีความเชี่ยวชาญในกลศึก มักจะวางแผนให้อีกฝ่ายได้ใจโดยการแกล้งแพ้แล้วมักจะล่อให้ข้าศึกเร่งขับม้าตามไปให้โดยไม่ทันระวังตัว เพราะคิดว่าตนเป็นต่ออยู่ และมักจบลงด้วยการโดนตีกระหนาบโดยไม่รู้เนื้อรู้ตัว และจะพ่ายแพ้เสมอเพราะล่วงเข้าแดนข้าศึกไปลึกจนยากเกินจะกลับตัว

ไม่รู้เหตุผลอันใดทำให้ผมคิดเรื่องนี้ขึ้นมา เพราะผมอาจจะเห็นว่าการขึ้นของทองครั้งนี้มันผ่านแนวต้านต่างๆง่ายเกินความเป็นจริงอยู่บ่อยครั้ง

มันเลยทำให้ผมเกิดความระแวงขึ้นมาลึกๆ ผมเพียงยกตัวอย่างนี้หวังเพียงให้เพื่อนทุกคน ระวังกันไว้บ้างครับ ตอนนี้ผมคิดว่าเราล่วงเข้าแดนข้าศึกมาลึกพอสมควร และด่านนี้ไม่ควรจะผ่านโดยง่ายเพราะเป็นด่านที่ใหญ่ที่สุดแล้ว ด่านเล็กๆน้อยๆ ยังร่วงเอาร่วงเอา หากด่านใหญ่ผ่านได้ง่ายผมคิดว่าแปลกพอสมควร จากการมองกราฟ week เรากำลังอยู่ในรูปแบบสามเหลี่ยม หากราคาไม่สามารถผ่านแนวต้านรอบนี้ได้แล้ว ผมอยากให้เพื่อนๆที่ชอบเก็บของถูกระมัดระวังการลงรอบนี้ให้มากกว่าครั้งก่อนเป็นเท่าตัว เนื่องด้วยเหตุผลคือ หากราคาไม่ผ่านแนวต้านนี้ มันมักจะไปทดสอบ Low เพราะมันถือว่าใกล้กันมากแล้ว และหากการลงรอบใหม่นี้ราคาทะลุแนวรับลงไปได้ คนที่ซื้อไว้ในบริเวณแนวต้านใหญ่นี้คงจะสลบกันเลยทีเดียว

ปล.ไปเที่ยว ตจว. กลับมาเห็นกราฟแล้วผมดีใจที่สุดเลยครับ เพราะการขึ้นรอบนี้ยังไม่ค่อยมีพลังนัก เป็นเหตุให้ทุกครั้งที่กราฟร่วงผมต้องผวา เพราะสิ่งที่ผมกลัวที่สุดก็คือ การลงแบบมีพลังส่ง เพราะนั่นหมายความว่าเราอยู่ในสถาณการณ์ที่คับขันแล้ว

แนวทางสำหรับคนเล่นแท่งออนไลน์ ผมมีความเห็นว่า ควรจะรอให้กราฟกลับเป็นขาขึ้นได้จริงๆก่อน เพราะหากคุณไล่ซื้อในเวลาคับขันเช่นนี้(แล้วพลาด) หากราคาทะลุสามเหลี่ยมล่างลงไป มันจะได้ไม่คุ้มเสียครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

เห็นด้วยกับคุณ Harnsin มากคับ ทองวิ่งขึ้นแบบไม่มีแรง ถ้าหากร่วงทีก็คงน่าดูว่าจะไปถึงไหน

ยิ่งค่าเงินบาทตอนนี้แข็งค่ามาก จากการที่ $ อ่อนค่าลง ยิ่งทองขึ้น เงินบาทก็ยิ่งแข็ง

ต้องระมัดระวังให้มากๆคับทุกท่าน

ขอบคุณคุณ Harnsin ค่ะ และหวัดดีปีใหม่ให้ร่ำรวยตลอดปีนี้นะค่ะ. ไปเที่ยวกลับมาคงจะสบายใจขึ้น เพื่อนๆคิดถึง. ถ้าพอมีเวลาช่วยสอนอ่านกราฟหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ