ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

สวัสดีอาจานอั๋น พี่ห่าน พี่กระต่ายทองค่ะ เมื่อวานไปลูบสิงโตที่เยาวราชมา :01 เลยจะเอาความเฮงมาฝากพี่ๆด้วยนะคะ :v@

ว่าแต่ไม่รู้พี่ทองเค้าจะเอาไง รอแล้วรอเล่าและรอต่อไป :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ อั้นค่ะ เงินบาทยอมใจอ่่อนมานิดแล้วค่ะ

รบกวนถามหน่อยคับ อันนี้ ผมเทียบ TF M15 กับ M30 นะคับ

ตรงเส้นราย Day ทั้งๆ ที่ราคา เท่ากัน แต่ทำไม ใน M15 ถึงอยู่ล่าง เส้น แต่ M30 อยู่เหนือเส้น

แบบนี้ให้เราดู ที่ TF ไหนเป็นหลัก เกิดจะซื้อจะขาย ตามแนวต้าน แต่ดูแล้วมันไม่เหมือนกันอ่ะครับ

ถ้าดู TF ใหญ่ๆ ผ่านแนวเส้นหมดแล้ว แต่ใน TF เล็ก (M1 M5) ยังไม่ถึงเลย

รบกวน ท่านห่าน อ.อั๋น หรือ กูรู ท่านไหน ให้ความกระจ่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีอาจานอั๋น พี่ห่าน พี่กระต่ายทองค่ะ เมื่อวานไปลูบสิงโตที่เยาวราชมา :01 เลยจะเอาความเฮงมาฝากพี่ๆด้วยนะคะ :v@

ว่าแต่ไม่รู้พี่ทองเค้าจะเอาไง รอแล้วรอเล่าและรอต่อไป :17

:Announce หวัดดีจ๊ะ ขอบคุณนะคะ ตรุษจีนเฮงๆ รวยๆ สวยน่ารักนะจ๊ะ :57

:Announce หวัดดีจานอั๋น หารซิ่นและเพื่อนๆ โชคดีมีความสุขมีกำไรกันทุกคนนะคะ :gvme

รบกวนถามหน่อยคับ อันนี้ ผมเทียบ TF M15 กับ M30 นะคับ

ตรงเส้นราย Day ทั้งๆ ที่ราคา เท่ากัน แต่ทำไม ใน M15 ถึงอยู่ล่าง เส้น แต่ M30 อยู่เหนือเส้น

แบบนี้ให้เราดู ที่ TF ไหนเป็นหลัก เกิดจะซื้อจะขาย ตามแนวต้าน แต่ดูแล้วมันไม่เหมือนกันอ่ะครับ

ถ้าดู TF ใหญ่ๆ ผ่านแนวเส้นหมดแล้ว แต่ใน TF เล็ก (M1 M5) ยังไม่ถึงเลย

รบกวน ท่านห่าน อ.อั๋น หรือ กูรู ท่านไหน ให้ความกระจ่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ไม่ใช่กูรูนะคะ แต่ขอตอบ จากภาพ จะเห็นว่าราย 15 กำลังย่อตัว

และถ้าลงมาก ๆ ราย 30 ก็จะตามมาได้ ราย 15 จะแสดงออกก่อน

ถึงบอกว่า คนเล่นสั้นให้ดูที่ ราย m 5 m15 m30

เอาไว้ดูช่วงจังหวะในการเก็บของ ไม่เว้นแม้แต่ ในราย 1 นาที ที่จะมาก่อนเพื่อน

และถ้าจะถามว่าดูตัวไหนเป็นหลัก เราต้องดู ราย h1 h4 ว่ายังไม่หลุดเทรน ก็ยังถือต่อได้ค่ะ

สวัสดีค่ะ จานอั๋น คุณห่าน กระต่ายทอง และเพื่อนๆ

เฮงๆ รวยๆ นะคะ :57

เอาของดี ๆ มาทวนฝากกันอีกครั้งค่ะ

ถ้าเล่นรายระยะสั้นใน 1 วันจบเล่นได้หลายรอบก็ ราย M1--M5--M30 อาศัยการจ้องกราฟเป็นหลัก เข้าไวออกไวเช่นพวกเล่นgfหรือออนไลน์

H1 รอบของมันคือขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด ใช้เวลาภายใน 2 วันโดยประมาณ แบบนี้ออนไลน์แบบไม่เหนื่อยนัก ทองแท่งก็ได้แต่เสียวเข้าออกไม่ทัน

ระยะกลาง H4 รอบของมันคือขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด ใช้เวลาภายใน 4 วันโดยประมาณ

เหมาะสำหรับคนเล่นทองแท่ง หรือนักลงทุนระยะกลางน่าจะเล่นตั้งแต่ราย 4 ชม ขึ้นไป

ระยะยาว D1 ใช้เวลารอบหนึ่ง1-3 เดือน

เหมาะสำหรับ kgoldหรือทองแท่ง นักลงทุนระยะกลาง-ยาว เงินเย็นค่ะ

ขึ้นอยู่กับว่า จะขยายสั้น-กลาง-ยาว ไปนานกว่านั้นก็ได้ แล้วแต่พอร์ทแต่ละบุคคล เก็บยาว ๆ หลาย ๆ ปี ทองก็ยังมีค่าค่ะ สำคัญที่เทรนเป็นหลัก ถ้าถือยาวในขาลง ก็ดอยยาว

เวลาที่เราจะซื้อขายเราก็ดูก่อนว่าเทรนใหญ่ คือระยะยาวมันเป็นแนวโน้มขาขึ้นหรือลง ค่อยๆไล่ลงมาหารายเล็กเพื่อหาจุดซื้อ ขาย

..ป้านัทสั่งสอนไว้..

โอ้โห.....ตอบแทนละเอียดยิบเลยครับ ขอบคุณมากครับ :gd

เอาของดี ๆ มาทวนฝากกันอีกครั้งค่ะ

ถ้าเล่นรายระยะสั้นใน 1 วันจบเล่นได้หลายรอบก็ ราย M1--M5--M30 อาศัยการจ้องกราฟเป็นหลัก เข้าไวออกไวเช่นพวกเล่นgfหรือออนไลน์

H1 รอบของมันคือขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด ใช้เวลาภายใน 2 วันโดยประมาณ แบบนี้ออนไลน์แบบไม่เหนื่อยนัก ทองแท่งก็ได้แต่เสียวเข้าออกไม่ทัน

ระยะกลาง H4 รอบของมันคือขึ้นสูงสุด ลงต่ำสุด ใช้เวลาภายใน 4 วันโดยประมาณ

เหมาะสำหรับคนเล่นทองแท่ง หรือนักลงทุนระยะกลางน่าจะเล่นตั้งแต่ราย 4 ชม ขึ้นไป

ระยะยาว D1 ใช้เวลารอบหนึ่ง1-3 เดือน

เวลาที่เราจะซื้อขายเราก็ดูก่อนว่าเทรนใหญ่ คือระยะยาวมันเป็นแนวโน้มขาขึ้นหรือลง ค่อยๆไล่ลงมาหารายเล็กเพื่อหาจุดซื้อ ขาย

..ป้านัทสั่งสอนไว้..

ข้อมูลนี้ดีมากเลยค่ะ :gd ขอบคุณคุณปุยเมฆที่นำมาฝากและป้านัทที่สอนกันมา ขอบคุณมากมายค่ะ :01

ยกความดีให้ป้านัทเลยค่ะ ปุยเมฆเคยแปะไว้ที่ โปร์ไฟล์บ้าน ย้ายมาแล้วมันหายไป อาทิตย์ก่อน คุณพวงชมพูถามไว้ วันหยุดว่างไปค้นเจอมา เลยนำมาฝากเพื่อน ๆ น่ะค่ะ ^_^

เวลาผมเทรดผมมักให้ความสำคัญกับจุดพวกนี้มากครับ มันเหมือนบอกสภาวะต่างๆ ว่ามันปลอดภัยพอหรือยัง และเวลานี้เราควรจะซื้อขึ้นหรือลงดีกว่ากัน เพื่อนๆลองจับสังเกต การขึ้นการลงต่างๆที่ผม mark ไว้นะครับ และตอนนี้น้องทองได้เดินทางเข้ามาใต้เส้นแดงของกราฟรายวันแล้ว หากจะขึ้นน้องทองคงไต่ไปตามเส้นแดง แต่หากมันยัง sideway เข้าไปเรื่อยๆ มันหมายฟามว่า ยิ่งนานไปยิ่งมีแรงกดมาจากด้านบนที่มากขึ้นทุกวันๆครับ

ขอบคุณป้านัทมากค่ะที่ให้วิทยาทาน

ขอบคุณคุณปุยเมฆมากที่อุตส่าห์ไปค้นมาให้ความกระจ่าง(ใจดีจริงๆ)

ขอบคุณจานอั๋น ขอบคุณ คุณหารซิ่นด้วยค่ะ

โชคดีเฮงๆๆกันรับต้นปีมังกรทองนะคะ

ทำไมรูปคุณ มู๋ มันมัวๆจังครับ :38